• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

[02/07/2020] Vsmart Live, Joy 3, Joy 2+ chính thức được cập nhật VOS 3.0 (stable)

Huytrung

Lớp mầm
Thành viên
Vsmart live : Thanh thông báo của mình tối đen, không đọc được nội dung thông báo như tin nhắn đến

thiennguyen

Lớp mầm
Thành viên
Vsmart Live lên vos 3.0 bị lỗi mất kết nối 4g, tắt 4g rồi mở lại vẫn k kết nối đc, phải reset lại máy mới kết nối được, có ai biết cách khắc phục k vậy?

nubbear

Lớp mầm
Thành viên
Em mới up con Live lên vos 3.0, từ lúc đó đến giờ connect được vào pc nhưng không hiện ổ để sao chép data @@. Mà trước khi up lên thì vẫn cắm vào máy tính và vẫn nhận đt bình thường. Dù em đã chọn truyền tệp trên máy rồi @@. Không biết có ai bị lỗi như này không ạ ?

minhbt

Lớp mầm
Thành viên
vào Cài Đặt -> Hỗ Trợ Tiếp Cận -> Kích thước hiển thị -> biểu tượng. rùi cho nó nhỏ lại
hoặc Cài đặt -> Hiển Thị -> Cài Đặt màn hình chính -> kích thước lưới ứng dụng
tăng len 5x5 là nó nhỏ lại bớt

Sửa lần cuối:

NguyenMinn

Lớp mầm
Thành viên
Từ lúc mình update tới giờ máy tự động tắt nguồn 2 lần. Giữ nút nguồn gần 30s máy mới khởi động lại. Joy3. Ko rõ nguyên nhân gì.....

Hng1635

Lớp mầm
Thành viên
Joy 3 mới lên xong. Anh em có biết cách nào để group các app lại với nhau thành 1 nhóm không? thao tác Drag & Drop không xài được nữa rồi. App tràn lan ra bừa bộn quá.

Có anh em nào biết làm sao gỡ được app Butta nhỉ? Nếu mấy anh Dev có đi ngang qua mong các anh lần update tới gỡ giúp app tâm linh, theo tôi không nên cài cứng mấy app dạng này vào rom như vậy.

Sửa lần cuối:

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Joy 3 mới lên xong. Anh em có biết cách nào để group các app lại với nhau thành 1 nhóm không? thao tác Drag & Drop không xài được nữa rồi. App tràn lan ra bừa bộn quá.

Có anh em nào biết làm sao gỡ được app Butta nhỉ? Nếu mấy anh Dev có đi ngang qua mong các anh lần update tới gỡ giúp app tâm linh, theo tôi không nên cài cứng mấy app dạng này vào rom như vậy.
Dung vay, phai go bo cai app Butta do ra bang moi gia.

Ngoc

Lớp mầm
Thành viên
Mình mới cập nhật lên. Thì vào camera tối thui không chụp hình với quay video được có ai bị giống mình không.

Đính kèm

66.4 KB · Lượt xem: 181

PhuocTran

Lớp mầm
Thành viên
Mình dùng Joy 3. Sáng nay 3/7 thấy điện thoại thông báo có bản cập nhật Vos3 mình cập nhật ngay. Sau khi cập nhật, mình vào game Clash Of Clans, thấy toàn bộ font chữ trong game bị nhoè đi khá khó đọc, cảm giác hình ảnh trong game lẫn trên giao diện mới không được nét. Mình vào mục Xoá Mọi Dữ Liệu (đặt lại thiết bị), thì khắc phục hoàn toàn, không bị các lỗi nêu trên. Mình dùng từ sáng đến tối 3/7 máy chạy rất tốt, cảm giác pin tốt hơn.

Có lẽ đây không phải là lỗi của Vos3. Mình chỉ muốn thông báo cho các anh chị kỹ thuật biết về tình trạng như vậy thôi. Mình rất hài lòng với Joy3 Vos2.5 và Vos3. Tuyệt vời. ?

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình mới cập nhật lên. Thì vào camera tối thui không chụp hình với quay video được có ai bị giống mình không.
Vào Cài đặt > Ứng dụng > Xem tất cả ứng dụng > Máy ảnh > Bộ nhớ và bộ nhớ đệm > Xóa bộ nhớ > Xóa tất cả dữ liệu.

SangTran

Lớp mầm
Thành viên
Lỗi ở màn hình chính, khi xoá tất cả icon trên 1 trang ở màn hình chính thì trang đó không tự động mất. Thành ra lỡ mà kéo 1 icon sang trang khác rồi xoá đi thì sinh ra rất nhiều trang trống. Có ai biết cách nào để xoá trang trống này đi không?

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Lỗi ở màn hình chính, khi xoá tất cả icon trên 1 trang ở màn hình chính thì trang đó không tự động mất. Thành ra lỡ mà kéo 1 icon sang trang khác rồi xoá đi thì sinh ra rất nhiều trang trống. Có ai biết cách nào để xoá trang trống này đi không?
Nhấn giữ ở khoảng trống trên trang, khi tra co lại sẽ có biểu tượng sọt rác và ngôi nhà ở dưới. Chọn sọt rác thì xoá trang đó. Chọn ngôi nhà là đặt trang đó làm trang chính.

Chungdinh

Lớp mầm
Thành viên
Hiệu ứng biểu tượng sạc pin sao ĐK có mấy giây vậy mọi người.