• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cập nhật phần mềm [22/10/2020] Bản cập nhật phần mềm Vsmart Live, Joy 2+, Joy 3

Soiis19191

Lớp mầm
Thành viên
Các bác ạ!
Chuyện là tối qua em đi đám ma đang lúc cúi lạy thì báo thức kêu...mà em thì bán onl thanh thông báo fb, zalo nó dài nửa cây số gạt mãi ko tắt đc báo thức.(báo thức uống thuốc nó là mạnh sống của em nên ko bao giờ đc tắt) Đã thế mấy ông đang ngồi ngoài xơi nước làm câu: cụ chết rồi báo thức ko dậy đc đâu. Má nó cả cả đám ma đang khóc cười sằng sặc ?????.chán thật
Chắc báo thức là cái nhỏ nhặt mấy anh Vin ko quan tâm. Chẳng biết nào thế nào cho nó như Iphone nổi luôn lên dễ tắt...

kenpachi6265

Lớp lá
Thành viên
1. Giao diện có nhiều cập nhật mới mình đánh giá là OK
2. Loa ngoài nghe ấm hơn tuy không to
3. Wifi ổn định hơn, không hẳn là nhiều vạch hơn nhưng mình thấy ổn định
4. Phím trợ năng không gặp tình trạng tự mất đi

Phần mềm cập nhật ổn định không gặp lỗi. trước khi cập nhật nhớ dọn dẹp máy, bấm vào kiểm tra bản cập nhật nhiều lần đến khi hiện thông báo. Cài cập nhật xong nhớ khởi động lại để nâng cao độ ổn định.
xác nhận wifi ổn định hơn, nhưng vẫn bắt sóng yếu sinh lí như mọi khi :D
rep cho bác nào muốn bật đèn pin bằng phím cứng (e tìm cm để rep mà ko thấy), e chả bao giờ xài cam nên làm ntn: bật camera để ở chế độ quay phim, bật flash lên để cho sáng liên tục, thoát cam để nó giữ ở chế độ đó, bật chức năng bấm đôi phím nguồn mở camera => thế là bác có 1 cái đàn pin kiêm cam để quay khẩn cấp luôn

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
các bác cho em hỏi là em k muốn cho truy cập trung tâm phím tắt nhanh từ màn hình khóa thì làm ntn ạ. Em thấy máy khóa nhưng vuốt xuống vẫn tắt mở mạng, vị trí, ... được ạ.
Ừm, dùng thì tiện nhưng khi bị lấy cắp rồi thì không dùng trình tìm thiết bị được

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
các bác cho em hỏi là em k muốn cho truy cập trung tâm phím tắt nhanh từ màn hình khóa thì làm ntn ạ. Em thấy máy khóa nhưng vuốt xuống vẫn tắt mở mạng, vị trí, ... được ạ.
Ừm, dùng thì tiện nhưng khi bị lấy cắp rồi thì không dùng trình tìm thiết bị được
Những cái liên quan đến bảo mật thì cần phải mở khóa màn hình mà.

muma21

Lớp mầm
Thành viên
Tình hình là trước cập nhật: sử dụng vân tay trên màn hình khoá rất dễ (màn hình đen, canh ngay vị trí vân tay nhấn vào là mở khoá màn hình).
Cập nhật xong: làm y như trước cập nhật ko được, phải gõ đúp cho màn hình sáng lên mới sử dụng vân tay được.
Mình dùng Live, có bạn nào cập nhật xong bị như mình ko vậy??
Mình cũng bị đây bạn, đã vậy cái bàn phím muốn có chức năng xoá khoảng trống bên dưới thì không làm, lại đi làm chức năng tăng khoảng trống đó lên ?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mn oi!sao cap nhat phan mem xong ák! Sao chs game mau nóng máy quá!
Thế nó giật lag gì không bạn? Theo mình
- Nóng wá thì không tốt ( 55 độ)
- Toả nhiệt nên nóng ( còn toả nhiệt, không toả nhiệt sẽ ảnh hưởng linh kiện)

TiEo

Lớp 2
Thành viên
1. Giao diện có nhiều cập nhật mới mình đánh giá là OK
2. Loa ngoài nghe ấm hơn tuy không to
3. Wifi ổn định hơn, không hẳn là nhiều vạch hơn nhưng mình thấy ổn định
4. Phím trợ năng không gặp tình trạng tự mất đi

Phần mềm cập nhật ổn định không gặp lỗi. trước khi cập nhật nhớ dọn dẹp máy, bấm vào kiểm tra bản cập nhật nhiều lần đến khi hiện thông báo. Cài cập nhật xong nhớ khởi động lại để nâng cao độ ổn định.
Chào cả nhà,

Lâu rồi không vào diễn đàn, sáng nay mở máy lên thấy có thông báo bản cập nhật mới nên giờ tranh thủ lúc rảnh rỗi vào xem coi bản cập nhật mới được đánh giá như thế nào.

Con Joy3 của mình đang chạy cực kỳ ổn, không lỗi lầm gì kể cả wifi cũng cực tốt luôn. Không biết có nên cập nhật lên bản mới hay không nữa. Chắc phải chờ thêm vài hôm nữa xem sao!

Mod @hoangnam có thể post vài tấm hình giao diện mới lên cho mình tham khảo tí được không? Nó có chuyển qua giống giao diện của Joy4 không vậy? Chẳng hạn như cục pin đang đứng giờ chuyển sang nằm...bla bla..... Cám ơn mod trước.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chào cả nhà,

Lâu rồi không vào diễn đàn, sáng nay mở máy lên thấy có thông báo bản cập nhật mới nên giờ tranh thủ lúc rảnh rỗi vào xem coi bản cập nhật mới được đánh giá như thế nào.

Con Joy3 của mình đang chạy cực kỳ ổn, không lỗi lầm gì kể cả wifi cũng cực tốt luôn. Không biết có nên cập nhật lên bản mới hay không nữa. Chắc phải chờ thêm vài hôm nữa xem sao!

Mod @hoangnam có thể post vài tấm hình giao diện mới lên cho mình tham khảo tí được không? Nó có chuyển qua giống giao diện của Joy4 không vậy? Chẳng hạn như cục pin đang đứng giờ chuyển sang nằm...bla bla..... Cám ơn mod trước.
Lên luôn cho nóng bác ạ, như tui nè, có là lên, không nói nhiều kk

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Nãy mình cũng bị tụt nhanh lắm. Kiểm tra thằng nào tốn pin ko. Dọn rác tắt nguồn khoảng 5p bật lên giờ thấy bình thường
Lâu lâu mới có vài bạn bị thôi, mà bị đều tập trung đây nên mọi người mới nghĩ lỗi nhiều, thật ra là khá ổn mà

SakuraKinomi

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Mn oi! Có lỗi nữa rồi là đang chơi liên quan mà tự nhiên màn hình đen thuii lun. Một hồi nó hiện màn hình khoá rồi lai chs bt ! 1 trận bị lỗi 2 lần

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB