• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Vsmart Joy 4 loạn cảm ứng

vietnq2020

Lớp mầm
Thành viên
vừa sáng mua 1 em Joy 4 để chơi game vừa vừa nhẹ nhẹ, vọc được tiếng chán luôn vì độ trễ cảm ứng: trễ những vài giây, không chơi nổi game, quá thất vọng. 1 điểm ở dia mép trái cũng không nhận hoặc lúc nhận lúc không. Update hết các thứ và làm theo hướng dẫn ở đây rồi vẫn không được. Vì mua về chơi game lên chưa thử mấy chức năng khác nên không biết sao. Mai ra trả lại (chịu mất 20%) cũng chẳng buồn đổi vì khả năng chất lượng nó chỉ được thế. Haizzz, muốn ủng hộ hàng Việt nhưng như này khó quá...

AnnVux

Lớp lá
Thành viên
Mod @SonLe cho mình hỏi màn hình mình ở giữa khoảng nút gọi đi có 3 cái đốm sáng nho nhỏ ( chỉ trên nền trắng mới thấy ) để lâu thì có ảnh hưởng gì tới màn ko. Chứ nếu chỉ vậy thì thôi ko sao cả.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mod @SonLe cho mình hỏi màn hình mình ở giữa khoảng nút gọi đi có 3 cái đốm sáng nho nhỏ ( chỉ trên nền trắng mới thấy ) để lâu thì có ảnh hưởng gì tới màn ko. Chứ nếu chỉ vậy thì thôi ko sao cả.
Màn hình của bạn bị chết điểm ảnh. Nếu nó đã bị từ lúc bạn mới mua (bị trong quá trình sản xuất) thì khả năng chết thêm điểm khác là thấp. Còn nếu nó mới bị trong quá trình sử dụng của bạn thì khả năng chết thêm rất cao. Ko có cách khắc phục hiệu quả, chỉ có thay màn hình thôi.
Để kiểm tra xem màn hình có bị chết điểm ảnh hay ko bạn mở trình gọi điện lên và nhập mã *#*#876278#*#* chọn LCD cho màn hình hiển thị đồng nhất một màu, quang sát xem có điểm nào có màu sắc khác thường ko, nhấp vào màn hình để chuyển qua màu khác và tiếp tục quang sát.

AnnVux

Lớp lá
Thành viên
Màn hình của bạn bị chết điểm ảnh. Nếu nó đã bị từ lúc bạn mới mua (bị trong quá trình sản xuất) thì khả năng chết thêm điểm khác là thấp. Còn nếu nó mới bị trong quá trình sử dụng của bạn thì khả năng chết thêm rất cao. Ko có cách khắc phục hiệu quả, chỉ có thay màn hình thôi.
Để kiểm tra xem màn hình có bị chết điểm ảnh hay ko bạn mở trình gọi điện lên và nhập mã *#*#876278#*#* chọn LCD cho màn hình hiển thị đồng nhất một màu, quang sát xem có điểm nào có màu sắc khác thường ko, nhấp vào màn hình để chuyển qua màu khác và tiếp tục quang sát.
Ko phải chết điểm ảnh , chỉ khi nền trắng thì nó hiện lên còn màu đen thì gần như ko thấy á

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mới mua bị thì còn đổi được. Bổ sung thêm là không bị sao cả. Do đèn led màn phân bổ trên màn không hết màn (bị chết led). Còn bị nền trắng thì kì. Nền xanh hoặc đen ko bị?

AnnVux

Lớp lá
Thành viên
Mới mua bị thì còn đổi được. Bổ sung thêm là không bị sao cả. Do đèn led màn phân bổ trên màn không hết màn (bị chết led). Còn bị nền trắng thì kì. Nền xanh hoặc đen ko bị?
Máy hết 101 ngày rồi á ? Nền trắng thôi còn lại gần như k nhận ra dc . k biết có lan dc k, sợ nó lan thôi chứ nv k ảnh hưởng gì lắm.