• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cập nhật phần mềm [22/10/2020] Bản cập nhật phần mềm Vsmart Live, Joy 2+, Joy 3

Nhockon

Lớp mầm
Thành viên
Tình hình sau vài ngày sử dụng em gặp tình trạng là hao pin mạnh và khá ảo nhất là khi chơi game(Em live ram 6). Em đã reset vẫn ko có tác dụng. Ngoài ra máy nóng rất nhanh và nóng hơn trước khi chơi game.(Bạn em live ram 4 cũng gặp tương tự).

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tình hình sau vài ngày sử dụng em gặp tình trạng là hao pin mạnh và khá ảo nhất là khi chơi game(Em live ram 6). Em đã reset vẫn ko có tác dụng. Ngoài ra máy nóng rất nhanh và nóng hơn trước khi chơi game.(Bạn em live ram 4 cũng gặp tương tự).
Pin dùng bao lâu, game gì, cài cấu hình gì ?

Nhockon

Lớp mầm
Thành viên
Pin dùng bao lâu, game gì, cài cấu hình gì?
Game liên quân bật fps cao setting trước và sau update như hình. Mỗi trận 15~20' trước update chỉ tụt 3~4%, còn max setting ko quá 5%. Sau update với setting như hình pin tụt từ 5%~7% mỗi trận, max setting thì pin tụt khá ảo trong khoảng 5%~10%.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Game liên quân bật fps cao setting trước và sau update như hình. Mỗi trận 15~20' trước update chỉ tụt 3~4%, còn max setting ko quá 5%. Sau update với setting như hình pin tụt từ 5%~7% mỗi trận, max setting thì pin tụt khá ảo trong khoảng 5%~10%.Xem đính kèm 2671
Có thể do bạn mới update xong chưa tắt máy mở lại hay có khác biệt giữa độ sáng và mạng 4g wifi chăng

Huy123321

Lớp mầm
Thành viên
Như vậy là sau đúng 3 tháng thì Live, Joy 2+ và Joy 3 mới có bản cập nhật.

Xem đính kèm 2603

Nội dung cập nhật:
- Nâng cao tính ổn định của phần mềm
- Nâng cao trải nghiệm người dùng
- Cập nhật bản vá bảo mật T10/2020
- Cập nhật nhạc chuông: âm thanh thông báo và ứng dụng camera

Hướng dẫn cập nhật:
Vào Cài đặt > Cập nhật phần mềm > Kiểm tra bản cập nhật > Cập nhật

Link OTA :
Live : https://android.googleapis.com/packages/ota-api/package/ef138c60655aee722e88f7014823468e24cf5fb5.zip - OTA patch
https://android.googleapis.com/packages/ota-api/package/4dbc1fe7536547457431466f4ab6daf649c3f3f2.zip - OTA Full
Joy 2+ : https://android.googleapis.com/packages/ota-api/package/f27b57b6166b3c25bdbcddc71d4f99711cc562e4.zip - OTA Full
Joy 3 : https://android.googleapis.com/packages/ota-api/package/2940748f769020a5f891f529ca6386880a7c2693.zip -OTA Full
máy em vsmart live nhưng không tìm thấy bản cập nhật là sao ạ

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ôi ko biết do liên minh bản mới nặng hay do bản cập nhật bóp hiệu năng nhưng sau khi cập nhật game chơi game lag lắm :( ko biết có cách khác phục không
Tắt máy rồi mở lên lại thử, đừng khởi động lại, ko hiệu quả đâu

chicken84

Lớp lá
Thành viên
Nhấn giữ phím nguồn trước rồi nhấn tiếp phím tăng âm.
sau khi thử mọi cách cuối cùng mình cũng phát hiện ra được làm con doremon thức dậy là bấm nút tăng volume sau đó bấm nút nguồn. rồi buông nút tăng volume ra liền là vào được Recovery, mình đã thử 3 lần bằng cách trên điều vào được hết

chicken84

Lớp lá
Thành viên
nếu máy mình đang dùng mà vào recovery chọn Wipe cache partition thì máy sau khi hoàn thành có bị mất hết cài đặt và dữ liệu không mấy bạn

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
nếu máy mình đang dùng mà vào recovery chọn Wipe cache partition thì máy sau khi hoàn thành có bị mất hết cài đặt và dữ liệu không mấy bạn
Cache là bộ nhớ đệm, data là bộ nhớ ứng dụng, system là bộ nhớ hệ thống. Chắc xoá cache ko sao

Nhok207

Lớp mầm
Thành viên
Mình dùng live trước khi cập nhật thì vẫn dùng đc đầu đọc thẻ giờ cập nhật r lại k dùng đc là sao ai có thể chỉ cho mình vs ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình dùng live trước khi cập nhật thì vẫn dùng đc đầu đọc thẻ giờ cập nhật r lại k dùng đc là sao ai có thể chỉ cho mình vs ạ
Live có thẻ nhớ đâu ta? Bạn đọc qua gì chưa hiểu

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình dùng đầu đọc thẻ SD cổng C á bạn(thẻ máy ảnh)b
Bạn thử!
- Cài đặt > giới thiệu điện thoại > số bản dựng (nhấp vô 7 lần liên tục). Xong
- Bạn vô cài đặt > hệ thống > tùy chọn nhà phát triển > gỡ lỗi usb bật
Trên thanh thông báo có tuỳ chọn bạn chọn trong những cái như hình thử

Đính kèm

34.7 KB · Lượt xem: 141