• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

TWRP Recovery cho Vsmart Active 1+

ducnguyen46

Lớp lá
Thành viên
uhm xài 1 bản này thôi, nhưng nếu ở rom stock thì ko cần add thêm twrp đâu dễ mất boot
vì e muốn cài con rom khác ấy ạ, lên 10 hoặc 11. stock con 1+ ít tính năng quá. đang xài rom PE nên e thích PE :v Bác có thể gợi ý cho 1 vài con bác ưng hoặc đang dùng không ạ?

Zenoz

Lớp mẫu giáo
Thành viên
vì e muốn cài con rom khác ấy ạ, lên 10 hoặc 11. stock con 1+ ít tính năng quá. đang xài rom PE nên e thích PE :v Bác có thể gợi ý cho 1 vài con bác ưng hoặc đang dùng không ạ?
bliss/bless, superior, project sakura, tạm thời 11 thì 3 rom này ổn nhất.
A10 thì Havoc hoặc Evo

ducnguyen46

Lớp lá
Thành viên
[HELP] Cài twrp xong thì vào nó bắt e nhập mật khẩu, nhưng máy em không cài mật khẩu. GG thì họ bảo vào thêm mật khẩu r back lại twrp nhưng quả máy lại bị boot loop luôn, không có vào được :( Các bác cứu em với ạ.

Update: máy không bị boot loop ạ, nhưng trước khi vào thì cx bắt nhập mật khẩu. Mà trước đó em không cài mật khẩu gì cả, cài twrp xong thì bị cái này

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
B
[HELP] Cài twrp xong thì vào nó bắt e nhập mật khẩu, nhưng máy em không cài mật khẩu. GG thì họ bảo vào thêm mật khẩu r back lại twrp nhưng quả máy lại bị boot loop luôn, không có vào được :( Các bác cứu em với ạ.

Update: máy không bị boot loop ạ, nhưng trước khi vào thì cx bắt nhập mật khẩu. Mà trước đó em không cài mật khẩu gì cả, cài twrp xong thì bị cái này
Xem đính kèm 3829
Bứơc này bỏ qua.

Zenoz

Lớp mẫu giáo
Thành viên

Xem đính kèm 3829
thường thì chả cần mk đâu cứ cancle thôi

Zenoz

Lớp mẫu giáo
Thành viên
yup. cơ mà cancel thì k mount được bộ nhớ trong, system, ... ấy bác. Nhưng làm theo bác SonLe thì mount được rồi, có điều vào lại twrp sau khi up rom thì lại hỏi pass tiếp :(
hmm, thường thì mình chả quan tâm lắm đến mount, cứ format data là xong, vì up rom thì trước sau gì cũng phải format date / wipe

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB