• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hướng dẫn formart dữ liệu - up rom VOS (mình làm trên joy 1 plus)

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
không thể nào flash đc stock vos, đành cầu cứu ở đây luôn vậy https://forum.hovatek.com/thread-38394.html
Còn 2 cách:
1: bạn đã bao giờ sử dụng lệnh disable vbmeta trong fastboot chưa? Nếu chưa hãy dùng nó.
2: mình sẽ gửi link phần mềm này chạy trực tiếp miracle box bạn chạy thử rom vos gốc khi kết nối port 9008.
-----------------
giải nén file
Mở open file
Chọn box data
Xóa file handle đi để nhận Start button hoạt động
------------------

còn việc bạn nhờ backup rom vos bạn chạy trong twrp của infinix x622 không được đâu... vì rom infinix phân vùng a only. còn vos phân vùng a/b. nó sẽ gây brick máy nặng hơn.
Mình từng đổi rom vos qua infinix và ngược lại đều được nhé. Lúc đầu mình bị lỗi y bạn nhưng dùng lệnh disable vbmeta do bạn @29y6145 chỉ thì ko lỗi nữa.

Sửa lần cuối:

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
ý em là ngay sau khi QFIL vos, bấm giữ nút nguồn nửa phút cũng không lên, nếu nó hiện màn vào fastboot lên đã khác.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
rom không nhận imei
root máy!

Nếu mất IMEI, để ghi lại IMEI thì gõ các lệnh sau trong folder adb&fastboot:

adb devices - trao quyền trust PC
adb shell
su
setprop sys.usb.config diag,adb

- Lúc này Device Manager báo là Qualcomm 901D.
Xoá /modemst1, /modemst2 bằng lệnh sau:

dd if=/dev/zero of=/dev/block/bootdevice/by-name/modemst1
dd if=/dev/zero of=/dev/block/bootdevice/by-name/modemst2

link post #83 rawprogram0.xml thiếu fsg, modemst1 modemst2 không flash được. Thử mấy bản stock r

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
2 cái modem là imei thì em hiểu rồi. Khó hiểu là rom stock vos làm kiểu gì cũng ko lên. X622 firmware thì lên. Hay khi nào anh có máy Joy1+ thì có gì https://forum.xda-developers.com/t/...-storage-on-most-of-qualcomm-devices.3949588/ dump hộ em full_dump.bin đi vì cách này dump toàn bộ emmc ra ko thể brick đc nữa.
mới đặt con máy 450k bễ kính xài được trên chợ tốt. có gì mình chạy rom android 8 .1 cho nó rồi... backup dump thử... ram 3. imei :352859109140346

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
liệu có khi nào stock firmware VOS chỉ chạy được trên phiên bản 3/32 còn nếu 2/16 như của em là bị brick? Trong video của anh là 3/32.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
liệu có khi nào stock firmware VOS chỉ chạy được trên phiên bản 3/32 còn nếu 2/16 như của em là bị brick? Trong video của anh là 3/32.
mình mới lấy hàng chạy rom cho nó đây. chưa lỗi gì

Đính kèm

964 KB · Lượt xem: 154

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB