• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi tụt pin nhanh trên vsmart active 3

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Haiz. Mấy bữa nay e để ý. Hình như active 3 tuột pin nhanh là do sim sóng hay s ấy. Chứ e làm ở cty. Nhận việc trên zalo để sim vói wifi trong một buổi sáng nó tuột phải 20-40% mà để wifi bật chế độ máy bay sài cả sáng lướt face. Onl zalo làm linh ta linh tinh mà pin tuột có 10%.
Tại tối ưu chưa tốt thôi, mình dùng 4g luôn cũng rất lâu hết pin, gần như ko khác biệt gì vs wifi luôn, nhưng có điều là active 3 mau nóng thôi, mình dùng pin thì rất hài lòng active 3 nha

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
xác nhận active 3 tuột pin như uống nước lã nhé :D. phải bật cái tiết kiệm pin lên thì đỡ tí
Tiết kiệm pin nó khó chịu lắm, cứ dis ứng dụng đa nhiệm thôi, thay vì bật nó thì sao ko tối ưu từng ứng dụng như Facebook đồ gì đó, mấy cái mạng xã hội ấy, cứ hạng chế sử dụng pin trong nền đi, rồi tắt ảnh động chuyển cảnh, ko dùng chế độ run, máy hơi nóng thì tháo ốp lưng, dọn bớt ứng dụng trong màn hình chính, sử dụng cái chăm sóc thiết bị 1 lần trên 2-3 ngày để dọn bộ nhớ cache,......... Nhiều lắm, tui áp dụng hết vô nên máy trâu như bò luôn ??

Ngoctaun3696

Lớp mầm
Thành viên
Tại tối ưu chưa tốt thôi, mình dùng 4g luôn cũng rất lâu hết pin, gần như ko khác biệt gì vs wifi luôn, nhưng có điều là active 3 mau nóng thôi, mình dùng pin thì rất hài lòng active 3 nha
K biết bác s. Chứ e để k từ 11h đêm còn 39% tới 4h sáng còn 9%. Haizz. Khóc luôn. Mà bật chế độ máy bay 11h đêm 51% mở wifi tới sáng còn 48%.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
K biết bác s. Chứ e để k từ 11h đêm còn 39% tới 4h sáng còn 9%. Haizz. Khóc luôn. Mà bật chế độ máy bay 11h đêm 51% mở wifi tới sáng còn 48%.
Tui để quên 4g ko tắt do ngủ quên với ko cắm sạc từ 11h đêm 47% tới 7h sáng còn 39%, do tui hạn chế hết rồi, dùng thì ăn dữ liệu chứ off là coi như cách ly ứng dụng luôn ấy, nên ko tốn pin

Ngoctaun3696

Lớp mầm
Thành viên
Tui để quên 4g ko tắt do ngủ quên với ko cắm sạc từ 11h đêm 47% tới 7h sáng còn 39%, do tui hạn chế hết rồi, dùng thì ăn dữ liệu chứ off là coi như cách ly ứng dụng luôn ấy, nên ko tốn pin
Haizz. E k mở wifi luôn ấy. Chỉ để mỗi sóng đt @@. Sáng ra thấy gần hết pin lo cắm sạc. Còn để chế độ máy bay. Sáng h e mới hết 27% pin. Mà dùng wifi liên tục

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Haizz. E k mở wifi luôn ấy. Chỉ để mỗi sóng đt @@. Sáng ra thấy gần hết pin lo cắm sạc. Còn để chế độ máy bay. Sáng h e mới hết 27% pin. Mà dùng wifi liên tục
Cứ sạc qua đêm đi, sáng thì dùng cho đã, cứ bỏ máy ra là sạc đi, sẽ thấy máy ít tốn pin hơn, như là đang chơi thì bận cứ cắn sạc vô, nhớ tắt wifi với 4g đi cho đỡ nóng, tý quay lại dùng tiếp, lên vài % cũng sài vài chục phút, đừng sợ chai, cứ dùng thoải mái

Ngoctaun3696

Lớp mầm
Thành viên
Cứ sạc qua đêm đi, sáng thì dùng cho đã, cứ bỏ máy ra là sạc đi, sẽ thấy máy ít tốn pin hơn, như là đang chơi thì bận cứ cắn sạc vô, nhớ tắt wifi với 4g đi cho đỡ nóng, tý quay lại dùng tiếp, lên vài % cũng sài vài chục phút, đừng sợ chai, cứ dùng thoải mái
Chai thì e k sợ lắm. Cơ mà nó mau tuột pin quá.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chai thì e k sợ lắm. Cơ mà nó mau tuột pin quá.
Mình đang dùng mạng gì nhỉ, tui Viettel nha, dùng thì pin bao phê, để rảnh ngồi quay cái clip hướng dẫn tối ưu hoá pin cho androi để anh em xem, đúc kết từ rất nhiều kiến thức của mọi nơi mới ra được kinh nghiệm như bây giờ đấy, dùng bao phê

