• Thân mời mọi người tham gia diễn đàn và tham gia vào các vị trí MOD, SUB MOD...để cùng giao lưu, trao đổi và chia sẽ với nhau phát triển cộng đồng Vsmart mạnh mẽ như tinh thần người Việt.

Hướng dẫn Mở nhanh Google Assistant trên VOS 3.0

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ Điện Vsmart
Android 10 cho phép chúng ta mở Google Assistant nhanh bằng cách trượt chéo từ 1 trong 2 góc dưới màn hình lên trên khi ẩn thanh điều hướng hoặc nhấn giữ phím home khi hiện thanh điều hướng.
Để kích hoạt tính năng này trên VOS 3.0 ta vào Cài đặt > Ứng dụng > Ứng dụng mặc định > Ứng dụng trợ lý > Ứng dụng trợ lý > chọn Google

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ Điện Vsmart
Tôi muốn gọi Google lúc màn hình đang tắt thì sao nhỉ ?
Màn hình tắt thì chịu thua rồi. Còn ở màn hình khóa thì máy bạn phải dùng cử chỉ vuốt mới kích hoạt mở Google Assistant được. Vuốt từ 1 trong 2 góc dưới lên trên. Nhưng những việc GA làm được rất hạn chế, đa phần là bị yêu cầu mở khóa màn hình.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ Điện Vsmart
Màn hình tắt thì chịu thua rồi. Còn ở màn hình khóa thì máy bạn phải dùng cử chỉ vuốt mới kích hoạt mở Google Assistant được. Vuốt từ 1 trong 2 góc dưới lên trên. Nhưng những việc GA làm được rất hạn chế, đa phần là bị yêu cầu mở khóa màn hình.
Dòng điện thoại Oppo f1s có dòng: From any screen để bật google assistant tắt màn hình. Vsmart lại không thấy.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ Điện Vsmart
Dòng điện thoại Oppo f1s có dòng: From any screen để bật google assistant tắt màn hình. Vsmart lại không thấy.
Màn hình tắt vẫn dùng tai nghe nói chuyện với em Google được.

Datnguyennguyen

Tôi dùng V Live, lúc trước nhấn giữ nút Home là gọi được google assistant mà giờ lên Vos 3.0 thì lại ko gọi được nữa. Anh em cho hỏi khắc phục sao nhỉ, hiện t vuốt chèo màn hình từ dưới lên cũng ko gọi dc GA ??

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ Điện Vsmart
Tôi dùng V Live, lúc trước nhấn giữ nút Home là gọi được google assistant mà giờ lên Vos 3.0 thì lại ko gọi được nữa. Anh em cho hỏi khắc phục sao nhỉ, hiện t vuốt chèo màn hình từ dưới lên cũng ko gọi dc GA ??
Bạn đã làm theo bài hướng dẫn của mình ở trên chưa ?

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB