• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cập nhật phần mềm [22/10/2020] Bản cập nhật phần mềm Vsmart Live, Joy 2+, Joy 3

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình thấy bên Vsmart họ nói sẽ có update cho live 4 trong tháng này fix lỗi về phần âm thanh...
Live 4 lúc ra bản cập nhật ngày 7/9 rất nhiều người dùng phàn nàn về lỗi âm thanh. Vsmart có trả lời là sẽ ra bản vá vào cuối tháng 9, tới giờ là cuối tháng 10 rồi mà chưa thấy đâu.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
7/9 có update à bạn, mình thường xuyên check update mà nó vẫn ở 1/8
Live 4 cập nhật ngày 7/9 nhưng bản vá bảo mật vẫn là 1/8 nha bạn.
Bạn vào Cài đặt > Giới thiệu điện thoại > Thông tin phần mềm > xem Số bản dựng có số 0903 thì đó là bản update mới nhất rồi (mình ko nhớ hết dãy số bản dựng).

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
bạn có link hay hướng dẫn mình cách fastboot này với
Có 2 cách như đường link. Nếu có thẻ nhớ thì bỏ vô thẻ nhớ file ota. Máy không có thẻ nhớ mà nhận bộ nhớ máy thì chép vô rồi chạy thôi.

NiwaTori10x

Lớp mầm
Thành viên
Live 4 cập nhật ngày 7/9 nhưng bản vá bảo mật vẫn là 1/8 nha bạn.
Bạn vào Cài đặt > Giới thiệu điện thoại > Thông tin phần mềm > xem Số bản dựng có số 0903 thì đó là bản update mới nhất rồi (mình ko nhớ hết dãy số bản dựng).
mình check có số 200903, vậy là update mới nhất rùi

kenpachi6265

Lớp lá
Thành viên
LỖI
- quét vân tay lúc màn hình tắt bị xịt 99%, khi màn hình bật lên báo "vân tay bị bẩn..." phải quét vân tay lại mới đc, đã xóa vân tay cài lại, khởi động lại vẫn ko hết
- wifi sau 2 ngày tạm ổn định, hiện tại ko bắt đc xa như trước nữa, cách router 10m, 2 tường chưa update còn xài ráng, nay hết bắt đc wifi luôn :eek:

Sửa lần cuối:

NARUTO

Lớp mầm
Thành viên
Các MOD cho em hỏi, có 1 lỗi rất khoai ở bản này. Khi phê duyệt đăng nhập gmail, nhấn có trên điện thoại để phê duyệt đăng nhập, mà lời nhắc ấy nó cứ nhảy vào trong KHÔNG GIAN RIÊNG TƯ là sao ạ, buộc phải đăng nhập vào không gian riêng tư, mà khi đăng nhập vào thì lại mất mất lời nhắc.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Các MOD cho em hỏi, có 1 lỗi rất khoai ở bản này. Khi phê duyệt đăng nhập gmail, nhấn có trên điện thoại để phê duyệt đăng nhập, mà lời nhắc ấy nó cứ nhảy vào trong KHÔNG GIAN RIÊNG TƯ là sao ạ, buộc phải đăng nhập vào không gian riêng tư, mà khi đăng nhập vào thì lại mất mất lời nhắc.
Cài đặt > tài khoản và sao lưu > Đăng nhập tài khoản Vsmart chưa?

NARUTO

Lớp mầm
Thành viên
có rồi mod ơi, trước k bị, từ ngày cập nhật hôm trước mới bị thì phải, trong ứng dụng không gian riêng tư thì em k đăng nhập tk gmail nào, mà giờ lời nhắc nó cứ nhảy vào đó.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
có rồi mod ơi, trước k bị, từ ngày cập nhật hôm trước mới bị thì phải, trong ứng dụng không gian riêng tư thì em k đăng nhập tk gmail nào, mà giờ lời nhắc nó cứ nhảy vào đó.
Gmail của google mà. Không gian riêng tư nhà Vsmart mà. Liên kết chi chi không hiểu? Bỏ qua liên kết phê duyệt thì bị gì

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Thường nó sẽ hoạt động giống ứng dụng kép. Muốn hỏi bạn có muốn xác nhận nhân bản ứng dụng gmail. Không thì nên bỏ qua thôi mà ta.

NARUTO

Lớp mầm
Thành viên
tức là ntn ạ. Trước giờ gmail khi đăng nhập, đều phải ấn có trên điện thoại để phê duyệt lần đăng nhập đó.
nhưng bây giờ cái yêu cầu đăng nhập ấy, nó k hiện lên như bth mà nó hiện lên ở trong không gian riêng tư. Em muốn ấn có thì em phải phải đăng nhập vào không gian riêng tư. Nhưng sau khi đăng nhập vào không gian riêng tư thì nó mất cái màn hình phê duyệt (màn hình ấn có ấy) và gmail nó sẽ báo là bạn đã phê duyệt hủy yc đăng nhập, có muốn thực hiện lại....

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
tức là ntn ạ. Trước giờ gmail khi đăng nhập, đều phải ấn có trên điện thoại để phê duyệt lần đăng nhập đó.
nhưng bây giờ cái yêu cầu đăng nhập ấy, nó k hiện lên như bth mà nó hiện lên ở trong không gian riêng tư. Em muốn ấn có thì em phải phải đăng nhập vào không gian riêng tư. Nhưng sau khi đăng nhập vào không gian riêng tư thì nó mất cái màn hình phê duyệt (màn hình ấn có ấy) và gmail nó sẽ báo là bạn đã phê duyệt hủy yc đăng nhập, có muốn thực hiện lại....
Uh. Hiểu. Vậy là cái không gian riêng tư gây triệu chứng. Thử tắt nó đi. Rồi đăng nhập gmail bình thường.

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB