• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Vsmart Joy 4 loạn cảm ứng

trungnh

Lớp mầm
Thành viên
Mình mới lấy con Joy 4 được 1 ngày. Dùng cảm ứng có khu vực không nhạy, lúc được, lúc không, có khu vực thì bị nhạy quá, nhấn 1 thành 2, có khu vực lúc dùng bị thường, lúc không nhận.

Có ai bị lỗi này không nhỉ ?

Sửa lần cuối:

tuyenhv

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng bị lỗi này, mua con Joy 4 tại thegioididong được 1 này thì phải trả lại, chịu mất 20% chi phí chứ không dám mua vsmart nữa. Theo mình lỗi đó không phải là "Dùng cảm ứng có khu vực không nhạy, lúc được, lúc không..." mà là máy bị đơ, khi đang lướt web mà có tin nhắn zalo, mở lên xem nhập mật khẩu zalo mà mỗi lần nhấn chờ cả giây mới được, lại còn phải nhấn mạnh chứ không phải chỉ chạm vào là được; rồi vào được rồi nhắn tin bàn phím cũng phản hồi chậm y như lúc nhập mật khẩu. Chỉ thao tác vuốt chuyển trang trên màn hình mà nhiều lúc không thể vuốt được, tay đi một đoạn rồi mới thấy màn nhích một tý, rồi vuốt mà máy lại nhận là chạm, mở ứng dụng linh tinh cả lên,cuộn trang khi lướt web cũng vậy, cứ bị mở link khác hoặc quảng cáo. Những lỗi trên đóng tất cả ứng dụng vẫn không được, cài một chương trình dọn dẹp vào, rồi giải phóng RAM thì chạy ổn được một lúc lại đâu vào đấy. Thật là chưa thấy cái máy mới nào mà tệ đến mức này, đọc cấu hình đâu có đến nỗi nào.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Thường thì nếu bạn không đeo ốp lưng thì hay có phần của tay tỳ vào ấy, máy mình rẻ nên tối ưu có thể không tốt, thử đeo ốp lưng vào dùng xem sao, ban đầu mình cũng hay bị, cứ đổ lỗi cho cái máy thôi, tới tess cảm ứng đa điểm mới rõ

tuyenhv

Lớp mầm
Thành viên
Thường thì nếu bạn không đeo ốp lưng thì hay có phần của tay tỳ vào ấy, máy mình rẻ nên tối ưu có thể không tốt, thử đeo ốp lưng vào dùng xem sao, ban đầu mình cũng hay bị, cứ đổ lỗi cho cái máy thôi, tới tess cảm ứng đa điểm mới rõ
Đeo luôn ốp lưng từ khi mở máy rồi bạn. Hôm qua, sau hơn 27h sử dụng đã trả lại máy và mua Iphone SE, màn hơi nhỏ so với smart phone bây giờ nhưng đc cái mượt mà. Thế giới di động cũng support khá tốt khi vừa gọi điện hỏi về tình trạng Joy4 sau khi mình có ý kiến trên web của cửa hàng.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình mới lấy con Joy 4 được 1 ngày. Dùng cảm ứng có khu vực không nhạy, lúc được, lúc không, có khu vực thì bị nhạy quá, nhấn 1 thành 2, có khu vực lúc dùng bị thường, lúc không nhận.

Đã cập nhật bản mới nhất chưa? Nhớ là lỗi này khắc phục rồi mà. Tắt chụp hình 3 ngón nhé. Dùng chức năng chụp 3 ngón nó loạn và đơ... Gây ko nhạy.

Quangthang

Lớp mầm
Thành viên
Mình mua joy4 đc 1tháng giờ tự nhiên chết k lên đc nguồn nữa

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình mua joy4 đc 1tháng giờ tự nhiên chết k lên đc nguồn nữa
Mua mới và còn bảo hành cứ đi ra trung tâm bảo hành lúc mua kiểm tra xem, được thì yêu cầu đổi máy luôn, nếu lỗi đó do nhà sản xuất chứ không phải do bạn cài mấy ứng dụng tăng tốc sạc pin hay đại loại là được

Vietkhang

Lớp mầm
Thành viên
Máy mình cũng bị đơ cảm ứng liên tục. Lúc thì đơ hẳn không thao tác được gì. lúc thì delay dã man. Tận 4 5s. Nhắn tin ức chế vô cùng. Mang ra tgdd thì toàn lúc máy không vấn đề gì nên mấy đứa nhân viên cứ kêu mang máy về dùng đi. Về lại bị. Lỗi này nó cứ lắt nhắt lúc bị lúc không ức chế vô cùng

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Máy mình cũng bị đơ cảm ứng liên tục. Lúc thì đơ hẳn không thao tác được gì. lúc thì delay dã man. Tận 4 5s. Nhắn tin ức chế vô cùng. Mang ra tgdd thì toàn lúc máy không vấn đề gì nên mấy đứa nhân viên cứ kêu mang máy về dùng đi. Về lại bị. Lỗi này nó cứ lắt nhắt lúc bị lúc không ức chế vô cùng
Bị lỗi bạn nên quay lại video màn hình hay nhờ ai đó quay lại giúp. Nhân viên TGDĐ họ cũng nhiệt tình thôi

trungnh

Lớp mầm
Thành viên
Máy có kèm ốp lưng mà. Đã up hết phần mềm và kiểm tra đã tắt chụp hình 3 ngón sẵn từ đầu.

Cũng thử các phương án bỏ ốp / lắp ốp dùng nhưng vẫn bị.

Test đa điểm rồi, có vài điểm gần camera có lúc nhạy, lúc không. bị nhảy quãng khi di tay. Thi thoảng đơ luôn ứng dụng 1 lúc.

Vì nó cứ lúc bị lúc không nên chưa mang ra bảo hành.

Nói chung là đắt hơn ,cấu hình RAM, chíp, màn gấp đôi mà không mượt bằng con Joy 3 2G RAM.

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Máy có kèm ốp lưng mà. Đã up hết phần mềm và kiểm tra đã tắt chụp hình 3 ngón sẵn từ đầu.

Cũng thử các phương án bỏ ốp / lắp ốp dùng nhưng vẫn bị.

Test đa điểm rồi, có vài điểm gần camera có lúc nhạy, lúc không. bị nhảy quãng khi di tay. Thi thoảng đơ luôn ứng dụng 1 lúc.

Vì nó cứ lúc bị lúc không nên chưa mang ra bảo hành.

Nói chung là đắt hơn ,cấu hình RAM, chíp, màn gấp đôi mà không mượt bằng con Joy 3 2G RAM.
Tốt nhất là đem đi bảo hành bạn ạ. Kêu lỗi rồi đổi cái mới dùng cho thích nếu là lỗi nhà sản xuất sẽ khắc phục về sau họ mới phát triển được. Lỗi cảm ứng này thường mấy máy lg HTC hay bị do màn hình cảm ứng giá rẻ phải chấp nhận bạn ạ đổi máy mới đi

trungnh

Lớp mầm
Thành viên
Tốt nhất là đem đi bảo hành bạn ạ. Kêu lỗi rồi đổi cái mới dùng cho thích nếu là lỗi nhà sản xuất sẽ khắc phục về sau họ mới phát triển được. Lỗi cảm ứng này thường mấy máy lg HTC hay bị do màn hình cảm ứng giá rẻ phải chấp nhận bạn ạ đổi máy mới đi
Đã đổi con mới , được cái ra đổi khá nhanh. SP chưa tốt nhưng dịch vụ hỗ trợ chu đáo .

Hoai

Lớp mầm
Thành viên

Mình cũng bị z, dùng lâu một chút là cảm ứng k ăn phải đè mạnh vào n mới ăn, mới mua về đã bị

HoangVanChang

Lớp mầm
Thành viên

Mình cũng bị như thế đem ra trung tâm bảo hành đi bạn

Giap

Lớp mầm
Thành viên
Trường hợp máy tự tắt nguồn và tắt không khởi động lại đước là bị sao ạ

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Trường hợp máy tự tắt nguồn và tắt không khởi động lại đước là bị sao ạ
Máy gì, sử dụng được bao lâu, đang làm gì thì bị tắt nguồn, liệt kê ra triệu chứng nhé

Giap

Lớp mầm
Thành viên
Máy joy4 dùng được 2tháng không làm gì cũng tự tắt nguồn. Lầm đầu tự tắt tự khởi động lại. Bây giờ tắt được 4tiếng chưa khởi động lại
Máy gì, sử dụng được bao lâu, đang làm gì thì bị tắt nguồn, liệt kê ra triệu chứng nhé

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Máy joy4 dùng được 2tháng không làm gì cũng tự tắt nguồn. Lầm đầu tự tắt tự khởi động lại. Bây giờ tắt được 4tiếng chưa khởi động lại
Nếu máy từ tắt rồi tự khởi động lại được thì rất có thể là do xung đột phần mềm. Nếu đúng vậy thì bạn nên chạy update hết tất cả các app đang có thông qua CH Play. Sau đó tắt máy rồi khởi động lại thử xem. Mình thấy có rất nhiều bạn không bao giờ chạy cập nhật các app của chính Google lẫn app bên thứ 3 vì người ta đã đưa ra bản vá cho các lỗi được tìm thấy nhưng lại không được cập nhật, nên khi nó xung đột thì sẽ gây ra lỗi thôi. Cá nhân mình có update nào CH Play là chạy tất.

Riêng về máy tự tắt và không thể tự khởi động lại, kể cả bạn cũng khởi động lại nhưng không thành công thì có thể máy bị đột tử. Nhưng mình không nghĩ đến trường hợp này.

Máy mới dùng 2 tháng thì còn trong thời hạn đổi mới 101 ngày, bạn nên dùng quyền này để có trải nghiệm tốt hơn.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB