• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vsmart Live lỗi truy cập được mạng (4G) khi bật dữ liệu mạng

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
mình chỉnh theo như vậy nhưng có lỗi xảy ra là mình không gọi điện thoại được, thuê bao khác gọi đến thì báo không liên lạc được
Đó chỉ là cách chỉnh thử để test mạng sóng sánh sim thôi. Bạn cũng nên gửi bảo hành hãng nếu lỗi.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đó chỉ là cách chỉnh thử để test mạng sóng sánh sim thôi. Bạn cũng nên gửi bảo hành hãng nếu lỗi.
Cho hỏi, Bạn có bị sim dấu chéo mất sóng không? Nếu có thì sim bạn chưa đổi sim 4G. Mình từng bị sim Mobi đổi sim mới thì hết bị.
Khi kiểm tra: *#*#4636#*#*
Thông tin sim mục mạng ưu thích chọn: LTE only
Bấm: ping (sim sẽ đánh dấu chéo hoặc mất sóng)

vodka_men

Lớp mầm
Thành viên
Cho hỏi, Bạn có bị sim dấu chéo mất sóng không? Nếu có thì sim bạn chưa đổi sim 4G. Mình từng bị sim Mobi đổi sim mới thì hết bị.
Khi kiểm tra: *#*#4636#*#*
Thông tin sim mục mạng ưu thích chọn: LTE only
Bấm: ping (sim sẽ đánh dấu chéo hoặc mất sóng)
không bị mất sóng đâu bạn. còn nguyên bốn vạch sóng mà không gọi đi được và gọi đến được. mình bấm kiểm tra ping cũng không bị dấu chéo với mất sóng

Quangtrieu

Lớp mầm
Thành viên
Mình dùng live 4 6/64
Máy mình hay bị tình trạng drop mạng dữ liệu.
Máy cũ, địa điểm cũ, sim cũ đều dùng oke. 4g, 4g+ nhưng khi chuyển qua Live4 hay bị tuột còn H, H+, có khi xuống E. ( tất nhiên là đủ sóng)
Và 1 lần k nhận sim. Vào cài đặt cũng k thấy sim được lắp. Phải khởi động lại mới oke.

vtienstudio97

Lớp lá
Thành viên
Máy bạn được trang bị chức năng chống quấy rối khi xem phim rồi còn gì! (đã xem phim rồi thì không nghe gọi gì nữa hết)
Tha thiết cái gì, mất sóng hư bao việc.
Như là đang ngồi trà đá, vợ gọi về ăn cơm k thấy ? về nó lại tẩn cho ?

tranngan432

Lớp mầm
Thành viên
Aris tôi cũng bị tình trạng không vào được mạng 4G , lúc vào được lúc không có khi đang thấy biểu tượng mạng 4G nhưng thực cuộc gọi xong xuống còn H+ không lên nổi 3G luôn không biết có ai khắc phục được lỗi này không xin chỉ giáo giùm

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Aris tôi cũng bị tình trạng không vào được mạng 4G , lúc vào được lúc không có khi đang thấy biểu tượng mạng 4G nhưng thực cuộc gọi xong xuống còn H+ không lên nổi 3G luôn không biết có ai khắc phục được lỗi này không xin chỉ giáo giùm
mình nghĩ bạn đang ở khu vực sóng 4G yếu nên rớt xuống sóng 3G hoặc H+. Nếu mình nhớ không lầm thì H+ nằm giữa 3G và 4G, đủ sức thực hiện các cuộc gọi OTT.

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Mạng của 3G sẽ hiển thị là H+ ạ , Còn khi bạn đang có cuộc gọi thì mạng sẽ chuyển từ 4G xuống H+ để giúp trong lúc bạn gọi điện sóng sẽ ổn hơn ( Và nếu máy bạn và sim của bạn có hỗ trợ VoLTE thì bạn có thể bật lên bạn có thể sử dụng mạng vừa có thể thực hiện cuộc gọi ạ)

tranngan432

Lớp mầm
Thành viên
Mạng của 3G sẽ hiển thị là H+ ạ , Còn khi bạn đang có cuộc gọi thì mạng sẽ chuyển từ 4G xuống H+ để giúp trong lúc bạn gọi điện sóng sẽ ổn hơn ( Và nếu máy bạn và sim của bạn có hỗ trợ VoLTE thì bạn có thể bật lên bạn có thể sử dụng mạng vừa có thể thực hiện cuộc gọi ạ)
Tình hình là do mình sử dụng 2 máy 2 sim mobi như nhau nhưng vivo se20 chạy bình thường load ầm ầm còn aris thì nằm nghỉ mệt rồi mới chơi. Ban đầu thì mình cứ nghĩ do sim nhưng khi đổi sim cho nhau thì vẫn vậy. Nghĩ cũng chán tự nhiên bỏ tiền mua cục tức ngang hông dzậy không biết đến khi nào có bản update sửa lỗi này. Hóng!!!!!!!

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Tình hình là do mình sử dụng 2 máy 2 sim mobi như nhau nhưng vivo se20 chạy bình thường load ầm ầm còn aris thì nằm nghỉ mệt rồi mới chơi. Ban đầu thì mình cứ nghĩ do sim nhưng khi đổi sim cho nhau thì vẫn vậy. Nghĩ cũng chán tự nhiên bỏ tiền mua cục tức ngang hông dzậy không biết đến khi nào có bản update sửa lỗi này. Hóng!!!!!!!
Bạn vào Cuộc gọi gõ : *#*#4636*#*# > Thông tin điện thoại > Lite Only ( Lúc này sẽ chỉ thu sóng 4G nhưng máy sẽ không gọi được ạ)

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Vsmart thì sóng có yếu hơn với các hãng khác một chút.! Nhưng khi bạn thực hiện cuộc gọi thì sóng sẽ từ 4G xuống H ạ. Hiện tại theo mình biết thì sim Viettel có hỗ trợ VoLTE bạn có thể bật ở cài đặt của máy ạ

tranngan432

Lớp mầm
Thành viên
Vsmart thì sóng có yếu hơn với các hãng khác một chút.! Nhưng khi bạn thực hiện cuộc gọi thì sóng sẽ từ 4G xuống H ạ. Hiện tại theo mình biết thì sim Viettel có hỗ trợ VoLTE bạn có thể bật ở cài đặt của máy ạ
Ác ghê hông đang sài 2 sim mobifone tự dưng biểu viettel tiền đâu sài dzữ dzậy

Sửa lần cuối:

tranngan432

Lớp mầm
Thành viên
mình nghĩ bạn đang ở khu vực sóng 4G yếu nên rớt xuống sóng 3G hoặc H+. Nếu mình nhớ không lầm thì H+ nằm giữa 3G và 4G, đủ sức thực hiện các cuộc gọi OTT.
Cơ bản là mình sử dụng 2 máy 2 sim khác nhau nhưng chung 1 nhà mạng mobifone nhưng 1máy chạy bình thường còn Aris nó không load nổi (đã đổi sim qua lại giữa 2 máy nhưng không có tác dụng) các bác còn hướng nào khác không.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cơ bản là mình sử dụng 2 máy 2 sim khác nhau nhưng chung 1 nhà mạng mobifone nhưng 1máy chạy bình thường còn Aris nó không load nổi (đã đổi sim qua lại giữa 2 máy nhưng không có tác dụng) các bác còn hướng nào khác không.
Cách này để thử vos: bấm nút nguồn. Hiện bấm giữ chữ tắt nguồn. Đồng ý. Để vô chế độ an toàn. Test thử bị load mạng ko?

TiEo

Lớp 2
Thành viên
cách cuối cùng mình nghĩ tới là bạn thử reset lại phần mạng của con Aris thử xem sao, hy vọng khắc phục được lỗi.