• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Các lỗi thường gặp sau khi lên VOS 3.0 và cách khắc phục

chicken84

Lớp lá
Thành viên
Có cách nào để xem clip full màn hình không mấy bác. Mỗi lần xoay ngang để xem thì luôn bị khoảng trắng điều hướng như vậy

shirou21

Lớp mầm
Thành viên
Trung tâm bảo hành nào thế? Lỗi lắm thế à, phải gửi đi hãng thôi. Loa bé, sim kén thì đúng khó chịu.
dạ mình đang để máy để mấy anh bên ttbh ở hà đông xem cho, thực sự là từ lúc mua chưa khi nào nó chạy ổn định ạ, trước thì đau đầu với lỗi ko nhận sim, lên android 10 thì bị lỗi này

bigbobi9xvn

Lớp mầm
Thành viên
Các bác cho em hỏi, con Vsmart Live của em từ lúc cập nhật lên VOS 3.0 đến nay, khi kết nối với máy tính để truyền tệp thì máy tính không nhận. Có ai biết cách fix lỗi trên không ạ, giúp em với!

canhcanh

Lớp mầm
Thành viên
Ẩn thanh điều hướng
Giúp mình với, sao lúc mình xoay ngang màn hình nó lại hiển thị không full chỗ giọt nước vậy ạ, không full nên nó còn lệch cả bàn phím nữa. Chỉ mỗi youtube, Google ảnh với vài game là nó hiển thị full, còn lại toàn không full, có cách nào khắc phục không ạ ?

Đính kèm

80.5 KB · Lượt xem: 191
    48.9 KB · Lượt xem: 186
    93.9 KB · Lượt xem: 186

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Giúp mình với, sao lúc mình xoay ngang màn hình nó lại hiển thị không full chỗ giọt nước vậy ạ, không full nên nó còn lệch cả bàn phím nữa. Chỉ mỗi youtube, Google ảnh với vài game là nó hiển thị full, còn lại toàn không full, có cách nào khắc phục không ạ ?
Đúng rồi bạn! Không ẩn được, muốn full phải ẩn như bài link dưới. Ẩn: Status bar như lệnh. Nhưng phải kết nối máy tính.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Có phải bạn ẩn dấu gạch ngang bằng lệnh adb shell wm overscan 0,0,0,-100 bằng ADB ? Nếu đúng thì đặt lại bằng lệnh adb shell wm overscan 0,0,0,0

canhcanh

Lớp mầm
Thành viên
Đúng rồi bạn! Không ẩn được, muốn full phải ẩn như bài link dưới. Ẩn: Status bar như lệnh. Nhưng phải kết nối máy tính.
Không phải tại thanh điều hướng che ạ, nó không hiển thị hết chỗ bên trên cơ,lúc xoay ngang ạ, chỗ mình tô đen ạ

Đính kèm

28.1 KB · Lượt xem: 186

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Không phải tại thanh điều hướng che ạ, nó không hiển thị hết chỗ bên trên cơ,lúc xoay ngang ạ, chỗ mình tô đen ạ
Thì đúng rồi!
- Lệnh: adb shell settings put global policy_control immersive.navigation=* (Ẩn gạch ngang điều hướng bên dưới Navigation Bar)
- Lệnh: adb shell settings put global policy_control immersive.status=* (Ẩn status bar phía trên màn hình)

canhcanh

Lớp mầm
Thành viên
Thì đúng rồi!
Lệnh: adb shell settings put global policy_control immersive.navigation=* (Ẩn gạch ngang điều hướng bên dưới Navigation Bar)
Lệnh: adb shell settings put global policy_control immersive.status=* (Ẩn status bar phía trên màn hình)
À vâng ạ, thanks mod

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
À vâng ạ, thanks mod
Bạn có thể làm theo hướng dẫn link dưới, dùng lệnh ở bình luận trên nó sẽ ẩn và full màn.

Nên dùng lệnh này ẩn cả trên và dưới:

adb shell settings put global policy_control immersive.full=*

thanhnam0202

Lớp mầm
Thành viên
Mọi người cho em hỏi với ạ. Hiện tại em đang dùng vsmart star 4, em chơi liên quân thì không vấn đề gì, nhưng khi em mở fb lên rồi vô game lại hay có người gọi đến đều bị load lại game từ đầu. Mong được mọi người giải đáp thắc mắc

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mọi người cho em hỏi với ạ. Hiện tại em đang dùng vsmart star 4, em chơi liên quân thì không vấn đề gì, nhưng khi em mở fb lên rồi vô game lại hay có người gọi đến đều bị load lại game từ đầu. Mong được mọi người giải đáp thắc mắc
Thường lỗi này thì đa nhiệm kém. iPhone 11 còn bị load lại mà. Cách ít bị thì chỉ có mua máy Ram cao(vẫn bị theo thời gian xài nhưng ít).

shirou21

Lớp mầm
Thành viên
máy mình ra hãng được cập nhật lên bản mới nhất rồi, dùng 1 tg bình thường xong lại bị lỗi ko nhận sim rồi ( lỗi y như ở bản 2.5) ko biết lỗi này có phải do máy hay do sim ạ ?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
máy mình ra hãng được cập nhật lên bản mới nhất rồi, dùng 1 tg bình thường xong lại bị lỗi ko nhận sim rồi ( lỗi y như ở bản 2.5) ko biết lỗi này có phải do máy hay do sim ạ ?

Sim bạn chưa đổi sim 4G nhưng bạn bật chế độ 4G trên máy(LTE)... Bạn thử vô mạng di động/mạng ưa thích: chọn 2G, 3G thử nhé.

Sửa lần cuối:

shirou21

Lớp mầm
Thành viên

Sim bạn chưa đổi sim 4G nhưng bạn bật chế độ 4G trên máy(LTE)... Bạn thử vô mạng di động/mạng ưa thích: chọn 2G, 3G thử nhé.
dạ sim này là sim data 4g vina, em dùng chủ yếu để vào internet bác ạ, nãy em thử hì hục tháo sim tháo thẻ nhớ đủ kiểu mà nó vẫn ko lên sóng, cái mục sim ở chỗ thông báo nó bị đen ko ấn vào được ấy ạ, nó cứ báo " ko có thẻ sim "

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
dạ sim này là sim data 4g vina, em dùng chủ yếu để vào internet bác ạ, nãy em thử hì hục tháo sim tháo thẻ nhớ đủ kiểu mà nó vẫn ko lên sóng, cái mục sim ở chỗ thông báo nó bị đen ko ấn vào được ấy ạ, nó cứ báo " ko có thẻ sim "
Hoặc: *#*#4636#*#*. Mạng ưu tiên bạn chọn: LTE, CDMA, UMTS auto

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB