• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

TWRP Recovery cho Vsmart Active 1+

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Thông báo :
-Bằng việc can thiệp vào hệ thống , bạn sẽ chịu chấp nhận từ chối hoặc mất bảo hành nếu thiết bị của bạn bị lỗi
- Mọi quyết định là tùy thuộc ở bạn, mình không chịu trách nhiệm cho việc có thể thiết bị của bạn bị chết nguồn, treo logo, mất imei

Đây là các bản port TWRP recovery cho Vsmart Active 1+ - tên mã zero6pro_vin trên nền Android 9.0 VOS 2.0 bản vá tháng 12
Theo đặc tính của A/B system , Active 1+ không có phân vùng recovery. do đó bạn có 2 cách để sử dụng TWRP:
fastboot flash boot "file.img" (ghi thằng file twrp vào phân vùng boot)
Sau đó , ở trong chế độ bootloader,dùng phím âm lượng chọn reboot recovery
trong đó "file.img" là đườn dẫn tới file TWRP.img bạn đã download

link tải : https://drive.google.com/drive/folders/1LS9s-wqcDjvETfFvotVu4njbfNaR7gLx?usp=sharing

cảm ơn:
GOOGLE
TWRP TEAM
VSMART
Bạn Hoàng trên Facebook đã test giúp

Sửa lần cuối:

Luvs

Lớp mầm
Thành viên
Sao mình boot vào máy hiện lên logo với dòng chữ nhỏ press any key to shutdown. Sau đó mình nhấn thì máy tắt, ko boot vào twrp đc

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Sao mình boot vào máy hiện lên logo với dòng chữ nhỏ press any key to shutdown. Sau đó mình nhấn thì máy tắt, ko boot vào twrp đc
Bác flash vào phân vùng boot,ở trong bootloader,dùng âm lượng di chuyển đến mục reboot recovery nhé

Zenoz

Lớp mẫu giáo
Thành viên
vsmart không được hỗ trợ quốc tế nên muốn lên xda vọc vạch cũng khó quá mấy bác. Tới này rảnh chắc mod lại lineageOS cho mấy con đời cũ.
Chứ bên vsmart giống như bỏ rơi mấy con đời đầu rồi.
Mang tiếng đi tiên phong ủng hộ hàng tiêu dùng việt mà bị bỏ rơi cảm giác hụt hẫng quá.

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
vsmart không được hỗ trợ quốc tế nên muốn lên xda vọc vạch cũng khó quá mấy bác. Tới này rảnh chắc mod lại lineageOS cho mấy con đời cũ.
Chứ bên vsmart giống như bỏ rơi mấy con đời đầu rồi.
Mang tiếng đi tiên phong ủng hộ hàng tiêu dùng việt mà bị bỏ rơi cảm giác hụt hẫng quá.
Sự thật phũ phàng mà bác, ngay cả bọn đời mới cũng chỉ cập nhật xoay qua live với joy 3, mấy con khác cũng ít update

Mình có bản lineage cho a1+ mà treo logo, bạn test k lấy được log nên bỏ r. Nếu bác rảnh thì nghiên cứu vọc tiếp k :v

Zenoz

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Sự thật phũ phàng mà bác, ngay cả bọn đời mới cũng chỉ cập nhật xoay qua live với joy 3, mấy con khác cũng ít update

Mình có bản lineage cho a1+ mà treo logo, bạn test k lấy được log nên bỏ r. Nếu bác rảnh thì nghiên cứu vọc tiếp k :v
bác gửi thử mình xem, kèm file log để mình check tới đâu rồi. Để mình coi có phát triển được tiếp không, không thì chắc đi lại từ đầu

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
bác gửi thử mình xem, kèm file log để mình check tới đâu rồi. Để mình coi có phát triển được tiếp không, không thì chắc đi lại từ đầu
Vào được logo lineage rồi bác, tầm chiều tối nhé

Zenoz

Lớp mẫu giáo
Thành viên
tình hình là mới test 1 bản số hiệu mới mã infinix x620-zero 6 pro theo tìm hiểu là mã của con a1+. Flash xong giờ nó locked, giờ đang không biết mở OEM khi không vô được OS kiểu gì đây.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB