• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Có bản 7.3 rồi thớt nên edit lại bài chút, ko nhiều ng` vào rối, ko biết nên down bản nào ?
Bản 7.3 mấy máy snapdragon 6xx trở lên chạy ok chứ chíp thấp hơn lại có khi chạy không được, nên mình để bản 7.2 cho anh em nào tải không được bản 7.3 thì thiết lập :)

MinhBlask

Lớp mầm
Thành viên
Vsmart live của mình cài 7.2 hay 7.3 lúc đầu đều chụp xóa phông được
Ảnh cũng ngon đấy nhưng không hiểu sao hôm nay mình chụp xóa phông(focus) thì nó tự out ra không xóa phông ảnh nữa (cả 2 phiên bản)
Và cả chế độ Wide hay slowmotion đều bị out ngay lập tức
*ai rành thì help mình với

Vsmartlivengon

Lớp mầm
Thành viên
Live 6gb ram xài 7.3 hay 7 ngon hơn ạ, với vào bản 7.3 là không cần cài đặt thêm gì chụp luôn hả chủ thớt. Mình live 6gb xài 7.3 bị lỗi quay vid

duacotmanghe

Lớp mầm
Thành viên
Mình mới cài Gcam 7.3 cho Joy 3 bản 4g ram 64g chạy tốt, nhưng chụp xong xử lý xong 1 tấm hình khoảng 30 giây nếu chụo Night sight, chụp Night Sight tốt ,sáng kinh ngạc luôn . Máy quá rẻ mà quá chất .

pabdigital

Lớp mầm
Thành viên
Cho mình hỏi là mình cài bản 7.3 khi quay clip bằng chế độ hold giữ phím chụp thì trong phần thư viện lưu và xem lại được

Nhưng khi quay bằng chức năng video thì clip vẫn ghi lại nhưng không hiển thị trong phần thư viện, phải cắm vào máy tính mới xem được!
Mình xài live!
Cái này là lỗi phải ko các bạn!

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Nhưng khi quay bằng chức năng video thì clip vẫn ghi lại nhưng không hiển thị trong phần thư viện, phải cắm vào máy tính mới xem được!

Tình hình là mình có test thử cũng như bạn nói, nguyên nhân mình ko rõ là gì nhưng vì phần mêm Gcam bản chất ko dùng cho điện thoại Vsmart nên lỗi sẽ xảy ra lặt vặt vậy.Để khắc phục lỗi này bạn không cần cắm vào máy tính cũng đc mà chỉ cần mở ứng dụng quản lý File (Tệp) lên để xem, mình test thử video nằm hết trong đó.

Bạn mở ứng dụng Têp lên:

vuoc-3-vao-thu-muc-quan-ly-tep-jpg.558

Sau đó truy cập vào bộ nhớ máy (thường máy bạn tên gì bộ nhớ máy tên đó), chọn vào thư mục DCIM -> Camera và kéo xuống dưới cùng sẽ thấy các file video mới quay nằm ở đây mở lên xem là đc, test thử coi nhé bác :)

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Bản 7.3 cài cho live bấm vào link sao nó ghi ko có quyền truy cập v ad
Thường anh em mở từ facebook lên sẽ bị lỗi, cái này do facebook thôi...copy link dán vào trình duyệt là đc á bạn, không bấm lại vào link này thử coi bác.

vansailive

Lớp mầm
Thành viên
các bạn vsmart live sài port hub này ít lỗi này (đừng nên chỉnh nhiều sẽ bị out phải xóa dữ liệu):

HoangNguyenHuy

Lớp mầm
Thành viên
Mình dùng Gcam 7.3 cho Vsmart Joy3 chụp ảnh xong xử lý ảnh hơi lâu, trong thời gian xử lý ảnh thì máy dùng bị giật giật rất khó chịu. Có cách nào khắc phục không anh em nhỉ ? Còn nước ảnh khi chụp thiếu sáng xong thì tuyệt vời rồi.