• Thân mời mọi người tham gia diễn đàn và tham gia vào các vị trí MOD, SUB MOD...để cùng giao lưu, trao đổi và chia sẽ với nhau phát triển cộng đồng Vsmart mạnh mẽ như tinh thần người Việt.

Các lỗi thường gặp sau khi lên VOS 3.0 và cách khắc phục

chicken84

Member
Có cách nào để xem clip full màn hình không mấy bác. Mỗi lần xoay ngang để xem thì luôn bị khoảng trắng điều hướng như vậy

shirou21

Trung tâm bảo hành nào thế? Lỗi lắm thế à, phải gửi đi hãng thôi. Loa bé, sim kén thì đúng khó chịu.
dạ mình đang để máy để mấy anh bên ttbh ở hà đông xem cho, thực sự là từ lúc mua chưa khi nào nó chạy ổn định ạ, trước thì đau đầu với lỗi ko nhận sim, lên android 10 thì bị lỗi này

bigbobi9xvn

Các bác cho em hỏi, con Vsmart Live của em từ lúc cập nhật lên VOS 3.0 đến nay, khi kết nối với máy tính để truyền tệp thì máy tính không nhận. Có ai biết cách fix lỗi trên không ạ, giúp em với!

canhcanh

Ẩn thanh điều hướng
Giúp mình với, sao lúc mình xoay ngang màn hình nó lại hiển thị không full chỗ giọt nước vậy ạ, không full nên nó còn lệch cả bàn phím nữa. Chỉ mỗi youtube, Google ảnh với vài game là nó hiển thị full, còn lại toàn không full, có cách nào khắc phục không ạ ?

Đính kèm

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ Điện Vsmart
Giúp mình với, sao lúc mình xoay ngang màn hình nó lại hiển thị không full chỗ giọt nước vậy ạ, không full nên nó còn lệch cả bàn phím nữa. Chỉ mỗi youtube, Google ảnh với vài game là nó hiển thị full, còn lại toàn không full, có cách nào khắc phục không ạ ?
Đúng rồi bạn! Không ẩn được, muốn full phải ẩn như bài link dưới. Ẩn: Status bar như lệnh. Nhưng phải kết nối máy tính.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ Điện Vsmart
Có phải bạn ẩn dấu gạch ngang bằng lệnh adb shell wm overscan 0,0,0,-100 bằng ADB ? Nếu đúng thì đặt lại bằng lệnh adb shell wm overscan 0,0,0,0

canhcanh

Đúng rồi bạn! Không ẩn được, muốn full phải ẩn như bài link dưới. Ẩn: Status bar như lệnh. Nhưng phải kết nối máy tính.
Không phải tại thanh điều hướng che ạ, nó không hiển thị hết chỗ bên trên cơ,lúc xoay ngang ạ, chỗ mình tô đen ạ

Đính kèm

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ Điện Vsmart
Không phải tại thanh điều hướng che ạ, nó không hiển thị hết chỗ bên trên cơ,lúc xoay ngang ạ, chỗ mình tô đen ạ
Thì đúng rồi!
- Lệnh: adb shell settings put global policy_control immersive.navigation=* (Ẩn gạch ngang điều hướng bên dưới Navigation Bar)
- Lệnh: adb shell settings put global policy_control immersive.status=* (Ẩn status bar phía trên màn hình)

canhcanh

Thì đúng rồi!
Lệnh: adb shell settings put global policy_control immersive.navigation=* (Ẩn gạch ngang điều hướng bên dưới Navigation Bar)
Lệnh: adb shell settings put global policy_control immersive.status=* (Ẩn status bar phía trên màn hình)
À vâng ạ, thanks mod

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ Điện Vsmart
À vâng ạ, thanks mod
Bạn có thể làm theo hướng dẫn link dưới, dùng lệnh ở bình luận trên nó sẽ ẩn và full màn.

Nên dùng lệnh này ẩn cả trên và dưới:

adb shell settings put global policy_control immersive.full=*