• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vsmart Joy 3 thường xuyên bị đơ hệ điều hành

quang261

Lớp mầm
Thành viên
dòng máy này ram 2gb mới mua về nó đã chạy mất 1,7gb rồi. cài thêm chrome với facebook là 1,8gb thì dùng cho cái gì dc nữa đâu.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Do bạn ko tối ưu sâu vào bên trong thôi, con active 3 mình ram 6 mà mở face chome game gủng đầy cũng chưa tới 2.5 g ram nè

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
dòng máy này ram 2gb mới mua về nó đã chạy mất 1,7gb rồi. cài thêm chrome với facebook là 1,8gb thì dùng cho cái gì dc nữa đâu.
Mình joy 1 plus ram 2. Chạy android 11 được mà (tác vụ cơ bản ok nhé). Nếu bị chắc lỗi sung đột gì rồi vos 3.0 android 10 lên ram 1.1gb thôi còn 700Mb mà. Bạn thử khôi phục lại máy.
- Cài đặt / tài khoản / xoá hết tài khoản
- Cài đặt / Hệ thống / tuỳ chọn đặt lại / xoá mọi dữ liệu (đặt lại thiết bị).
P/s: Sao lưu dữ liệu nếu không sẽ mất hết nhé.

TranCongDuc

Lớp mầm
Thành viên
Joy 3 dùng chip Snapdragon 632, chip thuộc dạng chip yếu, tiết kiệm điện nên khả năng đơ giật ứng dụng

HoangNguyenHuy

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng đang dùng Joy3 bản 3/32 mà dạo này dùng rất hay bị đơ cảm ứng (không phải đơ treo ứng dụng). Khó chịu cực kì, mỗi lần đơ lại phải khoá màn hình rồi mở khoá. Tần suất đơ ngày càng nhiều. Mình nghĩ là do xung đột phần mềm nhưng không đúng. Mình cũng quét hết rác đi rồi mà hiện tượng đấy vẫn còn. Ae nào có hướng xử lý chưa nhỉ ? Tư vấn mình với.

Sửa lần cuối:

29y6145

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Mình cũng đang dùng Joy3 bản 3/32 mà dạo này dùng rất hay bị đơ cảm ứng. Khó chịu cực kì, mỗi lần đơ lại phải khoá màn hình rồi mở khoá. Tần suất đơ ngày càng nhiều. Mình nghĩ là do xung đột phần mềm nhưng không đúng. Mình cũng quét hết rác đi rồi mà hiện tượng đấy vẫn còn. Ae nào có hướng xử lý chưa nhỉ ? Tư vấn mình với.
Con chip này khá yếu + thêm việc Vos tối ưu hệ điều hành ko tốt
Giải pháp :
1 : factory reset xóa trắng tất cả
2 : Sử dụng rom gsi (rom aosp thuần google)

Truongtrongluan

Lớp mầm
Thành viên
Tình hình là máy em mới mua được 1 tháng, có update lên VOS 3.0 rồi.
Thế mà dạo gần đây thường xuyên bị đơ ứng dụng, thậm trí còn bị đơ luôn cả hệ điều hành :(
Em tưởng con chip snap 6xx mạnh lắm ạ
Xin chào bạn.
Không biết bạn đang sử dụng máy phiên bản bao nhiêu RAM?
Mình xin chia sẻ thực tế của mình như sau: Vợ chồng mình đều có điện thoại Joy 3, đều mua cùng một lúc( tại TGDD)=> Mục đích dùng làm máy phụ.
Hai máy này : một bản 3GB RAM, một bản 2GB RAM => đều sử dụng 3 ứng dụng chính như sau: fb,yt,lướt Web.
=> sau một thời gian sử dụng thì phiên bảm 2GB RAM giật lag tung chảo, phải reset mới hết. Còn phiên bản 3GB RAM lâu lâu lag 1 lần, và chỉ cần khởi động lại là hết.
Vì vậy theo mình nghĩ, do nguyên nhân chính của bạn là do RAM.
Thanks

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Xin chào bạn.
Không biết bạn đang sử dụng máy phiên bản bao nhiêu RAM?
Mình xin chia sẻ thực tế của mình như sau: Vợ chồng mình đều có điện thoại Joy 3, đều mua cùng một lúc( tại TGDD)=> Mục đích dùng làm máy phụ.
Hai máy này : một bản 3GB RAM, một bản 2GB RAM => đều sử dụng 3 ứng dụng chính như sau: fb,yt,lướt Web.
=> sau một thời gian sử dụng thì phiên bảm 2GB RAM giật lag tung chảo, phải reset mới hết. Còn phiên bản 3GB RAM lâu lâu lag 1 lần, và chỉ cần khởi động lại là hết.
Vì vậy theo mình nghĩ, do nguyên nhân chính của bạn là do RAM.
Thanks
Ram 2 và ram 3 thì đa nhiệm không được thôi. Đâu đến nỗi lag tung chảo. Mình ram 2 lên android 11 cũng xài cơ bản ngon lành. Bạn reset con ram 2 không đăng nhập chplay xài thử như thế nào... Khả năng cao do đồng bộ và cập nhật ứng dụng.

Truongtrongluan

Lớp mầm
Thành viên
Ram 2 và ram 3 thì đa nhiệm không được thôi. Đâu đến nỗi lag tung chảo. Mình ram 2 lên android 11 cũng xài cơ bản ngon lành. Bạn reset con ram 2 không đăng nhập chplay xài thử như thế nào... Khả năng cao do đồng bộ và cập nhật ứng dụng.
Xin chào bạn SonLe
Hôm nào con bản 2GB bị giật lag tung chảo ( đến việc nhấn nút mở màn hình nó còn đơ á) mình sẽ quay lại và chia sẻ lên cho anh em xem. Còn hôm nay mình mới vừa reset nên đang sử dụng tạm ổn.
Riêng bản 3GB thì mình thấy sử dụng ổn, lâu lâu mới lag.
Thanks

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Xin chào bạn SonLe
Hôm nào con bản 2GB bị giật lag tung chảo ( đến việc nhấn nút mở màn hình nó còn đơ á) mình sẽ quay lại và chia sẻ lên cho anh em xem. Còn hôm nay mình mới vừa reset nên đang sử dụng tạm ổn.
Riêng bản 3GB thì mình thấy sử dụng ổn, lâu lâu mới lag.
Thanks
Vậy thì lúc nào lag thì vào chplay > ứng dụng cài đặt > gỡ hết bản cập nhật ( và cũng nên tắt chế độ cập nhật tự động đi)

Truongtrongluan

Lớp mầm
Thành viên
Vậy thì lúc nào lag thì vào chplay > ứng dụng cài đặt > gỡ hết bản cập nhật ( và cũng nên tắt chế độ cập nhật tự động đi)
Oke bạn SonLe.
Khi nào giật lag mình sẽ áp dụng phương pháp của bạn và sẽ quay video lại, và share lên cho anh em xem.
Thanks.

SakuraKinomi

Lớp mẫu giáo
Thành viên
joy 3 ban 2g ram treo luôn cả hệ điều hành , xoá cài đặt gốc mới đc . dùng đc it ngày lại bi lại . 2 app chrome và webview cua hệ thông android ko thể cập nhật lên mới đc
Tui 2gh ram thấy bt joy 3 ..... Chs lq chs ff bt.... Lq tui bật fps 60 lun này tui tùy chỉnh xuống 40=> 45 trong trò chs Vsmart.... FF bật fps cao lun cx bt..... Lq combat đúng mượt.... FF cx v....! Lâu lâu đơ màn hình thôi...!