• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cập nhật phần mềm [22/10/2020] Bản cập nhật phần mềm Vsmart Live, Joy 2+, Joy 3

NARUTO

Lớp mầm
Thành viên
VOS 3.0 có một cái hơi buồn cười là khi ấn nút nguồn để sáng màn hình khóa, hoặc vào ứng dụng Không gian riêng tư, ứng dụng Khóa ứng dụng là độ sáng màn hình lúc ấy tự Max setting, nếu có đang dùng chế độ Ánh sáng đêm thì cũng thành ánh sáng thường, @@

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
VOS 3.0 có một cái hơi buồn cười là khi ấn nút nguồn để sáng màn hình khóa, hoặc vào ứng dụng Không gian riêng tư, ứng dụng Khóa ứng dụng là độ sáng màn hình lúc ấy tự Max setting, nếu có đang dùng chế độ Ánh sáng đêm thì cũng thành ánh sáng thường, @@
Chắc tối ưu chưa tốt, hoặc là người ta chưa nghĩ tới mấy thói quen kỳ lạ của chúng ta nên không theo kịp a

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vẫn tụt bình thường nha bạn!!
Bạn kiểm tra coi có ứng dụng nào chạy nền gây hao pin ko??
Con active 3 của mình khi lên vos 3.0 tới nay cũng chỉ có thêm một bản vá lỗi, chưa gặp tình trạng hao pin hay lỗi nào

NARUTO

Lớp mầm
Thành viên
Pin trên live vẫn bth nha các bác. Nchung là k thấy thay đổi gì, còn nhiều cái muốn có quá.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
không thấy kỳ lạ gì hết á bác :D
Haha, từ từ thì họ cũng làm thôi, bây giờ thì mình cứ làm quen trước đi, sau này có rồi tính tiếp, tui thì chưa gặp trường hợp này nên cũng không rõ là do bản cập nhật hay do lỗi người dùng

NARUTO

Lớp mầm
Thành viên
Haha, từ từ thì họ cũng làm thôi, bây giờ thì mình cứ làm quen trước đi, sau này có rồi tính tiếp, tui thì chưa gặp trường hợp này nên cũng không rõ là do bản cập nhật hay do lỗi người dùng
ơ bác k bị ạ? bác dùng máy gì, bác cứ để độ sáng thấp, rồi bác vào cái ứng dụng Không gian riêng tư ấy, nó tự max setting độ sáng lên mà. Bác test hộ em với

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
ơ bác k bị ạ? bác dùng máy gì, bác cứ để độ sáng thấp, rồi bác vào cái ứng dụng Không gian riêng tư ấy, nó tự max setting độ sáng lên mà. Bác test hộ em với
Active 3, hay vào để dùng 2 tài khoản riêng tư, và không bị max độ sáng hay chế độ đêm, chưa bị cái nào cả

HappyQ

Lớp lá
Thành viên
Tình hình là trước cập nhật: sử dụng vân tay trên màn hình khoá rất dễ (màn hình đen, canh ngay vị trí vân tay nhấn vào là mở khoá màn hình).
Cập nhật xong: làm y như trước cập nhật ko được, phải gõ đúp cho màn hình sáng lên mới sử dụng vân tay được.
Mình dùng Live, có bạn nào cập nhật xong bị như mình ko vậy??

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình thì lỡ lên android 11 bây giờ muốn chỉ cũng khác. Nó không còn VOS nữa...
Thế nó có ổn định không, có tess thử chơi game hay chấm điểm antutu gì không

Meyerfaar

Lớp mầm
Thành viên
Chạm nhẹ lên vân tay rồi ấn nút trợ năng, mở đèn lên, đấy, làm biến vương tay thì chỉ có thế
thế vẫn còn quá lâu.mình mò cài app torchie tắt mở bằng nút volume ngay từ màn screen off rồi.quá tiện lợi.ko cần sáng màn hình.tắt mở nhanh 1s quá tiện.app có 800kb và không có quảng cáo nên cũng rất ok

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
thế vẫn còn quá lâu.mình mò cài app torchie tắt mở bằng nút volume ngay từ màn screen off rồi.quá tiện lợi.ko cần sáng màn hình.tắt mở nhanh 1s quá tiện.app có 800kb và không có quảng cáo nên cũng rất ok
Mình thì không cần đèn pin lắm nên cứ mở theo bình thường cũng được

NARUTO

Lớp mầm
Thành viên
Tình hình là trước cập nhật: sử dụng vân tay trên màn hình khoá rất dễ (màn hình đen, canh ngay vị trí vân tay nhấn vào là mở khoá màn hình).
Cập nhật xong: làm y như trước cập nhật ko được, phải gõ đúp cho màn hình sáng lên mới sử dụng vân tay được.
Mình dùng Live, có bạn nào cập nhật xong bị như mình ko vậy??
mình dùng live k bị. bác đã bật chế độ luôn hiển thị chưa.
Cài đặt - hiển thị - chế độ luôn hiển thị

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
C
Điểm antutu hôm trước test thấp hơn 20 điểm. Còn máy không chơi game.
Chắc là máy nóng hay là để độ sáng hơi cao ấy kk, con active 3 tui sài này, lúc trước cũng lâu rồi chưa khởi động lại cho máy nghỉ ngơi, dùng máy hơi ấm lên rồi, đột nhiên nổi hứng tess antutu chơi, kết quả thấp hơn lần đầu tận 30k điểm a ????

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Sao cứ gõ nhằm chữ h vs chữ g thế nhỉ ??

NARUTO

Lớp mầm
Thành viên
Active 3, hay vào để dùng 2 tài khoản riêng tư, và không bị max độ sáng hay chế độ đêm, chưa bị cái nào cả
thế chắc active k bị. Ví dụ em vào ứng dụng không gian riêng tư là cái màn hình để ấn vân tay để đăng nhập vào được nó sẽ tự sáng quoắc lên, xong đăng nhập được vào thì lại bth.

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB