• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cập nhật phần mềm [18/08/2020] Vsmart Active 3 chính thức được cập nhật VOS 3.0

VuCuong2002

Lớp mầm
Thành viên
Cập nhật lên 3.0 thấy bị lỗi cuộc gọi đến. Ngày hôm qua bị 4 cuộc gọi nhỡ mà không thấy đổ chuông hay rung. Điện thoại để trước mặt (đang phối với nhóm đi xử lý sự cố). Chỉ đến khi gọi lại mới biết. Lúc sau vẫn chuông và rung bình thường.

LeThuong88

Lớp mầm
Thành viên
Xem đính kèm 2006

Như vậy sau bao ngày chờ đợi anh đàn em của mình cập nhật VOS 3.0 thì người đàn anh Vsmart Active 3 cuối cùng cũng đã được Vsmart cập nhật lên VOS 3.0.Ngay bây giờ anh em nào đang sử dụng Active 3 thì vào phần Cài đặt > Cập nhật phần mềm để kiểm tra nâng cấp ngay nhé.

Sau một thời gian nghiên cứu và lắng nghe ý kiến người dùng, Vsmart chính thức ra mắt bản cập nhật mới nhất VOS 3.0 cho Active 3 với những tính năng không thể bỏ lỡ:

• Trải nghiệm mới lạ với hệ thống giao diện và hiệu ứng chuyển cảnh cực mượt.
  • Các ứng dụng bảo mật độc quyền (Không gian riêng tư, Trộn mã PIN, Chống gián điệp, Đọc an toàn, Hiển thị riêng tư, App Locker).
  • Cập nhật trong tích tắc những thông tin cần thiết như thời tiết, chất lượng không khí, lịch âm được tích hợp trong tiện ích Vsmart Info.
  • Lỗi chính tả không còn là nỗi lo với tính năng AI thông minh dự đoán từ, sửa lỗi nhập sai trên bàn phím Vboard.
  • Khẳng định cá tính riêng với cửa hàng Vsmart Chủ đề phong phú.
Sau khi cập nhật lên anh em thấy thiếu phần mềm nào trên VOS 3.0 thì bấm vào link dưới đây để tìm và tải nhé, đôi khi 1 số app sẽ bị mất phải cài lại:
Anh em Active 3 sau khi nâng cấp lên thấy có gì thay đổi hay bị lỗi nhớ để lại bình luận bên dưới đây nhé...nào lên VOS3.0 thôi anh em :)

Full OTA : https://android.googleapis.com/pack.../c796394d33a560ce343bca50bb69ff6c1abb4ac8.zip

Xem thêm:
Máy active 3 của mình sau khi update vos 3.0 thì chức năng vân tay không sử dụng được nữa. Chạm tay vào cảm biến vân tay không thấy rung luôn. Có bạn nào biết cách khắc phục xin giúp mình với.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy active 3 của mình sau khi update vos 3.0 thì chức năng vân tay không sử dụng được nữa. Chạm tay vào cảm biến vân tay không thấy rung luôn. Có bạn nào biết cách khắc phục xin giúp mình với.
Bạn thử vào Cài đặt > Khóa màn hình & sinh trắc học > Vân tay. Xóa bỏ các vân tay cũ (nếu có) rồi thêm vân tay mới vào.

khoadang

Lớp lá
Thành viên
Mình thấy nhấc máy lên ,sáng cả màn hình. Không giống vos2.5 khi nhấc máy chỉ hiện thông tin thời gian

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Mình thấy nhấc máy lên ,sáng cả màn hình. Không giống vos2.5 khi nhấc máy chỉ hiện thông tin thời gian
Nếu k nhầm tính năng đó ở bản beta đang lỗi,gây hao pin... mình đã report cho dev vin nhưng có vẻ ở bản stable họ đã lược bỏ tính năng đó luôn

BenKenvil

Lớp mầm
Thành viên
Xem đính kèm 2006

Như vậy sau bao ngày chờ đợi anh đàn em của mình cập nhật VOS 3.0 thì người đàn anh Vsmart Active 3 cuối cùng cũng đã được Vsmart cập nhật lên VOS 3.0.Ngay bây giờ anh em nào đang sử dụng Active 3 thì vào phần Cài đặt > Cập nhật phần mềm để kiểm tra nâng cấp ngay nhé.

Sau một thời gian nghiên cứu và lắng nghe ý kiến người dùng, Vsmart chính thức ra mắt bản cập nhật mới nhất VOS 3.0 cho Active 3 với những tính năng không thể bỏ lỡ:

• Trải nghiệm mới lạ với hệ thống giao diện và hiệu ứng chuyển cảnh cực mượt.
  • Các ứng dụng bảo mật độc quyền (Không gian riêng tư, Trộn mã PIN, Chống gián điệp, Đọc an toàn, Hiển thị riêng tư, App Locker).
  • Cập nhật trong tích tắc những thông tin cần thiết như thời tiết, chất lượng không khí, lịch âm được tích hợp trong tiện ích Vsmart Info.
  • Lỗi chính tả không còn là nỗi lo với tính năng AI thông minh dự đoán từ, sửa lỗi nhập sai trên bàn phím Vboard.
  • Khẳng định cá tính riêng với cửa hàng Vsmart Chủ đề phong phú.
Sau khi cập nhật lên anh em thấy thiếu phần mềm nào trên VOS 3.0 thì bấm vào link dưới đây để tìm và tải nhé, đôi khi 1 số app sẽ bị mất phải cài lại:
Anh em Active 3 sau khi nâng cấp lên thấy có gì thay đổi hay bị lỗi nhớ để lại bình luận bên dưới đây nhé...nào lên VOS3.0 thôi anh em :)

Full OTA : https://android.googleapis.com/pack.../c796394d33a560ce343bca50bb69ff6c1abb4ac8.zip

Xem thêm:
Sau khi cập nhật, tin nhắn mất tính năng khoá tin nhắn. Mong VS bổ sung tính năng trả lời tn nhanh như những ứng dụng khác.

khoadang

Lớp lá
Thành viên
Active 3 của mình mới cập nhật vos 3.0, chạm 2 lần mở sáng màn hình và phóng to chữ bằng cách chạm 3 lần,mình thấy ko nhạy ,ko chuẩn lắm. Mong cả nhà chỉ cách khắc phục

DongNt

Lớp mầm
Thành viên
Mình sạc pin mà báo 8 tiếng mới đầy, cụ thể từ sáng đến giờ sạc mới được 57%,
Dây và củ sạc zin theo máy.
Nhờ các Bro giúp đỡ.
Mình vừa factory reset lại xem có khá hơn không.
Update vOs3.0 ngày 19/8

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên

Như thế có xóa hết tin nhắn đi không bạn
Hình như bạn reply nhầm thì phải.
Mình sẽ hiểu theo ý là xóa bộ nhớ tin nhắn VMessage nhé.
Xóa bộ nhớ VMessage ko mất bị tin nhắn đâu bạn. Những tin nhắn từng ẩn cũng sẽ hiện ra trở lại.

khoadang

Lớp lá
Thành viên
Chiếc active3 của mình hiển thị vị trí (địa điểm) thời tiết ko đúng. Cả nhà có cách nào chỉnh giúp cho vị trí chính xác ko

Android_One

Lớp mầm
Thành viên
1. Mất cái màn hiển thị lift to check phone ở vos2.5. Giờ lift là hiển thị full màn rất chói. Mong đc dùng lại tín năng này như 2.5.
2. Bàn phím cao. Tích hợp hai phím dưới vào thanh trên, cạnh chỗ setting thì hay hơn. Cả hàng có mỗi 2 phím nhìn rất hổng.
3. Sóng wifi ngồi ngay cạnh cục phát mà thỉnh thoảng hiện 3 vạch...

khoadang

Lớp lá
Thành viên
Máy mình wifi tương đối ổn ,nhưng sóng sim đt thì chập chờn ,lúc lên lúc xuống,ko biết có ảnh hưởng cuộc gọi đến ko ? Mình nghe tính năng vsmart info thời tiết hay,nhưng mình sử dụng thấy chưa ổn. Nó ko xác định vị trí mình đang sử dụng đt được. Mình ở vùng nông thôn.

nguyenthienhh

Lớp mầm
Thành viên
Mở tin nhắn muốn ẩn lên > 3 chấm trên phải > Cài đặt > Ẩn cuộc hội thoại
Nếu ko có thì
Nhấn giữ vào icon Vmessage > Thông tin > Bộ nhớ và bộ nhớ đệm > Xóa bộ nhớ
Vẫn không có
Nó hiện báo thức trên thanh trạng thái không?
Bạn đã chọn cài từ t2 - cn chưa?
Có hiện trên thanh trạng thái. Nhưng không có đổ chuông.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vẫn không có

Có hiện trên thanh trạng thái. Nhưng không có đổ chuông.
- Bạn thử xoá bộ nhớ ứng dụng đồng hồ.
-Tiếp theo(Xemhình). Click vào những mục stick màu xanh xem đã cài đặt thông báo và hiển thị chưa(nếu bật hết thì thôi).
- Cài lại bộ hẹn giờ nhé.

Đính kèm

81.4 KB · Lượt xem: 163

nguyenthienhh

Lớp mầm
Thành viên
- Bạn thử xoá bộ nhớ ứng dụng đồng hồ.
-Tiếp theo(Xemhình). Click vào những mục stick màu xanh xem đã cài đặt thông báo và hiển thị chưa(nếu bật hết thì thôi).
- Cài lại bộ hẹn giờ nhé.
Đã có báo thức. Thanks mod. C
òn vụ ẩn tin nhắn thì sao nhỉ mod?

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB