• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vos 3.0 cho Vsmart live

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
AOD - Always on display nghĩa là luôn hiện trên màn hình, không liên quan gì đến đêm ngày cả. Tính năng này có lâu lắm rồi, trên các máy Nokia đời cổ cục gạch, trên nhiều dòng máy Samsung. Ở VOS 2.5 sẽ hiện khi nhấc máy lên để kiểm tra, ở 3.0 sẽ hiện liên tục trừ khi bạn bỏ vào túi, úp màn hình xuống hoặc ở khung giờ bạn đã cài đặt.
Còn chế độ bảo vệ màn hình nào mà bạn muốn mình cũng không hiểu? ? 1
Trình bảo vệ màn hình này chỉ có tác dụng khi cắm sạc, chỉ phù hợp cho showroom trải nghiệm. Đáng lẽ phải có chức năng này trong trường hợp người sử dụng không chọn tự động tắt màn hình để tránh bị lưu ảnh. Mình đã để thử hơn 30 phút mà ko thấy tác dụng gì.

HappyQ

Lớp lá
Thành viên
Ad ơi có thể thêm vào trình bảo vệ đồng hồ phần tùy chọn mở và tắt theo thời điểm tùy chọn không?
Có, bạn vô cài đặt/ hiển thị/ chế độ luôn hiển thị.
Bạn vào đó cài giờ khi khoá máy cho màn hình luôn hiển thị. Mình thì để 23h-6h sáng, tối ngủ giật mình coi đồng hồ luôn!!

Trinhatk

Lớp mầm
Thành viên
Mình vừa lên 3.0 được 2 ngày nay nhưng mình thấy hễ vào bất kỳ ứng dụng nào cần kết nối internet thì không thể kết nối được mà phải bật tắt lại dữ liệu di động sau đó mới sử dụng đc ứng dụng đó. Ai biết cách khắc phục tình trạng này không? Ở bản 2.5 không có hiện tượng này

binhminh79

Lớp mầm
Thành viên
Chắc bạn chỉnh tỷ lệ độ phân giải màn hình lớn hơn 1 chút xem sao. Mình cũng đang chỉnh vậy để hiện thị nhiều nội dung hơn trên 1 trang màn hình.
không phải bác ơi. Ở trong home screen á, giờ làm sao để bên trên bác show 4 cột icon, mà bottom bác show được 5 fixed icons là tui vui lắm. VOS 2.5 cho phép, 3.0 không cho.

Lenhan

Lớp mầm
Thành viên
Hiện tôi đang dùng Live và đã update lên Vos 3.
Trong sms, tôi gặp khó khăn khi muốn soạn mới tin nhắn cho người không có trong danh bạ vì giao diện sms cả hai app trong Vos 3.0 không còn như Vos 2.5 trước đây. Soạn mới cho người trong danh bạ lại không vấn đề.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Có cách nào tắt hoàn toàn cập nhật không các bạn? Mình thấy giờ đủ để sử dụng và mọi thứ mới là không cần thiết!
Bạn tắt cập nhật vos hay ứng dụng!
Ứng dụng thì vô chplay/cài đặt/tự động cập nhật(chọn không tự động cập nhật). Vos thì bạn đừng tải về là được(và vô chế độ nhà phát triển: tắt luôn mục tự động cập nhật khi máy khởi động lại). Cần nữa thì tắt luôn ứng dụng: update config

tamhai

Lớp mầm
Thành viên
Sau khi lên vos 3.0 thì khi nhắn tin các chử có dấu như ư ă â không đi được.Có ai bị như mình kg?
Và Ad cách sửa chửa thế nào? Vsmart Live

tamhai

Lớp mầm
Thành viên
Có, bạn vô cài đặt/ hiển thị/ chế độ luôn hiển thị.
Bạn vào đó cài giờ khi khoá máy cho màn hình luôn hiển thị. Mình thì để 23h-6h sáng, tối ngủ giật mình coi đồng hồ luôn!!
Vào cài đặt nhà phát triển chỉnh :độ rộng nhỏ nhất(360, 425...)
Lên 3.0 Tin nhắn và cả message mấy chử có dấu khi bấm có hiển thị (td nhận hay nhửng )nhưng không qua máy bên kia chỉ qua các chử không có dấu (nh n hay nh ng) làm người nhận không hiểu gì hết