Ngoctaun3696

Lớp mầm
Thành viên
Mình đang dùng mạng gì nhỉ, tui Viettel nha, dùng thì pin bao phê, để rảnh ngồi quay cái clip hướng dẫn tối ưu hoá pin cho androi để anh em xem, đúc kết từ rất nhiều kiến thức của mọi nơi mới ra được kinh nghiệm như bây giờ đấy, dùng bao phê
Viettel luôn bạn. Mà để wifi từ 8h sáng đến 17h mất 20% dùng zalo liên tục. Vừa bỏ chế độ máy bay từ 17h20-18h bay ngay 10%. K dùng wifi

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Viettel luôn bạn. Mà để wifi từ 8h sáng đến 17h mất 20% dùng zalo liên tục. Vừa bỏ chế độ máy bay từ 17h20-18h bay ngay 10%. K dùng wifi
Do chạy nền nhiều ứng dụng ko quan trọng ấy, vô phần pin xem có cái ứng dụng nào ăn pin trên 25% thì gỡ bỏ luôn, còn mấy cái face vs mes cứ tải bản line đi, xoá bớt mấy ứng dụng mà hôm trước thấy hay hay tải về rồi bỏ xó luôn, tối ưu thêm vài cái nữa thì máy đỡ hao pin hơn rồi, cũng không khó làm lắm

Ngoctaun3696

Lớp mầm
Thành viên
Haiz. Mình thoát chế độ máy bay là không mở mạng. Không mở 4g. Nói chung lúc thoát chế độ máy bay là nó như cục gạch z á. Chỉ kết nối gsm thôi. @@.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Haiz. Mình thoát chế độ máy bay là không mở mạng. Không mở 4g. Nói chung lúc thoát chế độ máy bay là nó như cục gạch z á. Chỉ kết nối gsm thôi. @@.
Để sáng mai rảnh tui làm cho một clip tối ưu hoá cho, giờ thì dùng sạc dự phòng đỡ hay gì đi, ko thôi đi thay pin thử xem, sợ máy lỗi ấy

Ngoctaun3696

Lớp mầm
Thành viên
Để sáng mai rảnh tui làm cho một clip tối ưu hoá cho, giờ thì dùng sạc dự phòng đỡ hay gì đi, ko thôi đi thay pin thử xem, sợ máy lỗi ấy

Test bằng usb sạc r. Do sim sóng không phải do pin. Mình vừa lướt ytb. Vừa zalo. Vừa Facebook. R mấy ứng dụng thương mại điện tử. Pin sài cả ngày. Chỉ mở lại sóng gam là yểu. Mà cột sóng ít khi nào full vạch lắm

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Test bằng usb sạc r. Do sim sóng không phải do pin. Mình vừa lướt ytb. Vừa zalo. Vừa Facebook. R mấy ứng dụng thương mại điện tử. Pin sài cả ngày. Chỉ mở lại sóng gam là yểu. Mà cột sóng ít khi nào full vạch lắm
Àyyyyy khó full dc sống lắm, nhưng nên ra trung tâm bảo hành thử xem có vấn đề gì với ăn ten không, sợ lỗi gây tốn pin ấy

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Y như số xui hay s. Đụng quả đt nào cũng bị. Đợt con LG v20 pin nghèo nàn y như vậy lun. Chán
Tui từng có 1 con iphone 4s pin dùng 15p với con lumia 520 pin dùng 1h đây, với vài con tương đương, luôn kè kè cục dự phòng thôi ???

Ngoctaun3696

Lớp mầm
Thành viên
Tui từng có 1 con iphone 4s pin dùng 15p với con lumia 520 pin dùng 1h đây, với vài con tương đương, luôn kè kè cục dự phòng thôi ???
Haizz. Khó chịu thật. Đợt con LG cũng tuột như con này. Để k sài cũng hết pin. Giờ bỏ sim qua con này. Con kia màn 2k nên hao pin thật. Nhưng để mở wifi vẫn giống con này. K sim để gần 2 ngày. Mà bt bỏ sim nữa ngày là gần hết.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Nó tụt qua đêm hơn cả 20% ấy chứ. Có bữa để máy còn khoảng 42, 43% sáng dậy sạc gấp ko ngủm lun.
Bạn vào cài đặt / ứng dụng / quyền truy cập ứng dụng / tối ưu hoá pin / tất cả ứng dụng: xem những ứng dụng không cần thiết bật tối ưu hoá pin. Thử đi nhé.

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB