• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vos 3.0 cho Vsmart live

Mimi

Lớp mầm
Thành viên
Mình thấy vân tay k nhạy như bản 2.5. và các bác chỉ giúp e làm sao để các icon nhỏ đi với à. Đây to đùng cách mạng nhìn thô quá

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình thấy vân tay k nhạy như bản 2.5. và các bác chỉ giúp e làm sao để các icon nhỏ đi với à. Đây to đùng cách mạng nhìn thô quá
Vào cài đặt nhà phát triển chỉnh :độ rộng nhỏ nhất(360, 425...)

Đính kèm

94.2 KB · Lượt xem: 483

Minh431

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Bạn nhấn và giữ vào chỗ trống màn hình sẽ thấy hiện ra 4 nút ở phía dưới màn hình, chọn cài đặt> chọn Kích thước lưới ứng dụng sẽ thấy 4 kiểu lưới 4x4, 4x5, 5x5, 5x6 , số càng to thì icon càng nhỏ.

Mimi

Lớp mầm
Thành viên
Bạn nhấn và giữ vào chỗ trống màn hình sẽ thấy hiện ra 4 nút ở phía dưới màn hình, chọn cài đặt> chọn Kích thước lưới ứng dụng sẽ thấy 4 kiểu lưới 4x4, 4x5, 5x5, 5x6 , số càng to thì icon càng nhỏ.
Thanks bác

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cái này vsmart live nó nằm ở mục nào vậy bác. Sao e sreach nó ra ở phần khôi phục lại cài đặt gốc
Vô cài đặt/giới thiệu về điện thoại/số bản dựng(nhấp 7 lần). Thoát ra. Vào lại cài đặt/gõ tìm: Tùy chọn nhà phát triển(Tiếng việt có dấu). Click chọn thôi.

TuanDoan

Lớp mầm
Thành viên
Của mình cũng Vsmart Live lúc trước mình up bằng 4G được 1%.Sao đó tắt về nhà bật wifi(đã thử bằng 4G tiếp) lup tiếp thì nó cứ 1% mãi. Mình khôi phục cài đặt gốc thì giờ up bằng wifi nó cứ 0% tầm 5p thì nó hiện lên chữ tiếp tục ở gốc phải. Cứ vậy mà 0% mãi bất lực quá :((((

binhminh79

Lớp mầm
Thành viên
lên 3.0 có 1 cái stupid: trước đây grid icon bên trên độc lập với số lượng icon ở bottom , trong home screen. Tui luôn xài 5 icons ở dưới (Phone, maps, camera, messages, photos). Nhưng ở trên thích xài grid 4x5 cho icon to hơn, dễ tìm. Vậy mà giờ qua 3.0, ở trên 4x5 thì ở dưới cũng chỉ 4 icons, phải đổi qua xài 5x5, stupid dễ sợ, thua mấy cái android 7, 8 nữa.

manhquy038

Lớp mầm
Thành viên
lên 3.0 có 1 cái stupid: trước đây grid icon bên trên độc lập với số lượng icon ở bottom , trong home screen. Tui luôn xài 5 icons ở dưới (Phone, maps, camera, messages, photos). Nhưng ở trên thích xài grid 4x5 cho icon to hơn, dễ tìm. Vậy mà giờ qua 3.0, ở trên 4x5 thì ở dưới cũng chỉ 4 icons, phải đổi qua xài 5x5, stupid dễ sợ, thua mấy cái android 7, 8 nữa.
Chắc bạn chỉnh tỷ lệ độ phân giải màn hình lớn hơn 1 chút xem sao. Mình cũng đang chỉnh vậy để hiện thị nhiều nội dung hơn trên 1 trang màn hình.

Ryu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
mình đã up lên bản VOS 3.0 hôm qua, nhưng không đánh giá cao thanh điều hướng bằng cử chỉ, bản VOS 2.5 đã có điều hướng bằng cử chỉ, thấy thao tác quen thuộc hơn. Bản thân cũng thấy không thích giao diện 3.0 này.
Nhưng 8/10 ng đều đánh giá cử chỉ vuốt trên 2.5 hơi ngu ngu và k đẹp mắt
Đơn giản vì chưa quen th từ từ quen nó sẽ khác

Minh431

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Ad ơi có thể thêm vào trình bảo vệ đồng hồ phần tùy chọn mở và tắt theo thời điểm tùy chọn không?
Có đấy bạn! Bạn vào Chế độ hiển thị chọn Hiển thị theo lịch biểu và tự đặt thời gian AOD hoạt động theo nhu cầu.

tamhai

Lớp mầm
Thành viên
Có đấy bạn! Bạn vào Chế độ hiển thị chọn Hiển thị theo lịch biểu và tự đặt thời gian AOD hoạt động theo nhu cầu.
Cái bạn nói là ánh sáng ban đêm còn mình muốn nói là chế độ bảo vệ màn hình nó hiện lên đồng hồ số hay kim và có tùy chọn để mình chọn thời điểm mớ hay tắt đó

Minh431

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Cái bạn nói là ánh sáng ban đêm còn mình muốn nói là chế độ bảo vệ màn hình nó hiện lên đồng hồ số hay kim và có tùy chọn để mình chọn thời điểm mớ hay tắt đó
AOD - Always on display nghĩa là luôn hiện trên màn hình, không liên quan gì đến đêm ngày cả. Tính năng này có lâu lắm rồi, trên các máy Nokia đời cổ cục gạch, trên nhiều dòng máy Samsung. Ở VOS 2.5 sẽ hiện khi nhấc máy lên để kiểm tra, ở 3.0 sẽ hiện liên tục trừ khi bạn bỏ vào túi, úp màn hình xuống hoặc ở khung giờ bạn đã cài đặt.
Còn chế độ bảo vệ màn hình nào mà bạn muốn mình cũng không hiểu? ? 1