tamhai

Lớp mầm
Thành viên
Hiện tôi đang dùng Live và đã update lên Vos 3.
Trong sms, tôi gặp khó khăn khi muốn soạn mới tin nhắn cho người không có trong danh bạ vì giao diện sms cả hai app trong Vos 3.0 không còn như Vos 2.5 trước đây. Soạn mới cho người trong danh bạ lại không vấn đề.
Bạn bật tin nhắn lên thấy hiện ở dưới góc phải có icon xanh .Gỏ vào đó thì đuợc bảng tới.Gỏ số điện thoại cần nhắn vào đó

binhminh79

Lớp mầm
Thành viên
Messages dùng được nhưng vmessages thì chỉ ra hộp "search" thay vì hôp "to". Dù sao cũng cảm ơn bạn.

Tui dùng VMessage đây và thấy 2.5 với 3.0 giống nhau: khi bác nhập số ĐT mới vào ô search nó hiện ngay cái hộp "send to ....", để bác chọn mà

Lenhan

Lớp mầm
Thành viên
...bác nhập số ĐT mới vào ô search nó hiện ngay cái hộp "send to ....", để bác chọn mà
Cảm ơn bác nhiều lắm. Tính ra vậy phải thêm một động tác bấm 'send to' mới xuất hiên hộp văn bản để nhập tin nhắn... Chưa hiểu lý do sao phải như vậy, hơi khác giao diện app phổ biến hiện nay cùng lúc xuất hiện cả mục 'To' và mục nhập nội dung tin nhắn.

HoBaoDuyen

Lớp mầm
Thành viên
Cho mình hỏi sao từ khi nâng cấp lên 3.0 tới giờ bàn phím bấm nó không nhạy, bấm cứ bị thiếu chữ thiếu dấu hoài à, với lại hình như bị nóng máy nữa, xem phim xem video tí là nóng ngay

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cho mình hỏi sao từ khi nâng cấp lên 3.0 tới giờ bàn phím bấm nó không nhạy, bấm cứ bị thiếu chữ thiếu dấu hoài à, với lại hình như bị nóng máy nữa, xem phim xem video tí là nóng ngay
Vào cài đặt/gõ tìm: thời gian chờ cho chạm và giữ chỉnh nhanh. Thiếu dấu, nóng chờ bản update mới thử nhé

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bàn phím: Cài đặt > Ứng dụng >Xem tất cả ứng dụng > Bàn phím Vsmart > Bộ nhớ và bộ nhớ đệm > Xóa bộ nhớ. Bạn đang dùng bàn phím nào thì xóa bộ nhớ của bàn phím đó.
Nóng máy hao pin: Xem CH Play có cập nhật được ứng dụng ko hay là cứ đang chờ tải một vài ứng dụng nào đó thì xóa bộ nhớ của CH Play. Sau đó tắt nguồn rồi mở máy lại.

binhminh79

Lớp mầm
Thành viên
đúng rồi, tui thấy máy chậm hẳn kể từ khi lên 3.0. Đang nghi thiếu ram do tui xài bản 4GB. Hy vọng mấy bản sau đỡ hơn.

VINH1452

Lớp mầm
Thành viên
cho mình hỏi thằng ngu nào làm ra cái "thông báo im lặng tự" xuất hiện trên live vậy, làm cách nào để tắt nó đây các bạn

tnxd

Lớp mầm
Thành viên
đúng rồi, tui thấy máy chậm hẳn kể từ khi lên 3.0. Đang nghi thiếu ram do tui xài bản 4GB. Hy vọng mấy bản sau đỡ hơn.
làm cứt gì mà hết 4gb ram dữ vậy, tôi xài khi nào cung dư trên 1,5gb.muon xài hết cung ko biết xài gi cho hết

Đính kèm

162.8 KB · Lượt xem: 185
    167.9 KB · Lượt xem: 183

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB