• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

[02/07/2020] Vsmart Live, Joy 3, Joy 2+ chính thức được cập nhật VOS 3.0 (stable)

1122334455

Lớp mầm
Thành viên
Bản cập nhật này phải nói quá tệ! Nó không cần biết máy cập nhật có thẻ nhớ kết hợp làm bộ nhớ máy! Và thế là khi cập nhật, cái thẻ nhớ bị loại ra khỏi bộ máy điều hành gây hỗn loạn. Nói chung, bộ phận lập trình kỹ thuật Vsmart phải chuyên nghiệp hơn khi làm các firmware cập nhật và phải tính toán tất cả các trường hợp người dùng có thể đã sử dụng. Còn cứ như thời gian vừa qua, lỗi máy khi cập nhật firmware mới có lẽ là chuyện quá thường tình.
Ngoài ra, bản cập nhật vừa rồi, máy ảnh của Vsmart coi như khỏi dùng luôn vì cứ bật ra là báo lỗi.
Nói chung, tôi thấy rất thất vọng với firmware đợt này!!

1122334455

Lớp mầm
Thành viên
Tình hình của máy mình còn nguy kịch hơn. Hôm qua vừa cập nhật phần mềm, hôm nay máy tắt ngấm luôn! Coi như khỏi liên lạc điện thoại! He he!!
Nói chung, cập nhật phần mềm với Vsmart như vậy là không ổn rồi!!

TiEo

Lớp 2
Thành viên
mình xài joy3, đã cập nhật lên 3.0 hôm thứ 7 và hôm nay mới sạc pin lại. thời gian sạc pin lâu hơn trước 15 phút. trước đây sạc 150 phút thì đầy 100% còn giờ thì phải lâu hơn. điều kiện sạc là tắt máy hoàn toàn, bộ sạc theo máy. không biết các bác có phát hiện giống mình không. ngoài ra, các tính năng đều ổn, không bị lỗi lầm gì cho tới giờ phút này.

Minh431

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Máy live của mình lên 3.0 thành công, mọi thứ có vẻ ổn.
Nhưng mới phát hiện từ khi cập nhật, cuộc gọi đến trên Zalo lúc đổ chuông lúc không, đèn thông báo cũng thế có lúc thì báo có cuộc gọi nhỡ, tin nhắn, lúc thì tắt ngấm. Nên từ lúc lên 3.0 đến giờ bỏ lỡ mất mấy cuộc...nhậu.

SakuraKinomoto

Lớp lá
Thành viên
Máy live của mình lên 3.0 thành công, mọi thứ có vẻ ổn.
Nhưng mới phát hiện từ khi cập nhật, cuộc gọi đến trên Zalo lúc đổ chuông lúc không, đèn thông báo cũng thế có lúc thì báo có cuộc gọi nhỡ, tin nhắn, lúc thì tắt ngấm. Nên từ lúc lên 3.0 đến giờ bỏ lỡ mất mấy cuộc...nhậu.
Kkk

1122334455

Lớp mầm
Thành viên
Kết quả của cập nhật lần này là máy của mình bị treo do xung đột khi cập nhật! Ra bảo hành thì phải reset máy lại! Nói chung, cập nhật trong sợ hãi!!

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Kết quả của cập nhật lần này là máy của mình bị treo do xung đột khi cập nhật! Ra bảo hành thì phải reset máy lại! Nói chung, cập nhật trong sợ hãi!!
Giống em mình quá! Cũng ra bảo hành khôi phục lại chạy ngon lành.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chắc sẽ có bản vá lỗi mà các bác đừng nóng vội
Ra bảo hành miễn phí hết, máy lỗi ra hết lỗi họ làm được. Vậy Vsmart không chia sẻ lên diễn đàn tất cả cho mau nhỉ! Ahihi...

Minh431

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Từ ngày chuyển từ SS sang dùng Live vì tò mò muốn khám phá hàng Việt, nên tim mình có vấn đề!
Vì con Live không biết lỗi lúc nào. Trộm vía những tính năng thông thường nghe gọi, lướt web, nghe nhạc vẫn ổn, mình không chơi game. Nhưng mỗi lần update rất háo hức và hồi hộp : Không update có thể chết vì lỗi cũ, mà update thì có thể...toi vì lỗi mới.
Nói chung dùng Vsmart như xem phim kinh dị vậy!!!

dekhi99

Lớp lá
Thành viên
ngoài việc không kết nối wifi 5Ghz được và cái chụp ảnh 3 ngón tay hơi ngu ngu ra thì mình thấy bản cập nhật này ngon nghẻ lắm ấy :)) dùng chưa có gì để chê cả

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
ngoài việc không kết nối wifi 5Ghz được và cái chụp ảnh 3 ngón tay hơi ngu ngu ra thì mình thấy bản cập nhật này ngon nghẻ lắm ấy :)) dùng chưa có gì để chê cả
Không kết nối được wifi 5Ghz là do phần cứng r bác nhé
Lỗi đa điểm từ beta 1 vẫn chưa thấy fix nhỉ

dekhi99

Lớp lá
Thành viên
Không kết nối được wifi 5Ghz là do phần cứng r bác nhé
Không phải bác ạ, trước em vẫn kết nối bình thường mà, vừa lên 3.0 phát là bị luôn. Nhập mật khẩu cho wifi 5ghz nó cứ báo sai mật khẩu mới hay chứ. Đọc thấy hình như một vài bác cũng dính phải cái này. Em nghĩ do mấy ông dev thôi :v

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Không phải bác ạ, trước em vẫn kết nối bình thường mà, vừa lên 3.0 phát là bị luôn. Nhập mật khẩu cho wifi 5ghz nó cứ báo sai mật khẩu mới hay chứ. Đọc thấy hình như một vài bác cũng dính phải cái này. Em nghĩ do mấy ông dev thôi :v
Mình nghĩ bạn nên reset lại phần kết nối mạng trên phone. Cái này không mất dữ liệu trên phone nhưng bạn sẽ phải nhập lại toàn bộ mật khẩu kết nối wifi

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Live à bác chứ bọn joy k có băng tần wifi 5ghz ??
Chắc đang bận chạy dự án models mới r

Thanhdo

Lớp mầm
Thành viên
Như vậy kể từ ngày đầu tiên 05/04/2020 Vsmart Live được cập nhật bản VOS 3.0 Beta thì tới hôm nay sau 5 lần cập nhật thì 3 dòng máy Vsmart Live, Joy 3, Joy 2+ chính thức được cập nhật lên bản stable (bản chính thức) vì vậy tất cả người dùng điện thoại Vsmart đều có thể cập nhật lên bản VOS 3.0 ngay từ bây giờ bao gồm cả những anh em đang dùng beta 3.0 hay VOS 2.5.

Tóm tắt bản cập nhật VOS 3.0 chính thức

Hệ điều hành VOS 3.0 với giao diện hoàn toàn "lột xác" và cải tiến nhiều tính năng hữu ích trên nền tảng Android10:

• Tận hưởng bảo mật độc quyền dành riêng cho Vfans như: Không gian riêng tư, Trộn mã PIN, Chống gián điệp, Đọc an toàn, Hiển thị riêng tư, App Locker
  • Trở thành chuyên gia "biết tuốt" với Vsmart Info: cập nhật ngay trạng thái thời tiết, chất lượng không khí, lịch âm… trong tích tắc
  • Không lo “cảnh sát chính tả” với AI dự đoán từ, sửa lỗi nhập sai trên bàn phím Vboard
  • Chụp màn hình bằng cử chỉ 3 ngón và chụp cuộn màn hình
  • Cửa hàng chủ đề phong phú, đa dạng hơn
  • Hiệu ứng đẹp mắt khi mở khóa, bật/tắt ứng dụng, chuyển cảnh màn hình chính, sạc điện thoại…

Cách cập nhật

Đối với anh em đang sử dụng phiên bản VOS 2.5, để cập nhật lên VOS 3.0 thì anh em vào Cài đặt -> Cập nhật phần mềm -> Kiểm tra bản cập nhật như hình bên dưới đây nhé lúc này phiên bản VOS mới nhất sẽ hiện ra nếu bạn chưa từng cập nhật.

cat-nhat-phan-mem-tren-vos-2-5-jpg.283

Anh em sau khi cập nhật xong trải nghiệm có gì thay đổi hoặc có lỗi gì thì nhớ để lại bình luận bên dưới để mọi người biết nhé.

Link OTA

Xem thêm: 17+ tính năng mới có trên VOS 3.0 mà bạn phải biết
Pin live tụt cực nhanh