• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vsmart Joy 3 thường xuyên bị đơ hệ điều hành

Thinh159463

Lớp mầm
Thành viên
Tình hình là máy em mới mua được 1 tháng, có update lên VOS 3.0 rồi.
Thế mà dạo gần đây thường xuyên bị đơ ứng dụng, thậm trí còn bị đơ luôn cả hệ điều hành :(
Em tưởng con chip snap 6xx mạnh lắm ạ

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Dòng 6xx thì phải 675 như live trở lên mới gọi là mạnh chứ Joy 3 chip 632 ở mức trung bình thôi bạn.Joy 3 mình thỉnh thoảng mình cũng thấy giật nhưng cũng bình thường chứ ko bị đơ luôn, bạn bị đơ ko thao tác được luôn hả?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Thế mà dạo gần đây thường xuyên bị đơ ứng dụng, thậm trí còn bị đơ luôn cả hệ điều hành :(
Máy em mình joy 3 xài bình thường mà bạn(lag tí, không đơ hệ điều hành, có thể không bị hết các máy)
Bạn thử, nếu đã lên vos 3.0!
Cài đặt/tài khoản/xoá hết tài khoản.
- Cài đặt/hệ thống/tùy chọn đặt lại/xoá hết tất cả(mục đích khôi phục máy) thử hết không.
- Nhớ sao lưu dữ liệu trước khi khôi phục vì sẽ mất hết dữ liệu.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Mình cũng Joy3 đây, máy xài quá ổn trong tầm giá mặc dù thi thoảng có bị lag tí khi chạy đa nhiệm hoặc bị đơ khi duyệt web bằng Chrome - không biết là lỗi của Chrome hay của VOS.

Nếu máy lag quá thì nên khôi phục lại cài đặt gốc để giải quyết triệt để vấn đề, làm theo hướng dẫn của mod @SonLe . Còn nếu vẫn lag theo cảm nhận của riêng bạn thì chắc là Joy3 không đáp ứng nhu cầu sử dụng rồi, nên đầu tư thêm để nâng cấp lên máy có cấu hình tốt hơn.

Boizlalung

Lớp mầm
Thành viên
Khởi động máy lại 2-3 lần rồi cài nova laucher xài đi ông, siêu mượt

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình cũng Joy3 đây, máy xài quá ổn trong tầm giá mặc dù thi thoảng có bị lag tí khi chạy đa nhiệm hoặc bị đơ khi duyệt web bằng Chrome - không biết là lỗi của Chrome hay của VOS.

Nếu máy lag quá thì nên khôi phục lại cài đặt gốc để giải quyết triệt để vấn đề, làm theo hướng dẫn của mod @SonLe . Còn nếu vẫn lag theo cảm nhận của riêng bạn thì chắc là Joy3 không đáp ứng nhu cầu sử dụng rồi, nên đầu tư thêm để nâng cấp lên máy có cấu hình tốt hơn.
Active 3 lướt chome còn hơi khựng khi đổi tab, bác lo gì ???, dùng lúc 13 tab nên mình hay bị, cứ mở đa nhiệm lên rồi vào lại chome là hết khựng tab, bác có xoá tab chome ko, tui thấy bạn tui nó mở phát mấy trăm tab, vô ko lag mới lạ a

pnt21509

Lớp mầm
Thành viên
Joy 3 lag lắm luôn, thường xuyên bị đơ máy ạ, k thao tác được phải tắt đi bật lại mới thao tác đc. Em đang xài nên biết
Mình cũng bị lỗi này, không biết có phải do phần mềm không nữa, đã reset máy, đặt lại hết nhưng vẫn bị, từ khi lên VOS 3.0 là bị

TiEo

Lớp 2
Thành viên
@pnt21509 @MinhTT 2 bác đang dùng Joy3 nhưng không thấy đề cập đến RAM 2 hay 3Gb. Yếu tố này khá quan trọng đối với con Joy3, do vậy mà giá nó khác nhau. Nếu RAM 2Gb mà chơi các loại games có yếu tố combat thì bó tay.

Cá nhân mình dùng bản 3Gb không có bất cứ games nào trong máy nên thấy nó "quá mượt" trong tầm giá. Mở cùng lúc các app FB/Mess/Zalo/Whatsapp/Viber/Outlook/Grab thì RAM ăn đến 2.2 - 2.3Gb, vẫn ngon lành.

hunghoa

Lớp mầm
Thành viên
joy 3 ban 2g ram treo luôn cả hệ điều hành , xoá cài đặt gốc mới đc . dùng đc it ngày lại bi lại . 2 app chrome và webview cua hệ thông android ko thể cập nhật lên mới đc

winkeyless

Lớp lá
Thành viên
Bạn thử ra hãng yêu cầu chạy lại phần mềm xem có khá hơn không. Có trường hợp máy update từ OS cũ lên OS mới hay gặp xung đột với hệ thống cũ nhưng Factory reset lại không giải quyết hết được. Nạp lại phần mềm có khi lại giải quyết được vấn đề đó :D

sm_pro

Lớp mầm
Thành viên
Mình nghỉ do hệ điệu hành nên gây ra máy hay bị đơ và Lag.
Sau khi cập nhập phần mềm vá lỗi ngày 1/10 máy có vẻ chạy mượt hơn mốt xíu, tuy nhiên dùng vẫn muốn đập máy. và mình khẳng định là do hệ điều hành có vấn đề!

tahungtn

Lớp mầm
Thành viên
Cái máy nhà mình thi thoảng cũng bị đơ, mình vào recovery rồi wipe cache và khởi động máy lại mượt như bình thường chả hiểu. Các bác thử xem khắc phục tạm vâỵ thấy nó đơ đơ lại vào xoá cache ?.

quang261

Lớp mầm
Thành viên
Joy 3 dùng Vos 3.0 android 10 rất hay đơ màn mình. Có men nào có cách cho xuống android 9 được không. nghe các pro bảo android 9 ổn định hơn với dòng máy cấu hình thấp như joy 3. nếu so sánh với con vivo cùng giá tiền thì con joy 3 dùng android 10 này thua xa

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Joy 3 dùng Vos 3.0 android 10 rất hay đơ màn mình. Có men nào có cách cho xuống android 9 được không. nghe các pro bảo android 9 ổn định hơn với dòng máy cấu hình thấp như joy 3. nếu so sánh với con vivo cùng giá tiền thì con joy 3 dùng android 10 này thua xa
Cài lại rom thôi thì phải, hơi rườm rà, chờ bác @Thinhx2 vô giúp bạn nhé

UchihaTama

Lớp mầm
Thành viên
Mình dùng joy3 ram 4 mà ol diễn đàn cứ mở tap icon là lag đứng máy hoặc out trình duyệt luôn này. Làm sao để khắc phục mọi người ơi.