• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hướng dẫn formart dữ liệu - up rom VOS (mình làm trên joy 1 plus)

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Có nhé. Nhưng file khá nặng 4G vì mình backups : vendor, system và boot. Khi nào rãnh mình gửi lên cho. Cài win 10 cho nó chạy driver tự động khỏi tốn công cài thủ công
bác còn file back up rom infinix không cho em xin ạ ! giờ chạy lại ngán quá với lại máy em cài lại win 8.1 thiếu quá trời driver !

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
bác còn file back up rom infinix không cho em xin ạ ! giờ chạy lại ngán quá với lại máy em cài lại win 8.1 thiếu quá trời driver !
file nén gần 2G. Bung nén chạy trong twrp nhé! Nếu format như up rom bình thường thì chạy system thôi. còn nếu cài rom lỗi thì chạy cả: boot, system, vendor. Đây chỉ là backup rom infinix s3x x622 bản v80 (restore)

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
bác thử back up file twrp của ROM gốc vsmart joy 1+ rồi dùng twrp lại cho đỡ sau này mất công chạy bác
máy người khác không thể tự ý unlock... ahihi. còn lỗi imei trên joy 1+ không nhận port diag. phải enable diag.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
hôm nào hỏi mua lại luôn làm back up lại. máy cũ nay tanh bành chắc tầm 500-700k.
Những bạn bị lỗi CÀI ROM cần phải thử trong ADB: disable vbmeta

Sửa lần cuối:

Phamquanghung

Lớp lá
Thành viên
hôm nào hỏi mua lại luôn làm back up lại. máy cũ nay tanh bành chắc tầm 500-700k.
em restore lại ko lỗi gì hết, mà bác gửi em xin cái file back up mà fix imei với hiện các ứng dụng bị ẩn á bác ! chứ em mới cài lại win 8 nên bị lỗi một số phần mềm chạy QPST bị lỗi ạ :V

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
em restore lại ko lỗi gì hết, mà bác gửi em xin cái file back up mà fix imei với hiện các ứng dụng bị ẩn á bác ! chứ em mới cài lại win 8 nên bị lỗi một số phần mềm chạy QPST bị lỗi ạ :V

ko back up được: mỗi máy mỗi imei... bạn dùng link mình gửi fix

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
sáng mình có thử lại up rom joy 1 plus theo các link trên mình chia sẻ đều chạy tốt mà ta! tất cả link đều được nhé.

Lạ thật, em đang chạy GSI Havoc 3.12. Để lần tới quay về rom stock quay phim lại xem. Em không thể flash được rom stock vsmart ấy, vẫn hardbrick.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Lạ thật, em đang chạy GSI Havoc 3.12. Để lần tới quay về rom stock quay phim lại xem. Em không thể flash được rom stock vsmart ấy, vẫn hardbrick.

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
sáng mình có thử lại up rom joy 1 plus theo các link trên mình chia sẻ đều chạy tốt mà ta! tất cả link đều được nhé.

cách này hiệu quả: https://forum.xda-developers.com/t/...-storage-on-most-of-qualcomm-devices.3949588/

Anh có thể backup full firmware rồi upload file full_dump.bin lên được không? Cần gấp nhé.

Nếu vướng mắc chỗ nào thì liên lạc trực tiếp, teamviewer em chỉ cho nhanh.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
cách này hiệu quả: https://forum.xda-developers.com/t/...-storage-on-most-of-qualcomm-devices.3949588/

Anh có thể backup full firmware rồi upload file full_dump.bin lên được không? Cần gấp nhé.

Nếu vướng mắc chỗ nào thì liên lạc trực tiếp, teamviewer em chỉ cho nhanh.
mình không còn máy joy 1+... không vọc được. bài hướng dẫn do máy bị softbrick treo logo. mình up dùm sẳn nghe các bạn làm lỗi mình quay trên joy2 plus cho xem. đâu lỗi lầm gì... mình cứ tưởng lỗi link rom.

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
mình không còn máy joy 1+... không vọc được. bài hướng dẫn do máy bị softbrick treo logo. mình up dùm sẳn nghe các bạn làm lỗi mình quay trên joy2 plus cho xem. đâu lỗi lầm gì... mình cứ tưởng lỗi link rom.
thế sao video anh vừa đăng là của joy 1 plus
mã hiệu PQ4002 như trong video thì chắc chắn của joy 1 plus rồi.
giờ em chỉ cần full dump từ QFIL rồi restore lên máy em, sau đó chỉnh lại IMEI, anh hiểu ko?

em QFIL mấy firmware zip các phân vùng của PQ4002 nãy giờ không cái nào được, phải rollback về như cũ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy người ta nhé lỡ trả rồi
thế sao video anh vừa đăng là của joy 1 plus
mã hiệu PQ4002 như trong video thì chắc chắn của joy 1 plus rồi.
giờ em chỉ cần full dump từ QFIL rồi restore lên máy em, sau đó chỉnh lại IMEI, anh hiểu ko?

em QFIL mấy firmware zip các phân vùng của PQ4002 nãy giờ không cái nào được, phải rollback về như cũ

Xem đính kèm 3340

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bác thử cài vọc rom nào có giao diện kiểu miui đi bác, chứ em thử hoài trên mạng chẳng có bản nào tương thích :V hay do mình thiếu gì nó mới ko boot vô đc :<<
Vọc rom CRDRom chưa? Cài trong twrp đợi nó khởi động lại khoản vài lần ko phải lỗi.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB