• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

[02/07/2020] Vsmart Live, Joy 3, Joy 2+ chính thức được cập nhật VOS 3.0 (stable)

TranHung

Lớp mầm
Thành viên
Mình mới cập nhật con Joy 3 lên VOS 3.0, Android 10 nhưng các biểu tượng giờ không nhóm thành các thư mục nữa, xổ ra đầy các trang màn hình, tìm ứng dụng cần rất mất thời gian. Đã thử lôi để nhóm lại nhưng không được. Ad cho hỏi làm thế nào để nhóm các ứng dụng thành các thư mục vậy ạ?

Cảm ơn ad!

Tranbang927

Lớp mầm
Thành viên
Như vậy kể từ ngày đầu tiên 05/04/2020 Vsmart Live được cập nhật bản VOS 3.0 Beta thì tới hôm nay sau 5 lần cập nhật thì 3 dòng máy Vsmart Live, Joy 3, Joy 2+ chính thức được cập nhật lên bản stable (bản chính thức) vì vậy tất cả người dùng điện thoại Vsmart đều có thể cập nhật lên bản VOS 3.0 ngay từ bây giờ bao gồm cả những anh em đang dùng beta 3.0 hay VOS 2.5.

Tóm tắt bản cập nhật VOS 3.0 chính thức

Hệ điều hành VOS 3.0 với giao diện hoàn toàn "lột xác" và cải tiến nhiều tính năng hữu ích trên nền tảng Android10:

• Tận hưởng bảo mật độc quyền dành riêng cho Vfans như: Không gian riêng tư, Trộn mã PIN, Chống gián điệp, Đọc an toàn, Hiển thị riêng tư, App Locker
  • Trở thành chuyên gia "biết tuốt" với Vsmart Info: cập nhật ngay trạng thái thời tiết, chất lượng không khí, lịch âm… trong tích tắc
  • Không lo “cảnh sát chính tả” với AI dự đoán từ, sửa lỗi nhập sai trên bàn phím Vboard
  • Chụp màn hình bằng cử chỉ 3 ngón và chụp cuộn màn hình
  • Cửa hàng chủ đề phong phú, đa dạng hơn
  • Hiệu ứng đẹp mắt khi mở khóa, bật/tắt ứng dụng, chuyển cảnh màn hình chính, sạc điện thoại…

Cách cập nhật

Đối với anh em đang sử dụng phiên bản VOS 2.5, để cập nhật lên VOS 3.0 thì anh em vào Cài đặt -> Cập nhật phần mềm -> Kiểm tra bản cập nhật như hình bên dưới đây nhé lúc này phiên bản VOS mới nhất sẽ hiện ra nếu bạn chưa từng cập nhật.

cat-nhat-phan-mem-tren-vos-2-5-jpg.283

Anh em sau khi cập nhật xong trải nghiệm có gì thay đổi hoặc có lỗi gì thì nhớ để lại bình luận bên dưới để mọi người biết nhé.

Link OTA

Xem thêm: 17+ tính năng mới có trên VOS 3.0 mà bạn phải biết
Lên 3.0 thấy hao pin nhanh

Nguyentanhuy

Lớp mầm
Thành viên
Sao chiếc joy 3 minh cập nhật xong loa nge rè và dở ...hồi còn 2.5 nge ấm và hay..bị zạy có phải của phần mền ko ad

khaidz

Lớp mầm
Thành viên
Em bị lỗi sự cố xác mình khi update, máy em đã cái TWRP. Giờ kiếm file ở đâu để flash qua TWRP các bác nhỉ? giúp em với

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
App Camera VOS 2.5 phơi sáng có 1/2s. VOS 3.0 phơi sáng lên tới 32s, phơi cháy hết hình luôn. Có bạn nào đã thử chưa ? Đêm qua mình đem ra thử mà ko có cái tripod nên thất bại.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Nó ko rè nhung đang vos 2.5 nge rất ấm và hay...tự nhiên qua 3.0 lại ko còn ấm và nge rất dở so vs 2.5
Uh, bạn. Cũng có thể lên vos 3.0 nó nén ứng dụng xuống đở tốn dung lượng nên chất lượng phát không tốt. Mình cũng chưa biết lý do nhé.

Nguyentanhuy

Lớp mầm
Thành viên
Uh, bạn. Cũng có thể lên vos 3.0 nó nén ứng dụng xuống đở tốn dung lượng nên chất lượng phát không tốt. Mình cũng chưa biết lý do nhé.
Hi vong sẽ có phiên bản cập nhật sủa lổi này

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB