• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi tụt pin nhanh trên vsmart active 3

Loc

Lớp mầm
Thành viên
Mọi người ơi con active 3 của mình mới mua sạc đầy rút ra để qua đêm k sử dụng tắt hết wifi 4g ứng dụng chạy ngầm rồi mà sao đến sáng nó tụt đến tận 20% pin vậy mọi người

haihm

Lớp mầm
Thành viên
Công nhận A3 tụt pin nhanh thật. Mới sạc đầy 100%, 2-3 phút sau đã thấy xuống còn 99%, để qua đêm mất cỡ 10%, trung bình không sử dụng thì 1h tiêu hao 1% pin. Như vậy là cũng hơi cao. Trong khi con iphone của mình sạc đầy để qua đêm mà chả mất % pin nào.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Bác nào trong gr Vsmart nữa ko. Em bị bay màu hay gr bay màu vậy ??
Vào bình thường mà bác: https://www.facebook.com/groups/VsmartFansClubVN

Mọi người ơi con active 3 của mình mới mua sạc đầy rút ra để qua đêm k sử dụng tắt hết wifi 4g ứng dụng chạy ngầm rồi mà sao đến sáng nó tụt đến tận 20% pin vậy mọi người
Tụt như tụt quần thế bác, tối mai bác test lại thử coi, tối mình sạc đầy 100% để qua đêm để check với bác, do mình ko để ý nó hết bao nhiêu pin qua đem cả.

Loc

Lớp mầm
Thành viên
Vào bình thường mà bác: https://www.facebook.com/groups/VsmartFansClubVN

Tụt như tụt quần thế bác, tối mai bác test lại thử coi, tối mình sạc đầy 100% để qua đêm để check với bác, do mình ko để ý nó hết bao nhiêu pin qua đem cả.
Đúng rồi để tối mình check lại xem sao chứ xài thì pin rất trâu. Nhưng khi không sử dụng lại tụt pin ào ào

Loc

Lớp mầm
Thành viên
Công nhận A3 tụt pin nhanh thật. Mới sạc đầy 100%, 2-3 phút sau đã thấy xuống còn 99%, để qua đêm mất cỡ 10%, trung bình không sử dụng thì 1h tiêu hao 1% pin. Như vậy là cũng hơi cao. Trong khi con iphone của mình sạc đầy để qua đêm mà chả mất % pin nào.
Ừa bạn tụt quá nhanh k biết lỗi do phần mềm hay pin nữa

Linpm9

Lớp mầm
Thành viên
Đúng rồi để tối mình check lại xem sao chứ xài thì pin rất trâu. Nhưng khi không sử dụng lại tụt pin ào ào
M thấy khoảng pin khúc giữa tốc độ sụt nhanh, dùng khoảng 1h hết 10%, qua đêm không sử dụng mất 3,4 %

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Mình vừa sạc đầy pin Active 3, giờ để tới sáng mai coi hết bao nhiêu phần trăm PIN (tắt wifi, 3g) :p

Linpm9

Lớp mầm
Thành viên
Mình còn cái bộ sưu tập ko hiểu kiểu gì, ảnh ko lưu vào, mà cứ báo thẻ nhớ đầy trong khi mình không cài đặt thẻ nhớ

ngochang

Moderator
Thành viên
Mình còn cái bộ sưu tập ko hiểu kiểu gì, ảnh ko lưu vào, mà cứ báo thẻ nhớ đầy trong khi mình không cài đặt thẻ nhớ
Ảnh chụp từ ứng dụng Google camera hay app máy ảnh của Vsmart bạn, check bộ nhớ còn trống là biết ngay mà.

Linpm9

Lớp mầm
Thành viên
M chụp từ bst vsmart thì bst cũng không lưu ảnh chỉ lưu vào google photo, chỉ nhận từ thẻ nhớ, mà m không dùng thẻ nhớ, bộ nhớ còn mấy chục G, tải ứng dụng bên ngoài chụp cũng báo bộ nhớ đầy, suýt đập máy luôn rồi

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Mình vừa sạc đầy pin Active 3, giờ để tới sáng mai coi hết bao nhiêu phần trăm PIN (tắt wifi, 3g) :p

22:18 ngày 24/03/2020 mình sạc đầy PIN Active 3 sau đó tắt Wifi để tới sáng..Và0 07:44 ngày 25/03/2020 mình check mất có 1% sau 9 tiếng để qua đêm.
Tính ra cũng không có hụt nhiều như anh em đang bị nhỉ, mai mình sẽ test ở mức PIN 50% thì nó sẽ hụt còn bao nhiêu %..

haihm

Lớp mầm
Thành viên
22:18 ngày 24/03/2020 mình sạc đầy PIN Active 3 sau đó tắt Wifi để tới sáng..Và0 07:44 ngày 25/03/2020 mình check mất có 1% sau 9 tiếng để qua đêm.
Tính ra cũng không có hụt nhiều như anh em đang bị nhỉ, mai mình sẽ test ở mức PIN 50% thì nó sẽ hụt còn bao nhiêu %..

Cái này cũng hơi khó tin đấy nha