• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hướng dẫn Mở nhanh Google Assistant trên VOS 3.0

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Android 10 cho phép chúng ta mở Google Assistant nhanh bằng cách trượt chéo từ 1 trong 2 góc dưới màn hình lên trên khi ẩn thanh điều hướng hoặc nhấn giữ phím home khi hiện thanh điều hướng.
Để kích hoạt tính năng này trên VOS 3.0 ta vào Cài đặt > Ứng dụng > Ứng dụng mặc định > Ứng dụng trợ lý > Ứng dụng trợ lý > chọn Google

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tôi muốn gọi Google lúc màn hình đang tắt thì sao nhỉ ?
Màn hình tắt thì chịu thua rồi. Còn ở màn hình khóa thì máy bạn phải dùng cử chỉ vuốt mới kích hoạt mở Google Assistant được. Vuốt từ 1 trong 2 góc dưới lên trên. Nhưng những việc GA làm được rất hạn chế, đa phần là bị yêu cầu mở khóa màn hình.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Màn hình tắt thì chịu thua rồi. Còn ở màn hình khóa thì máy bạn phải dùng cử chỉ vuốt mới kích hoạt mở Google Assistant được. Vuốt từ 1 trong 2 góc dưới lên trên. Nhưng những việc GA làm được rất hạn chế, đa phần là bị yêu cầu mở khóa màn hình.
Dòng điện thoại Oppo f1s có dòng: From any screen để bật google assistant tắt màn hình. Vsmart lại không thấy.

Datnguyennguyen

Lớp mầm
Thành viên
Tôi dùng V Live, lúc trước nhấn giữ nút Home là gọi được google assistant mà giờ lên Vos 3.0 thì lại ko gọi được nữa. Anh em cho hỏi khắc phục sao nhỉ, hiện t vuốt chèo màn hình từ dưới lên cũng ko gọi dc GA ??

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tôi dùng V Live, lúc trước nhấn giữ nút Home là gọi được google assistant mà giờ lên Vos 3.0 thì lại ko gọi được nữa. Anh em cho hỏi khắc phục sao nhỉ, hiện t vuốt chèo màn hình từ dưới lên cũng ko gọi dc GA ??
Bạn đã làm theo bài hướng dẫn của mình ở trên chưa ?

KenHo

Lớp lá
Thành viên
cái cách thủ công như bạn nói mình làm đc rồi nhưng mình thắc mắc là khi nói ok google thì ko gọi đc gg assistant mới là dù cho có bật hay tìm cách khắc phục đi nữa trk khi lên bản chính thì bản beta mình vẫn gọi đc mà..

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
cái cách thủ công như bạn nói mình làm đc rồi nhưng mình thắc mắc là khi nói ok google thì ko gọi đc gg assistant mới là dù cho có bật hay tìm cách khắc phục đi nữa trk khi lên bản chính thì bản beta mình vẫn gọi đc mà..
Đeo tai nghe gọi được không bạn?

vietbacqt

Lớp lá
Thành viên
Chuẩn nè, ok gg nó ko chịu lên.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chuẩn nè, ok gg nó ko chịu lên.
Bạn thử test bằng ngôn ngữ tiếng anh thử nhé. Mình vẫn gọi được mà

vietbacqt

Lớp lá
Thành viên
Bạn thử test bằng ngôn ngữ tiếng anh thử nhé. Mình vẫn gọi được mà

Tiếng anh nói làm giề

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vào Google > Thêm > Cài đặt > Trợ lý Google > Trợ lý > Điện thoại. Bật mục Voice Match.

Nếu đã bật mà vẫn ko gọi được Google Assistant bằng "ok google" thì gỡ bản cập nhật của Google đi, sử dụng bản cài sẵn trên máy.

KenHo

Lớp lá
Thành viên
tks bạn nhá do ap google nó cập nhật bản mới nên không dùng đc ok google mình gỡ bản cập nhật nên xài bình thường rồi

TranHiep

Lớp lá
Thành viên
Vào Google > Thêm > Cài đặt > Trợ lý Google > Trợ lý > Điện thoại. Bật mục Voice Match.

Xem đính kèm 2290

Nếu đã bật mà vẫn ko gọi được Google Assistant bằng "ok google" thì gỡ bản cập nhật của Google đi, sử dụng bản cài sẵn trên máy.
vlive của tôi lần trước k gọi được ok google làm theo hd của bác dc. giờ mới cập nhật nó bị nữa làm theo hd này cũng k dc luôn. có cách nào kp k bác

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
vlive của tôi lần trước k gọi được ok google làm theo hd của bác dc. giờ mới cập nhật nó bị nữa làm theo hd này cũng k dc luôn. có cách nào kp k bác
Đã update VOS lên bản vá ngày 22/10/2020 thì bạn update Google lên bản mới nhất.
Tiếp theo mở Google lên > Thêm > Cài đặt > Giọng nói > Voice Match > bật OK Google

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB