• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

ROM Live 4 bị hard brick khi hạ VOS

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chơi ác quá thảo nào, không cho thì thôi chứ cho thế tốn thời gian của người khác, vắt óc ra tìm hiểu này nọ tại sao không chạy.

Lúc trước mình cũng bị brick con Joy 1+ do muốn hạ từ android 9 xuống 8 bằng bản trên mạng xong nó tịt luôn. Hoá ra bản đó chỉ là dump từ máy ram 3GB nên chỉ chạy đc cho ram 3GB, còn ram 2GB thì không. Mãi về sau anh SonLe mới trợ giúp được mình. Mình đi hỏi mấy forum nước ngoài nữa thì được biết là nếu QFIL báo success nhưng vẫn không lên, vậy chắc chắn file rom đấy hoặc là hỏng, hoặc là dump từ máy khác, và nó không coi là gói firmware chính thức/hoàn chỉnh. Bởi vì dung lượng ram và bộ nhớ trong tuy cùng dòng, nhưng sẽ có nhiều phiên bản.
Rom live 4 free về mình xem lại thấy đầy đủ. Vì thế chạy thành công. Khả năng backup dump từ live 4 ram 4 là khá cao. Nhưng chạy vsfat v1.4 lại bị lỗi.
Mua live đầu cũ 2100k về vọc mà bị lừa mất 50k ship gần 18 cây làm biếng đi lấy...chặn luôn số. Rõ chán.

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Rom live 4 free về mình xem lại thấy đầy đủ. Vì thế chạy thành công. Khả năng backup dump từ live 4 ram 4 là khá cao. Nhưng chạy vsfat v1.4 lại bị lỗi.
Mua live đầu cũ 2100k về vọc mà bị lừa mất 50k ship gần 18 cây làm biếng đi lấy...chặn luôn số. Rõ chán.
vsfat cũng là từ QFIL ra thôi nên QFIL mặc định làm được tất. Giờ chỉ có 2 lựa chọn là phải mua firmware con này từ thợ, hoặc hỏi ai đang dùng Live 4 bản 6GB ram VOS 3.0, restore đổi imei thành của mình.

trongvn

Lớp mẫu giáo
Thành viên
dòng này đừng nói đến dump, dump full cả userdata máy dùng bình thường tự nạp lại sẽ tự lỗi đỏ như hình trên :D nói chi nạp sang máy khác. mất thời gian

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mới mua cũ live 4 6/64 2,2triệu. Hóng cập nhật tháng 3.

Liu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Có cách nào để cài adb trên windows 7 không các bác? Máy em không nhận kết nối adb, đã chạy setup mấy lần cũng vậy.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chạy bản trực tiếp trong thư mục khỏi cài.
Có cách nào để cài adb trên windows 7 không các bác? Máy em không nhận kết nối adb, đã chạy setup mấy lần cũng vậy.

lewis

Lớp mầm
Thành viên
Update tình hình cho các bác và cảm ơn bác Nguyễn Thịnh Mobile đã giúp con máy này sống lại. Nhưng hiện tại máy bị mất imei do em quên không backup, không biết có bác nào có file backup imei của Live 4 không cho em xin với ạ.

Đính kèm

113.3 KB · Lượt xem: 167

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Update tình hình cho các bác và cảm ơn bác Nguyễn Thịnh Mobile đã giúp con máy này sống lại. Nhưng hiện tại máy bị mất imei do em quên không backup, không biết có bác nào có file backup imei của Live 4 không cho em xin với ạ.
Sao không nói bạn ý làm luôn.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Hiện tại máy nó đang mất imei nên mình chưa lưu bác ạ. Đang cố kiếm thử file qcn cho con này mà khó quá
Nó ko cho unlock, mở oem. Lấy backupimei.qcn cũng chạy có được đâu. Theo mình biết là vậy.

ptnn03

Lớp mầm
Thành viên
Kiểm tra lại xem các cảm biến trên máy còn hoạt động bthg ko..