• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vsmart Live lỗi truy cập được mạng (4G) khi bật dữ liệu mạng

tranngan432

Lớp mầm
Thành viên
Cách này để thử vos: bấm nút nguồn. Hiện bấm giữ chữ tắt nguồn. Đồng ý. Để vô chế độ an toàn. Test thử bị load mạng ko?
Ở chế độ an toàn này thì mạng load cũng chẳng nhanh hơn được chút xíu nào vẫn quay vòng tròn một lúc khoảng 15 giây ở chế độ youtube, còn load trang web thì buồn lắm nha.

tranngan432

Lớp mầm
Thành viên
Cách này để thử vos: bấm nút nguồn. Hiện bấm giữ chữ tắt nguồn. Đồng ý. Để vô chế độ an toàn. Test thử bị load mạng ko?
Nếu được admin ở gần tui mang máy qua cho mượn test thoải mải để cải thiện cho anh em cộng đồng được bản cập nhật tốt hơn thực sự là mình khá bị ức chế

nguyenvantruong

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng bị như vậy .
Có 4g nhưng kiểu như ngắt quãng ấy , lúc load chậm lúc load nhanh . Test tốc độ mạng 4G vẫn có thể nhảy lên 80Mbp nhưng load web/youtube chập chờn . Qua wifi thì bình thường .
Ban đầu mình nghĩ do sim mobifone . Nhưng sau khi tìm hiểu thì vinafone cũng bị .
Nghe đâu cách khắc phục là vào chỉnh chỉ 3G sẽ hết . Mà cũng bưa lắm .

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình cũng bị như vậy .
Có 4g nhưng kiểu như ngắt quãng ấy , lúc load chậm lúc load nhanh . Test tốc độ mạng 4G vẫn có thể nhảy lên 80Mbp nhưng load web/youtube chập chờn . Qua wifi thì bình thường .
Ban đầu mình nghĩ do sim mobifone . Nhưng sau khi tìm hiểu thì vinafone cũng bị .
Nghe đâu cách khắc phục là vào chỉnh chỉ 3G sẽ hết . Mà cũng bưa lắm .
Cách tốt hiện tại cứ cài bản ứng dụng của google cũ nhất (gỡ bản cập nhật hiện tại). Vì Vsmart không cập nhật kịp và tối ưu tốt nên có thể các ứng dụng google và games đều chưa tương thích tốt. Trong khi đợi cập nhật.

nguyenvantruong

Lớp mầm
Thành viên
Cách tốt hiện tại cứ cài bản ứng dụng của google cũ nhất (gỡ bản cập nhật hiện tại). Vì Vsmart không cập nhật kịp và tối ưu tốt nên có thể các ứng dụng google và games đều chưa tương thích tốt. Trong khi đợi cập nhật.
vâng , cảm ơn Mod ạ

tranngan432

Lớp mầm
Thành viên
Chỉ cần gỡ bản cập nhật google thôi hả ad?

FMu38

Lớp mầm
Thành viên
có ai bị lỗi 4G nó tự tắt trên Vsmart Live ko vậy. ai hổ trợ em với. Mình mang đi bảo hành rồi mà vẫn ko được. chán ghê

TiEo

Lớp 2
Thành viên
có ai bị lỗi 4G nó tự tắt trên Vsmart Live ko vậy. ai hổ trợ em với. Mình mang đi bảo hành rồi mà vẫn ko được. chán ghê
Vào Cài đặt - hệ thống - tùy chọn đặt lại - đặt lại wifi, di động.... thử xem có cải thiện không
mình chưa có bản cập nhật luôn. làm sao cập nhật được vậy bro
Vào Cài đặt - cập nhật phần mềm - kiểm tra xem có bản vá nào mới nhất chưa

FMu38

Lớp mầm
Thành viên
Vào Cài đặt - hệ thống - tùy chọn đặt lại - đặt lại wifi, di động.... thử xem có cải thiện không

Vào Cài đặt - cập nhật phần mềm - kiểm tra xem có bản vá nào mới nhất chưa
cái đầu thì em mới đặt lại xong bro. để xem 1 thời gian có ổn ko ạ. còn bản cập nhật thì ko có. ko hiểu sao mọi người có bản cập nhật rồi. e thì chưa có

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB