• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cập nhật phần mềm [22/10/2020] Bản cập nhật phần mềm Vsmart Live, Joy 2+, Joy 3

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Cảm nhận cá nhân sau 6 ngày trải nghiệm với bản cập nhật mới nhất trên con Joy3 3GB như sau :

Ưu điểm :
- Có cảm giác như mượt hơn tí nhưng không đáng kể.
- Loa ngoài nghe to hơn trước nhưng không quá vượt trội, âm thanh trong và ấm hơn.

Nhược điểm duy nhất có thể cảm nhận được là hơi hao pin. Mình sẽ tiếp tục theo dõi vấn đề này. Bộ nhớ sụt đi 1 ít - chắc là do file ROM tăng mặc dù đã dọn dẹp kỹ sau khi update.

Ngoài ra, sóng sánh điện thoại hay wifi vẫn ổn, ngon lành như lúc mới mua tới giờ.

chicken84

Lớp lá
Thành viên
Sao mình cài app vsmart bộ sưu tập khi down hình ảnh hay clip Google drive được vài hôm là tự động nó mất vậy mấy bạn

chicken84

Lớp lá
Thành viên
Lỗi này là do app galery của VS bác ạ, tải app khác dùng là hết. Report lỗi mà ko thất vs sửa lỗi này
qua nay e tải app album của sony dùng thấy cũng ổn. bác biết app nào dùng ổn sreach giúp e, chứ bỗng ngày hình ảnh lưu liên quan đến công việc tự nhiên mất tiêu hết nản quá

TiEo

Lớp 2
Thành viên
qua nay e tải app album của sony dùng thấy cũng ổn. bác biết app nào dùng ổn sreach giúp e, chứ bỗng ngày hình ảnh lưu liên quan đến công việc tự nhiên mất tiêu hết nản quá
Dùng ngay app chính chủ google photos có sẵn cho lành.

kenpachi6265

Lớp lá
Thành viên
Đã khôi phục cài đặt gốc (2 lần) vẫn bị..nản toàn tập..
Live vân tay thật cùi luôn
đã tìm ra cách khắc phục tình trạng xịt vân tay: đặt hình nền của màn hình khóa là màu full đen, mã màu hex 000000, khắc phục đc đến 80% lận :LOL:. bonus cho các bác cái hình luôn khỏi mất công tìm

link ảnh

dauma gọi lên hãng yêu cầu BH -> chịu
yêu cầu hạ về 2.5 éo chịu -> tức éo BH luôn

Sửa lần cuối:

HappyQ

Lớp lá
Thành viên
đã tìm ra cách khắc phục tình trạng xịt vân tay: đặt hình nền của màn hình khóa là màu full đen, mã màu hex 000000, khắc phục đc đến 80% lận :LOL:. bonus cho các bác cái hình luôn khỏi mất công tìm

link ảnh

dauma gọi lên hãng yêu cầu BH -> chịu
yêu cầu hạ về 2.5 éo chịu -> tức éo BH luôn
Chắc chờ bản cập nhật tiếp theo..haiz..

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Các cao nhân chỉ e cách xài file OTA với, up qua OTA ko đc
Bạn đang ở bản cập nhật nào rồi thế?

Cách:
Download file ota về lưu trong thẻ nhớ điện thoại.
Đưa điện thoại vô chế độ recovery / chọn mục: apply update from SD. Chọn đến file ota(để bên ngoài thẻ file ota không nên bỏ trong thư mục)

Cách để vào recovery, tương tự link nhé

Sửa lần cuối:

nguyenmuoi

Lớp lá
Thành viên
ad cho mình hỏi làm sao để tắt được rung khi có thông báo trên fb vậy ạ, vẫn có âm thanh của thông báo nhưng ko có rung ạ

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
ad cho mình hỏi làm sao để tắt được rung khi có thông báo trên fb vậy ạ, vẫn có âm thanh của thông báo nhưng ko có rung ạ
Facebook có rất nhiều loại thông báo khác nhau. Để thay đổi thông báo như tắt/bật, âm thanh, rung...
Nhấn giữ icon facebook > Thông tin > Thông báo.
Sau đó vào từng cái thay đổi theo ý của bạn (tắt rung).

nguyenmuoi

Lớp lá
Thành viên
Các bác cho em hỏi sao khi em đặt nhạc chuông cho live thì ko hiển thị mục chọn mà nó chỉ cho mình chọn duy nhất là gg drive, ko hiển thị các file trong bộ nhớ máy, khi em tải file nhạc lên drive để chọn làm nhạc chuông thì cũg ko thể nhấn chọn được trong gg drive, các bác hướng dẫn em với chứ máy này của em hard reset đến 4 lần rồi, muốn đập máy quá

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Các bác cho em hỏi sao khi em đặt nhạc chuông cho live thì ko hiển thị mục chọn mà nó chỉ cho mình chọn duy nhất là gg drive, ko hiển thị các file trong bộ nhớ máy, khi em tải file nhạc lên drive để chọn làm nhạc chuông thì cũg ko thể nhấn chọn được trong gg drive, các bác hướng dẫn em với chứ máy này của em hard reset đến 4 lần rồi, muốn đập máy quá
Cài 1 ứng dụng quản lý file vào rồi sử dụng. VD File manager+

nguyenmuoi

Lớp lá
Thành viên
Cài 1 ứng dụng quản lý file vào rồi sử dụng. VD File manager+
Vấn đề ko nằm ở ứng dụng quản lý file mà là khi vào mục cài đặt - âm thanh - nhạc chuông - chọn nhạc chuông sim 1 (2) thì khi chọn bài hát thì máy chỉ hiện lên drive cho mình chọn, ko hề hiện thị mục nào khác, thoát ra là quay trở về nhạc chuông

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vấn đề ko nằm ở ứng dụng quản lý file mà là khi vào mục cài đặt - âm thanh - nhạc chuông - chọn nhạc chuông sim 1 (2) thì khi chọn bài hát thì máy chỉ hiện lên drive cho mình chọn, ko hề hiện thị mục nào khác, thoát ra là quay trở về nhạc chuông
bấm vào 3 gạch phía bên trái rồi chọn Live để vào thư mục chứa file nhạc

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Nhưng của mình ko có cái nào để chọn hết bạn, khi chọn nhạc thì nó tự động nhảy vào gg drive ko cho mình chọn gì hết.
Bạn dùng trình quản lý file (Tệp hoặc File manager+) copy file nhạc vào thư mục Ringtones. Sau đó vào cài nhạc chuông sẽ có tên bản nhạc trong danh sách chọn nhạc luôn

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB