• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hướng dẫn Mở rộng thêm bộ nhớ trên điện thoại Vsmart chạy Vos 4.0

Mở rộng bộ nhớ trên Vos 4.0 bằng lệnh adb.
- B1: Cài adb fatboot vào máy tính của mình, link download https://download.com.vn/download/15...nFXNk81c1FDRTJlb2hwdmNXLWhEOU5mdkwxdlg4QXByWA..

- B2: Trên điện thoại bật chế độ nhà phát triển sau đó bật gỡ lỗi qua USB.

- B3: Mở adb lên sau đó thực hiện các lệnh như bên dưới.( lúc này điện thoại sẽ có pop-up hiện hỏi bạn có muốn máy tính thực hiện gỡ lỗi không thì chọn đồng ý)
adb devices
adb shell
sm list-disks adoptable
sm set-force-adoptable true
sm partition disk:[xxxxxx] private
Vd: ở trên thì nó hiện disk của mình là 179,64 thì mình sẽ gõ lệnh là: sm partition disk:179,64 private

Sau khi chạy lệnh xong thì các bạn có thể di chuyển dữ liệu sang thẻ sd

Nếu không có máy tính thì các bạn có thể dùng 2 điện thoại để chạy lệnh adb cho nhau thông qua wifi hoặc cáp OTG, một số ứng dụng có thể giúp các bạn trong việc này là Adb OTG, Adb shell,....có thể dễ dàng tìm thấy trên Play Store.
Bài viết của mình còn thiếu xót gì thì mong các bạn thông cảm.

Sửa lần cuối:

Haaomaster

Lớp mầm
Thành viên
Đã like, cái này sử dụng đc cho điện thoại khác ko bạn? Mấy con điện thoại 16gb của mình full bộ nhớ hết

CongUoc

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Đã like, cái này sử dụng đc cho điện thoại khác ko bạn? Mấy con điện thoại 16gb của mình full bộ nhớ hết
điện thoại nào cũng được bạn, nếu trong phần cài đặt có sẵn mục định dạng thẻ sd làm bộ nhớ trong dùng chung thì bạn không phải làm cái này đâu.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Điện thoại 16gb giờ chỉnh dành làm điện thoại phụ thôi, đừng cài gì nhiều cho nó.
Không phải ai cũng có điều kiện để có điện thoại chính và phụ đâu bạn. Nhiều bạn rất khó khăn để có được cái điện thoại phục vụ cho nhu cầu tối thiểu của mình.

CongUoc

Lớp mẫu giáo
Thành viên
nếu bạn muốn chuyển một vài ứng dụng mà không cho phép chuyển sang thẻ sd như facebook, zalo thì bạn có thể bật buộc nghi trên bộ nhớ ngoài để di chuyển sang thẻ sd. Lưu ý là có một vài app nếu không cập nhật được nếu bật cái này lên như Android System Webview thì bạn phải tắt cái này đi mới cập nhật đc, tốc độ đọc nghi trên thẻ sd cũng không nhanh so với tốc độ đọc nghi của máy nên bạn cần chọn 1 cái thẻ sd xịn để có chất lượng tốt nhất.

Thangtuve

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Vos 4.0 không cho phép cài thẻ nhớ làm bộ nhớ trong, rất bực mình cho các máy có bộ nhớ trong thấp. Bác nào làm ở vsmart góp ý cho họ thêm tính năng này vào cho bản cập nhật lần sau đi.

Thangtuve

Lớp mẫu giáo
Thành viên
nếu bạn muốn chuyển một vài ứng dụng mà không cho phép chuyển sang thẻ sd như facebook, zalo thì bạn có thể bật buộc nghi trên bộ nhớ ngoài để di chuyển sang thẻ sd. Lưu ý là có một vài app nếu không cập nhật được nếu bật cái này lên như Android System Webview thì bạn phải tắt cái này đi mới cập nhật đc, tốc độ đọc nghi trên thẻ sd cũng không nhanh so với tốc độ đọc nghi của máy nên bạn cần chọn 1 cái thẻ sd xịn để có chất lượng tốt nhất.Xem đính kèm 3918
Bật cái này lên rồi làm sao để chuyển ứng dụng ra thẻ nhớ ngoài?

CongUoc

Lớp mẫu giáo
Thành viên
sau khi bật lên thì một số app không cho chuyển sang thẻ sd thì đã có thể chuyển sang được như momo, zalo, shoppe,....

Thangtuve

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Có cách nào cho con vsmart star 5 cài ứng dụng vào thẻ nhớ được không nhỉ? Nó không có lựa chọn dùng thẻ nhớ làm bộ nhớ trong.

tuannguyentn

Lớp mầm
Thành viên
có cách nào khôi phục không bạn, mình dùng active android one, giờ làm theo cách nào thì thẻ nhớ bị ẩn khi xem trên điện thoại luôn rồi

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB