• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

ROM Live 4 bị hard brick khi hạ VOS

lewis

Lớp mầm
Thành viên
Máy mình là Live 4 6/64, do mình không rõ là hãng không cho hạ VOS nên hôm nọ mình có thử up rom VOS 3.0 cho máy và bị hard brick. Máy không bật được nguồn lên và cắm cáp vào máy tính thì treo ở EDL 9008.
Screenshot 2022-02-23 155430.png

Mình đã thử mọi cách up rom cho máy nhưng máy vẫn không lên được nguồn mặc dù QFIL vẫn báo Download Succeed. Vài hôm sau có mang đến TTBH nhưng họ từ chối và bảo thay main mất khoảng 2100k khá chát. Giờ mình không biết có cách nào để cho con máy này sống lại không, mong mọi người trong forum giúp đỡ ạ.

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Cái này thường đem ra thợ, hoặc phải tìm chính xác file rom 9008 nạp mới được. Lỗi này do file rom có vấn đề, chắc vậy.

Thử nạp cái này lên xem được ko?

Đính kèm

429.7 KB · Lượt xem: 209
Sửa lần cuối:

lewis

Lớp mầm
Thành viên
Cái này thường đem ra thợ, hoặc phải tìm chính xác file rom 9008 nạp mới được. Lỗi này do file rom có vấn đề, chắc vậy.

Thử nạp cái này lên xem được ko?
Vẫn không được bác ạ, file rom này cũng giống file rom mà mình đang dùng để flash. Không biết lỗi có phải do tool flash không bác nhỉ?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vẫn không được bác ạ, file rom này cũng giống file rom mà mình đang dùng để flash. Không biết lỗi có phải do tool flash không bác nhỉ?
Rom live 4 không có bản Full ota. Nên chắc không vọc được rồi. Máy có vô được recovery bằng phím cứng ko?

lewis

Lớp mầm
Thành viên
Rom live 4 không có bản Full ota. Nên chắc không vọc được rồi. Máy có vô được recovery bằng phím cứng ko?
Không được bác ạ, trước nó có bật được nguồn thì cũng không vào được, giờ cũng như vậy

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Không được bác ạ, trước nó có bật được nguồn thì cũng không vào được, giờ cũng như vậy
Thử up rom bằng phần mềm vsfat v1.4 xem.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Thử bấm 3 phím cùng lúc một lúc khởi động lên không?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ủa mà bạn mua rom vos 3 live 4 ở đâu mà bị vậy. Nếu rom free khả năng thiếu file hoặc bị sửa lệnh trong rawprogram.xml

lewis

Lớp mầm
Thành viên
Ủa mà bạn mua rom vos 3 live 4 ở đâu mà bị vậy. Nếu rom free khả năng thiếu file hoặc bị sửa lệnh trong rawprogram.xml
Mình down mấy file rom free được share trên mạng bác ạ, chắc là nó bị thiếu hay bị hỏng rồi

lewis

Lớp mầm
Thành viên
với cả máy mình nó kẹt ở EDL Mode hay sao rồi mà giữ hai nút hay ba nút nó cũng không thoát ra được các bác ạ

trongvn

Lớp mẫu giáo
Thành viên
không bao giờ tự chạy được bằng các rom share trên google, hạ là treo lỗi đỏ hoặc 9008 ngay . cần làm dịch vụ inbox zalo. giá cao

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Chơi ác quá thảo nào, không cho thì thôi chứ cho thế tốn thời gian của người khác, vắt óc ra tìm hiểu này nọ tại sao không chạy.
Mình down mấy file rom free được share trên mạng bác ạ, chắc là nó bị thiếu hay bị hỏng rồi
Lúc trước mình cũng bị brick con Joy 1+ do muốn hạ từ android 9 xuống 8 bằng bản trên mạng xong nó tịt luôn. Hoá ra bản đó chỉ là dump từ máy ram 3GB nên chỉ chạy đc cho ram 3GB, còn ram 2GB thì không. Mãi về sau anh SonLe mới trợ giúp được mình. Mình đi hỏi mấy forum nước ngoài nữa thì được biết là nếu QFIL báo success nhưng vẫn không lên, vậy chắc chắn file rom đấy hoặc là hỏng, hoặc là dump từ máy khác, và nó không coi là gói firmware chính thức/hoàn chỉnh. Bởi vì dung lượng ram và bộ nhớ trong tuy cùng dòng, nhưng sẽ có nhiều phiên bản.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB