• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

VOS 4.0 là gì và các tính năng nỗi bật

SakuraKinomi

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Joy 3 chx có bản vá chán....!

TiEo

Lớp 2
Thành viên
mình dùng aris thường 6/64, chắc cũng k yếu lắm, dùng 3.0 mượt mà lắm, lên 4.0 đã thấy chậm đi hẳn rồi, lưu ý cho ae cân nhắc
Bạn nên sao lưu lại dữ liệu và khôi phục cài đặt gốc để có bản 4.0 sạch nhất rồi hãy trải nghiệm. Mình nghĩ nó sẽ mượt thôi.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Mình dùng Joy 4- 3GB hoạt động ổn, Ram chỉ tăng khoảng 100mb so với VOS 3.0 và không giật lag gì hết.
Nhưng lại mất phím trợ năng ( assistive touch) rồi ?
Vuốt từ thanh trạng thái xuống rồi vuốt sang trái 2 hay 3 lần gì đó xem có phím trợ năng ở đâu đó không?

NguyenLe

Lớp mầm
Thành viên
Vuốt từ thanh trạng thái xuống rồi vuốt sang trái 2 hay 3 lần gì đó xem có phím trợ năng ở đâu đó không?
Mình vào cả phần edit thanh trạng thái ( hình cây bút đặt xéo ở góc phải trên) và vào hỗ trợ tiếp cận cũng không có luôn. Tiếc thật, mong bản cập nhật sau sẽ được thêm vào lại, vì có nút trợ năng thì gần như mình ko cần phím cứng luôn ( trừ tắt nguồn)

vqtung

Lớp mầm
Thành viên
Mới cập nhật xong lúc 17h00 15/6/2021. Sơ bộ đến lúc này thì: a/e ta có thêm tí màu sắc ở màn hình chờ; ko biết có tốn pin hơn ko, nhưng trước mắt có màu là hơn cái anh đen trắng đã :)). Tuy nhiên a/e mất đi 02 thứ: (1) nút trợ năng (hay a/e ta quen gọi là phím home ảo); (2) hiển thị % pin. chả hiểu sao VS lại bỏ 2 thứ này đi (chán) :(( hy vọng là VS sẽ sớm bổ sung lại 2 tính năng này cho a/e.

Liu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Mới cập nhật xong lúc 17h00 15/6/2021. Sơ bộ đến lúc này thì: a/e ta có thêm tí màu sắc ở màn hình chờ; ko biết có tốn pin hơn ko, nhưng trước mắt có màu là hơn cái anh đen trắng đã :)). Tuy nhiên a/e mất đi 02 thứ: (1) nút trợ năng (hay a/e ta quen gọi là phím home ảo); (2) hiển thị % pin. chả hiểu sao VS lại bỏ 2 thứ này đi (chán) :(( hy vọng là VS sẽ sớm bổ sung lại 2 tính năng này cho a/e.
Vẫn có % pin mà bác?

Với lại màn hình chờ có gì mới đâu nhỉ?

datnd02

Lớp mầm
Thành viên
Hiển thị phần trăm pin vẫn có mà bro. Tiếc cái duy nhất là phím trợ năng

datnd02

Lớp mầm
Thành viên
Ae dùng quen phím trợ năng r, thì giờ chắc dùng tạm cái accessibility Menu

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Mình vào cả phần edit thanh trạng thái ( hình cây bút đặt xéo ở góc phải trên) và vào hỗ trợ tiếp cận cũng không có luôn. Tiếc thật, mong bản cập nhật sau sẽ được thêm vào lại, vì có nút trợ năng thì gần như mình ko cần phím cứng luôn ( trừ tắt nguồn)
Mình có thử dùng phím trợ năng trên VOS 3.0 nhưng không thấy thích vì nó chỉ tích hợp những cái đã có rồi trên thanh trạng thái, do vậy mình thấy thừa nên tắt. Nếu nó có tích hợp tính năng tắt nguồn và khởi động lại máy thì mình sẽ dùng. Còn không thì mình chỉ sử dụng trình hỗ trợ tiếp cận để tắt nguồn và khởi động lại máy.

NguyenLe

Lớp mầm
Thành viên
Một tính năng mình cũng rất thích nữa là chống gián điệp nhưng cũng bị lượt luôn. Nó giống như cái tiết kiêm pin siêu cấp ấy vì nó tắt hết ( tùy mình chỉnh ) cảm biến, camera, rung, loa...

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Một tính năng mình cũng rất thích nữa là chống gián điệp nhưng cũng bị lượt luôn. Nó giống như cái tiết kiêm pin siêu cấp ấy vì nó tắt hết ( tùy mình chỉnh ) cảm biến, camera, rung, loa...
oh, chưa thử dùng "chống gián điệp" luôn nên chưa biết ra sao vì thực sự không có nhu cầu.
Hóng bài phân tích trải nghiệm VOS 4.0 chi tiết của mọi người.

VoChiDanh

Lớp mầm
Thành viên

Ngoài ra còn
- Bàn phím lên rất chậm (hoặc đôi khi treo bàn phím không lên luôn)
- Pin hao nhanh hơn iPhone luôn á trời :v
- Lúc nhận cuộc gọi phải mở khoá mới xem được ai gọi với nhận được
Cho các bác xem cái này bị sao chứ sau khi up lên vos 4.0 thì nó bị như này, kiểu treo app á cáu ** :))

Liu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Xem đính kèm 3891

Ngoài ra còn
- Bàn phím lên rất chậm (hoặc đôi khi treo bàn phím không lên luôn)
- Pin hao nhanh hơn iPhone luôn á trời :v
- Lúc nhận cuộc gọi phải mở khoá mới xem được ai gọi với nhận được
Cho các bác xem cái này bị sao chứ sau khi up lên vos 4.0 thì nó bị như này, kiểu treo app á cáu ** :))
Xem đính kèm 3892
Uầy, con Star 4 em dùng ít nóng máy hơn hẳn.
Và quan trọng là bây giờ tắt chế độ tiết kiệm pin nhưng mức độ tiêu thụ nếu dùng bình thường chỉ vào khoảng -100 đến -300mA. Lúc trước thì em bật mode đấy lên thì toàn lên -400mA.
Cơ mà vẫn đầy lỗi, mắc thêm tật bấm 2 lần vào bảng điều khiển nhưng máy không tắt màn hình... ?

VoChiDanh

Lớp mầm
Thành viên
Và quan trọng là bây giờ tắt chế độ tiết kiệm pin nhưng mức độ tiêu thụ nếu dùng bình thường chỉ vào khoảng -100 đến -300mA. Lúc trước thì em bật mode đấy lên thì toàn lên -400mA.
Cơ mà vẫn đầy lỗi, mắc thêm tật bấm 2 lần vào bảng điều khiển nhưng máy không tắt màn hình... ?
Chiều giờ toàn trừ toàn trên 1000mA :)) khóc vãi, nãy test gọi điện mà cần nhập mật khẩu mới cho mở cáu vãiiii

VoChiDanh

Lớp mầm
Thành viên
Tui cũng star 4, ít nóng hơn thì ít thật nhưng pin hao nhanh muốn khóc luôn á trời, vào ứng dụng còn chậm cực luôn đôi khi treo ứng dụng :)) cay chiều giờ

vqtung

Lớp mầm
Thành viên
Hiển thị phần trăm pin vẫn có mà bro. Tiếc cái duy nhất là phím trợ năngXem đính kèm 3889
Đúng là có bro ạ vì lúc đấy mình đang cắm sạc nên nó ko hiện. Cơ mà cái % pin bố trí ở bên trong pin cũng khó nhìn đặc biệt là để hình nền màu sáng. Ae cũng có thế lên playstore down pm phim trợ năng về dùng tạm

VoChiDanh

Lớp mầm
Thành viên
Chán luôn các bác, lên vos 4.0 phát chơi PUBG không được luôn :) vào trận nóng máy sau đó bị out :? Dmmmmmm

SakuraKinomi

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Mn nên chờ nha... Vì ms lên hệ thống chx tối ưu kịp âu.... Đừng nóng..!

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB