• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vsmart Live lỗi truy cập được mạng (4G) khi bật dữ liệu mạng

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Không biết có anh em nào đang dùng Vsmart Live hay các máy Vsmart nào đó khi không sử dụng Wifi mà bật mạng di động 4G thì không thể truy cập được không? Cụ thể khi mở 4G điện thoại vẫn hiện biểu tượng sóng tuy nhiên truy cập mạng lại không được giống như chưa bật vậy.Đương nhiên sim mình đã đăng ký mạng và gói cước 4G rồi.

Mình đã bị khá nhiều lần, nói chung lúc bị lúc không chứ không phải lần nào bật cũng bị.Khi bị trường hợp trên chỉ có cách khởi động lại điện thoại là máy sẽ nhận lại 4G bình thường và lúc này mới có thể vào mạng Internet được.
Mình thấy một số anh em phàn nàn trên dòng Vsmart Active 1 nữa nên có thể là do phần mềm rồi.

Hi vọng bên Vsmart sẽ cập nhật lại phần mềm cho dòng Vsmart ở lỗi này.

Heoconjoj

Lớp mầm
Thành viên
Mình thì bị trường hợp bật mạng lên sử dụng được 2 phút là máy (live) bị lỗi không có tín hiệu mạng và reset hết ứng dụng, load lại launcher. Giờ dùng wifi đến cuối tuần rãnh đem đi bảo hành xem sao. Nản

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Mình thì bị trường hợp bật mạng lên sử dụng được 2 phút là máy (live) bị lỗi không có tín hiệu mạng và reset hết ứng dụng, load lại launcher. Giờ dùng wifi đến cuối tuần rãnh đem đi bảo hành xem sao. Nản
Cái này giống như bị ở phần mềm vậy, giống như lúc trước 1 số anh em bật camera lên chụp nó bị lỗi vậy.Mong ở bản VOS 2.6 hoặc 3.0 gì đó khắc phục được những lỗi căn bản như thế này :)

Heoconjoj

Lớp mầm
Thành viên
Cái này giống như bị ở phần mềm vậy, giống như lúc trước 1 số anh em bật camera lên chụp nó bị lỗi vậy.Mong ở bản VOS 2.6 hoặc 3.0 gì đó khắc phục được những lỗi căn bản như thế này :)
cho mở bootloader cài flyme OS cũng được :D

NoisyBoy

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng bị tình trạng như vậy. Không biết bị lỗi gì. Cứ khởi động lại thì được. Mà sử dụng chút mà khoá máy là lại bị. Có cách nào khắc phục không anh em

Minh431

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Không biết có anh em nào đang dùng Vsmart Live hay các máy Vsmart nào đó khi không sử dụng Wifi mà bật mạng di động 4G thì không thể truy cập được không? Cụ thể khi mở 4G điện thoại vẫn hiện biểu tượng sóng tuy nhiên truy cập mạng lại không được giống như chưa bật vậy.Đương nhiên sim mình đã đăng ký mạng và gói cước 4G rồi.

Mình đã bị khá nhiều lần, nói chung lúc bị lúc không chứ không phải lần nào bật cũng bị.Khi bị trường hợp trên chỉ có cách khởi động lại điện thoại là máy sẽ nhận lại 4G bình thường và lúc này mới có thể vào mạng Internet được.
Mình thấy một số anh em phàn nàn trên dòng Vsmart Active 1 nữa nên có thể là do phần mềm rồi.

Hi vọng bên Vsmart sẽ cập nhật lại phần mềm cho dòng Vsmart ở lỗi này.
Của mình thì khi kết nối được wifi sẽ tự động tắt 4g, nếu chỉ muốn dùng 4g thì tắt wifi đi là được.

VsmLive

Lớp mầm
Thành viên
Vsm Live, mọi thứ đều ổn trừ sóng. Bắt sóng 4G kém, chơi game liên tục bị tình trạng ping cao, hay nhảy về mạng H+, hoặc có 4G nhưng không truy cập được.
Mong hãng sớm khắc phục!

datlevan

Lớp mầm
Thành viên
Vsm Live, mọi thứ đều ổn trừ sóng. Bắt sóng 4G kém, chơi game liên tục bị tình trạng ping cao, hay nhảy về mạng H+, hoặc có 4G nhưng không truy cập được.
Mong hãng sớm khắc phục!
chào bạn, nếu b ở vùng mạng kém có thể thử cách này:
vào điện thoại quay số *#*#4636#*#*, trong thông tin điện thoại chỉnh mạng ưu tiên về LTE Only nhé

Sửa lần cuối:

Vsmart

Lớp mầm
Thành viên
Của mình thì khi kết nối được wifi sẽ tự động tắt 4g, nếu chỉ muốn dùng 4g thì tắt wifi đi là được.
Mình đang sử dụng Vsmart live sóng 4g bình thường , mọi thứ đều ổn, nhưng mất lỗi nhận dấu Vân Tay trầm trọng , hầu như là không thể sử dụng được luôn , có ai bị như mình không ? mong là nhà Vsmart sớm có Bản cập nhật sửa lỗi mới được ,

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình đang sử dụng Vsmart live sóng 4g bình thường , mọi thứ đều ổn, nhưng mất lỗi nhận dấu Vân Tay trầm trọng , hầu như là không thể sử dụng được luôn , có ai bị như mình không ? mong là nhà Vsmart sớm có Bản cập nhật sửa lỗi mới được ,
Bạn kiểm tra thêm vân tay những ngón khác có bị không nhé!

TimTini

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Active 3 chuyển giữa 4G và wifi thì vẫn lên bth nha.
Mình thì chơi game thì tắt wifi và chơi bằng 4G vì nó ổn định hơn, không có tình trạng mất kết nối.

vtienstudio97

Lớp lá
Thành viên
Tôi thì khác ? mở 4G Sim 2, Sim 1 để nghe gọi lên để 2G cho đỡ mất sóng.
Thế mà cứ mở 4G lên là Sim 1 sóng lại kém ? có lúc mất lun ?.
Khá bực về cái đó, đặc biệt đang muốn xem phim, mở lên mất sóng ? thế là ngta gọi k biết gì lun ?.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Khá bực về cái đó, đặc biệt đang muốn xem phim, mở lên mất sóng ? thế là ngta gọi k biết gì lun ?.
Chỉnh *#*#4636#*#* như bình luận trên chưa bạn.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Máy bạn được trang bị chức năng chống quấy rối khi xem phim rồi còn gì! (đã xem phim rồi thì không nghe gọi gì nữa hết)

vodka_men

Lớp mầm
Thành viên
Chỉnh *#*#4636#*#* như bình luận trên chưa bạn.
mình chỉnh theo như vậy nhưng có lỗi xảy ra là mình không gọi điện thoại được, thuê bao khác gọi đến thì báo không liên lạc được