• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi tụt pin nhanh trên vsmart active 3

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Cái này cũng hơi khó tin đấy nha
Cái này do mình vừa sạc 100% tắt máy ngủ luôn...tối mình test ở mức dưới 100% để coi qua đêm nó hụt bao nhiêu vì % pin thứ 100 có dung lượng pin nhiều hơn.

haihm

Lớp mầm
Thành viên
đã thử lại và kết quả như sau: nếu tắt hết wifi, 4g, định vị, bluetooth thì tụt 7% từ 10h30 tối đến 6h30 sáng
Còn nếu bật đầy đủ như trên tụt 13%
Nói chung là phần mềm chưa ổn lắm, VSmart cần phải cải thiện nhiều về hệ điều hành

Loc

Lớp mầm
Thành viên
đã thử lại và kết quả như sau: nếu tắt hết wifi, 4g, định vị, bluetooth thì tụt 7% từ 10h30 tối đến 6h30 sáng
Còn nếu bật đầy đủ như trên tụt 13%
Nói chung là phần mềm chưa ổn lắm, VSmart cần phải cải thiện nhiều về hệ điều hành
Mình cũng vữa đi đổi con khác ở thế giới di động về để test lại xem thế nào. Nhân viên ở đó nói tụt 25 đến 30% qua đêm mà nó kêu bình thường sợ thật

phamgiatai

Lớp mầm
Thành viên
Anh em ơi tui mới mua at3 mà pin nó tụt hơi nhanh mà mới tải noxcleaner mà không biết tốt không. Với tại không biết chỗ dọn rác với ngủ đông ứng dụng trên at3 chỗ nào nữa

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bạn có bị không. Mình dùng ứng dụng dọn dẹp xong. Xoá hết. Tắt. Vào lại dọn tiếp vẫn còn. Ahihi
Người ta nói quét nhà ra rác mà bạn, dọn rác bộ nhớ cũng vậy thôi. Vài ba ngày dọn 1 lần thì dọn được khoảng vài trăm MB. Dọn rồi dọn lại thì chỉ vài chục MB là thường.

Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Người ta nói quét nhà ra rác mà bạn, dọn rác bộ nhớ cũng vậy thôi. Vài ba ngày dọn 1 lần thì dọn được khoảng vài trăm MB. Dọn rồi dọn lại thì chỉ vài chục MB là nhiều.
Mình thì học an ninh mạng. Mình chỉ test phần mền vsmart thôi. Cũng chưa tin những phần mềm như thế. Miễn phí có giá mà.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình thì học an ninh mạng. Mình chỉ test phần mền vsmart thôi. Cũng chưa tin những phần mềm như thế. Miễn phí có giá mà.
Đúng đó bạn.
Tạm hiểu phần mềm hệ thống giống như một công viên, mỗi ứng dụng được cài đặt là một người ở trong công viên đó. Mỗi người có mỗi ý thức khác nhau, có người xả rác bừa bãi ko dọn dẹp ứng dụng cũng vậy. Trong công viên có nhân viên môi trường sẽ dọn dẹp những thứ thật sự là rác. Nếu như có ai bỏ lại một thứ gì đó mà nhân viên môi trường ko xác định được đó là rác thì cái đó được giữ lại chờ người sở hữu đến nhận lại. Ứng dụng dọn rác giống như một lực lượng chức năng có quyền tịch thu sung công quỹ hoặc tiêu hủy những thứ vô thừa nhận đó. Sẽ là tai hại nếu như chúng ta cho một kẻ mafia làm lực lượng chức năng.

Ngoctaun3696

Lớp mầm
Thành viên
E cũng đang bị các bác ạ. Thời gian chờ nó tuột pin. Còn test như kỹ thuật nói thì nó tuột ít hơn.
Cách test: sạc đầy nở ytn ở độ sáng 50 vs âm thanh 50

sangthanh

Lớp mầm
Thành viên
Vsmart active 3 tụt pin khá là nhanh. 11h 21 phút -> 75% pin đến 13h 12 phút -> 68% trong khi không sử dụng gì cả. từ sáng đến giờ không sử dụng gì nhiều cũng tụt pin kinh khủng. khá thất vọng.

Đính kèm

• vsmat active 3 hao pin.jpg
    vsmat active 3 hao pin.jpg
    46.8 KB · Lượt xem: 209
Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vsmart active 3 tụt pin khá là nhanh. 11h 21 phút -> 75% pin đến 13h 12 phút -> 68% trong khi không sử dụng gì cả. từ sáng đến giờ không sử dụng gì nhiều cũng tụt pin kinh khủng. khá thất vọng.
Chắc xài ứng dụng gì rồi! Máy mới hay sao bạn? Vào chế độ nhà phát triển: xem các dịch vụ đang chạy có ứng dụng nào ngốn Ram là gỡ nó đi. Tắt máy cài lại ứng dụng đó nhé. Và gỡ luôn ứng dụng không cần thiết.

sangthanh

Lớp mầm
Thành viên
Chắc xài ứng dụng gì rồi! Máy mới hay sao bạn? Vào chế độ nhà phát triển: xem các dịch vụ đang chạy có ứng dụng nào ngốn Ram là gỡ nó đi. Tắt máy cài lại ứng dụng đó nhé. Và gỡ luôn ứng dụng không cần thiết.
máy mới và ko chưa có sd ứng dụng gì mới tải được có mấy cái FB và zalo mà chưa có sd đã bị.

sangthanh

Lớp mầm
Thành viên
sẳn cho mình hỏi về tình trạng này mới thấy. mình chuyển khoản ngân hàng nhưng lúc ra tn lấy mã otp ứng dụng của ngân hàng thì bắt đăng nhập lại. cũng hơi bùn vì ram 6Gb mà xử lý tệ quá

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
sẳn cho mình hỏi về tình trạng này mới thấy. mình chuyển khoản ngân hàng nhưng lúc ra tn lấy mã otp ứng dụng của ngân hàng thì bắt đăng nhập lại. cũng hơi bùn vì ram 6Gb mà xử lý tệ quá
Anh thử update ứng dụng đó bản mới nhất nhé! Anh xài ứng dụng ngân hàng nào? Em test 2 ngân hàng BIDV, Sacombank đâu bị.

Ngoctaun3696

Lớp mầm
Thành viên
E đang bị như bác. Tuột pin rất nhanh. Test dung lượng pin bằng usb test tầm được 3600mah cơ mà để chờ k bật mạng pin tuột thấy thương luôn

Sieusaiya

Lớp mầm
Thành viên
Mình sài có bluezone để qua đêm từ 4h30 sáng đến 10h tụt 13% pin, khi mình k sài bluezone thì tụt khoảng 7-8%! ! Mà mình cũng hay để ý điện thoại lắm cứ 1h là nó tụt 1%-2%, Mình từ Iphone 6 plus chuyển qua active 3 này! Sài iphone thì cao nhất buổi tối chỉ tụt 2% thôi!

Sửa lần cuối:

Ngoctaun3696

Lớp mầm
Thành viên
Haiz. Mấy bữa nay e để ý. Hình như active 3 tuột pin nhanh là do sim sóng hay s ấy. Chứ e làm ở cty. Nhận việc trên zalo để sim vói wifi trong một buổi sáng nó tuột phải 20-40% mà để wifi bật chế độ máy bay sài cả sáng lướt face. Onl zalo làm linh ta linh tinh mà pin tuột có 10%.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cái này cũng hơi khó tin đấy nha
Thường mà bạn, máy active 3 mình dùng xen kẽ 4g vs wifi để full sáng cũng gần 8h mới hết, ko chơi game nha, nhưng dùng chia màn hình làm nhiều tác vụ