• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cập nhật phần mềm [22/10/2020] Bản cập nhật phần mềm Vsmart Live, Joy 2+, Joy 3

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
thế chắc active k bị. Em ví dụ vào không gian riêng tư là cái màn hình để ấn vân tay để vào nó tự sáng quoắc lên, xong đăng nhập được vào thì lại bth.
Chắc do ông live còn thiếu sót nên gặp phải, chắc đợi một bản vá nhẹ là xong thôi

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
hqua mong mãi nó update mà k có. Khó chịu nhất cái lỗi vặt này
Vô cái ứng dụng Vsmart ấy, báo lỗi thử xem, chắc là họ sẽ tìm cách khắc phục nhanh hơn

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
C
Chắc là máy nóng hay là để độ sáng hơi cao ấy kk, con active 3 tui sài này, lúc trước cũng lâu rồi chưa khởi động lại cho máy nghỉ ngơi, dùng máy hơi ấm lên rồi, đột nhiên nổi hứng tess antutu chơi, kết quả thấp hơn lần đầu tận 30k điểm a ????
Máy không nóng. Chạy mượt. Nhưng do android 11 ánh sáng thấp nên chỉnh 80%. Thấy tương tự như chức năng vos 3.0. Thêm vài thao tác lạ: đa nhiệm thì có thêm chụp hình, có thêm copy. Thêm phần chia sẻ.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cái dòng thứ 3 đấy

Đính kèm

119.5 KB · Lượt xem: 190

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cái dòng thứ 3 đấy
Cái máy bạn active 3 cập nhật sau nhất. Chắc nếu có cập nhật nữa chắc máy này lại có thêm tính năng mới nhất rồi. Máy mới cập nhật gần đây chắc nếu có cập nhật chắc năm 2021.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
thế chắc active k bị. Ví dụ em vào ứng dụng không gian riêng tư là cái màn hình để ấn vân tay để đăng nhập vào được nó sẽ tự sáng quoắc lên, xong đăng nhập được vào thì lại bth.
Đó ko phải lỗi.
Live sử dụng vân tay dưới màn. Khi quét vân tay cần độ sáng cao để quét nhạy hơn.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cái máy bạn active 3 cập nhật sau nhất. Chắc nếu có cập nhật nữa chắc máy này lại có thêm tính năng mới nhất rồi. Máy mới cập nhật gần đây chắc nếu có cập nhật chắc năm 2021.
Đang hóng đây kk, vừa ra tui làm chuột bạch cho mấy ông mổ ngay ???

NARUTO

Lớp mầm
Thành viên
Nhưng kể ra như vậy là k cần thiết vì thực tế người sử dụng còn đăng nhập từ màn hình khóa (chế độ luôn hiển thị), độ sáng thấp cũng có vđề gì đâu ạ.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
oh, @@@ lúc đầu em nghĩ nó sáng để quét mặt chăng mà k cài nhận diện khuôn mặt nên nghĩ chắc k phải, giờ có khi thế thật
Nhưng kể ra như vậy là k cần thiết vì thực tế người sử dụng còn đăng nhập từ màn hình khóa (chế độ luôn hiển thị), độ sáng thấp cũng có vđề gì đâu ạ.
Chắc là bạn chưa sử dụng VOS 2.5
Ở VOS 2.5 nếu để độ sáng màn hình thấp hoặc ánh sáng vàng thì rất khó quét vân tay.
VOS 3.0 này ở màn hình tắt hoặc màn hình khóa khi quét vân tay cũng nháy max độ sáng. Nhưng tùy mỗi máy, máy quét nhạy thì nó nháy rất nhanh rất khó thấy, máy nào kém nhạy thì sẽ thấy rõ hơn.

NARUTO

Lớp mầm
Thành viên
Chắc là bạn chưa sử dụng VOS 2.5
Ở VOS 2.5 nếu để độ sáng màn hình thấp hoặc ánh sáng vàng thì rất khó quét vân tay.
VOS 3.0 này ở màn hình tắt hoặc màn hình khóa khi quét vân tay cũng nháy max độ sáng. Nhưng tùy mỗi máy, máy quét nhạy thì nó nháy rất nhanh rất khó thấy, máy nào kém nhạy thì sẽ thấy rõ hơn.
vâng, em dùng là dùng 3.0 luôn rồi. Bị mỗi cái ấy buổi tối hơi khó chịu tí thôi :D. Hóng 4.0.

HappyQ

Lớp lá
Thành viên
mình dùng live k bị. bác đã bật chế độ luôn hiển thị chưa.
Cài đặt - hiển thị - chế độ luôn hiển thị
Bật chế độ đó hao pin lắm.
Với lại trước khi cập nhật mình ko bật luôn hiển thị mà vẫn dùng ào ào mà..chẳng lẽ cập nhật xong thành "cải lùi" ta.

NARUTO

Lớp mầm
Thành viên
Tình hình là trước cập nhật: sử dụng vân tay trên màn hình khoá rất dễ (màn hình đen, canh ngay vị trí vân tay nhấn vào là mở khoá màn hình).
Cập nhật xong: làm y như trước cập nhật ko được, phải gõ đúp cho màn hình sáng lên mới sử dụng vân tay được.
Mình dùng Live, có bạn nào cập nhật xong bị như mình ko vậy??
xác nhận lại là em k bị như bác nói nhé. em tắt chế độ đó đi, khởi động lại, màn tối thui nhưng ấn vào vị trí vân tay vẫn mở được bth. Không cần phải đúp sáng.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tình hình là trước cập nhật: sử dụng vân tay trên màn hình khoá rất dễ (màn hình đen, canh ngay vị trí vân tay nhấn vào là mở khoá màn hình).
Cập nhật xong: làm y như trước cập nhật ko được, phải gõ đúp cho màn hình sáng lên mới sử dụng vân tay được.
Mình dùng Live, có bạn nào cập nhật xong bị như mình ko vậy??
Vậy là bạn bị mấy tính năng 1 chạm. Thử xóa hết các vân tay rồi cài vân tay lại xem

NARUTO

Lớp mầm
Thành viên
các bác cho em hỏi là em k muốn cho truy cập trung tâm phím tắt nhanh từ màn hình khóa thì làm ntn ạ. Em thấy máy khóa nhưng vuốt xuống vẫn tắt mở mạng, vị trí, ... được ạ.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB