• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vos 3.0 cho Vsmart live

manhquy038

Lớp mầm
Thành viên
Tôi đã lên Beta 5 của Vos 3.0, nhưng máy vừa gửi thông báo lên 3.0 mới với một số cải tiến. Máy các bạn thì sao ?

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Bản chính thức đó bác, anh em beta 3.0 với anh em không beta (vos 2.5) đều nhận được bản cập nhật VOS 3.0 chính thức (stable) vào sáng hôm nay (02/07/2020)

DyTruong

Lớp mầm
Thành viên
Có bác nào bị lỗi này không ạ, nhấc máy lên không còn hiển thị ngày giờ như bản 2.5 :(

Đính kèm

63.3 KB · Lượt xem: 526

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Có bác nào bị lỗi này không ạ, nhấc máy lên không còn hiển thị ngày giờ như bản 2.5 :(
Có nhưng ko nhạy, phải lắc mạnh, sáng cả màn hình khóa chứ ko phải là hiển thị ngày giờ như VOS2.5

RF_Green

Lớp mầm
Thành viên
Anh em có ai update lên bị lỗi không kết nối wifi được không ạ!? Em bấm pass muốn gãy tay mà nó báo ko thể lưu pass vs ko thể kết nối ko à

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Cho mình hỏi con vsmart live này giờ mua được ở đâu HCM các bạn ơi
Thử gọi lên Didongthongminh thử bạn, live giờ hết sản xuất chắc chỉ còn 1 số chỗ có thôi.

Liekj201

Lớp mầm
Thành viên
Mình bị lỗi vào máy ảnh thoát ra vào lại thì cam bị đen phải tắt app chạy ẩn mới hết.chụp ảnh thì không lưu lại được.Chạy một số app thì bị crash văng về màn hình chính.Mong sớm có bản fix

Đính kèm

57.5 KB · Lượt xem: 198

tnxd

Lớp mầm
Thành viên
Tự nhiên cập nhật xong, lúc ẩn thanh điều hướng, vào các ứng dụng, xuất hiện thêm thanh gạch ngang o dưới. mất bớt nội dung hiển thị khi lướt web. nhìn khó chịu. làm cho nó mất đi đc ko các bác

Minh431

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Bạn vào cài đặt
Bạn vào cài đặt >hiển thị > bật Chế độ luôn hiển thị là có đồng hồ (AOD), bỏ vào túi sau 5s sẽ tắt, bỏ ra lại hiện. Còn tính năng trên hình chụp sáng cả màn hình tốn pin lắm, nên tắt đi.

Minh431

Lớp mẫu giáo
Thành viên
1.Tính năng Truyền vẫn "NGU NGU", không có tính năng hiển thị toàn màn hình trên thiết bị hiển thị.
2. Khi để chế độ tối thì thanh điều hướng của trình duyệt nền và phím đều màu trắng nên không nhìn thấy phím, chỉ bấm theo thói quen.
3. Vân tay vẫn không nhạy, vẫn bị " quên" khi không sử dụng 1 lúc.

caochikdnn

Lớp mầm
Thành viên
Chào các bác, sao giao diện Vos 3.0 của em nó xấu và ngược khó sử dụng hơn so với giao diện cũ Vos2.5. Các bác có cách nào hiệu chỉnh lại ko chỉ giúp em với

manhquy038

Lớp mầm
Thành viên
Chào các bác, sao giao diện Vos 3.0 của em nó xấu và ngược khó sử dụng hơn so với giao diện cũ Vos2.5. Các bác có cách nào hiệu chỉnh lại ko chỉ giúp em với
Do bạn chưa quen thôi, cách sử dụng nó khác bản 2.5.giờ đây vuốt từ phải sang trái nó ko gọi các ứng dụng ngầm nữa, bạn xài nhiều sẽ quen và dễ xài hơn.
Cái đẹp và xấu thì mình ko dám nhận xét vì tùy gu thẩm mĩ, nhưng mình thấy thông thoáng, hiện đại và rõ ràng hơn 2.5 nhiều ( mình tự up lên 3.0 từ lúc beta đến giờ )

QThanh

Lớp mầm
Thành viên
Tôi đã lên Beta 5 của Vos 3.0, nhưng máy vừa gửi thông báo lên 3.0 mới với một số cải tiến. Máy các bạn thì sao ? Xem đính kèm 1453
mình đã up lên bản VOS 3.0 hôm qua, nhưng không đánh giá cao thanh điều hướng bằng cử chỉ, bản VOS 2.5 đã có điều hướng bằng cử chỉ, thấy thao tác quen thuộc hơn. Bản thân cũng thấy không thích giao diện 3.0 này.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
mình đã up lên bản VOS 3.0 hôm qua, nhưng không đánh giá cao thanh điều hướng bằng cử chỉ, bản VOS 2.5 đã có điều hướng bằng cử chỉ, thấy thao tác quen thuộc hơn. Bản thân cũng thấy không thích giao diện 3.0 này.
Cái đó mặc định của Android 10 thôi bạn, android 10 thì tao tác đa phần đều như vậy cả :)