• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Các lỗi thường gặp sau khi lên VOS 3.0 và cách khắc phục

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
dạ sim này là sim data 4g vina, em dùng chủ yếu để vào internet bác ạ, nãy em thử hì hục tháo sim tháo thẻ nhớ đủ kiểu mà nó vẫn ko lên sóng, cái mục sim ở chỗ thông báo nó bị đen ko ấn vào được ấy ạ, nó cứ báo " ko có thẻ sim "
Tháo Sim ra rồi chùi thật sạch mạch đồng trên Sim, có thể dùng mũi dao cà nhẹ rồi lắp lại thử

shirou21

Lớp mầm
Thành viên
Trước giờ có khi nào lúc bạn lắp sim vào hoặc lấy ra gặp tình trạng kẹt mà vẫn cố đẩy ko ? Mình nghĩ là các chân tiếp xúc trong đế sim bị lệch rồi.
chưa bị kẹt bao h bác ạ, nãy em lấy 1 sim khác lắp vào, vẫn ko lên sóng, sau đó tháo ra lắp lại sim cũ khởi động lại thì nó lại lên sóng trở lại, sim ko lên sóng là thẻ nhớ lắp cùng cũng tịt luôn ạ.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
chưa bị kẹt bao h bác ạ, nãy em lấy 1 sim khác lắp vào, vẫn ko lên sóng, sau đó tháo ra lắp lại sim cũ khởi động lại thì nó lại lên sóng trở lại, sim ko lên sóng là thẻ nhớ lắp cùng cũng tịt luôn ạ.
Bước cuối cùng : bạn sao lưu toàn bộ dữ liệu rồi khôi phục lại máy 1 lần. Nếu được thì khôi phục lại bằng phím cứng, wipe cache và data luôn rồi khởi động lại máy. Nếu không được nữa thì chắc phải ra TTBH. Chúc may mắn.

shirou21

Lớp mầm
Thành viên
Bước cuối cùng : bạn sao lưu toàn bộ dữ liệu rồi khôi phục lại máy 1 lần. Nếu được thì khôi phục lại bằng phím cứng, wipe cache và data luôn rồi khởi động lại máy. Nếu không được nữa thì chắc phải ra TTBH. Chúc may mắn.
dạ cảm ơn bác, em làm nhiều lần rồi, hi.

Duong0898

Lớp mầm
Thành viên
Sao con live 3 của em lên vos 3, gọi điện thoại mở loa ngoài chỉnh max volume luôn mà loa bé như loa thoại ấy? Bác nào bị giống em không ạ?

Wen

Lớp mầm
Thành viên
Có ai bị lỗi chơi game không. Mình bật Chế độ trò chơi thì cảm ứng bị chậm, đơ, tắt đi thì không sao.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Sao con live 3 của em lên vos 3, gọi điện thoại mở loa ngoài chỉnh max volume luôn mà loa bé như loa thoại ấy? Bác nào bị giống em không ạ?
giải pháp đây bạn
nên tìm hiểu thêm trên diễn đàn này nha bạn, đề tài này nhiều lắm

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Always on display ở chỗ nào vậy, e muốn off nó vs cầm máy lên hay bỏ túi màn hình tự sáng thì do j
Tự sáng thì vào cài đặt/ cử chỉ/ nhấc: tắt
À còn AOD: Cài đặt -> Hiển thị -> Chế độ luôn hiển thị

Patotran

Lớp mầm
Thành viên
Máy mình lên 3.0, thì những màu như đỏ, cam, da người thì rực hơn rất nhiều. Nhìn chói và không thật. Có cách nào chỉnh màu được không mọi người. Cám ơn nhé.

ttnl_2701

Lớp mầm
Thành viên
Khi up lên VOS 3.0 thì mình vào facebook không được, nếu gỡ cài đặt để cài lại thì vào được nhưng khi thoát ứng dụng 1 thời gian thì triệu chứng vẫn như thế. Ai giúp em với ạ

Đính kèm

130.4 KB · Lượt xem: 168

tranganh

Lớp mầm
Thành viên
cảm ứng mk bị nên khi nâg cấp nên 3.0 sửa thế nào ạk

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB