• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lineage 17.1 Android 10 BETA cho Vsmart Live

vieejtnam

Lớp lá
Thành viên
Mình tưởng android giờ cũng ok, mà vẫn phải cài custom rom vào nhỉ. Cải tiến về cái gì vậy bạn chủ top?

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Vân tay đã nhận :v

Đính kèm

28.5 KB · Lượt xem: 392

Banhuupao

Lớp mầm
Thành viên
Thông báo :
-Bằng việc can thiệp vào hệ thống , bạn sẽ chịu chấp nhận từ chối hoặc mất bảo hành nếu thiết bị của bạn bị lỗi
- Mọi quyết định là tùy thuộc ở bạn, mình không chịu trách nhiệm cho việc có thể thiết bị của bạn bị chết nguồn, treo logo, mất imei

Đây là bản ROM không chính thức cho Vsmart Live - tên mã V620A trên nền Android 10

Lineage là gì ?
LineageOS là một bản phân phối phần mềm hậu mãi miễn phí, được xây dựng bởi cộng đồng, Android 10 (Q), được thiết kế để tăng hiệu suất và độ tin cậy so với Android gốc cho thiết bị của bạn.

LineageOS dựa trên Dự án mã nguồn mở Android với sự đóng góp thêm của nhiều người trong cộng đồng Android. Nó có thể được sử dụng mà không cần cài đặt bất kỳ ứng dụng Google nào. Bạn sẽ cần cung cấp gói Ứng dụng Google (gapps) của riêng bạn. LineageOS vẫn bao gồm các mã dành riêng cho phần cứng khác nhau, dù sao nó cũng đang dần được mở nguồn.

Mã nguồn cơ sở có sẵn trong repo LineageOS Github. Và nếu bạn muốn đóng góp cho dự án, vui lòng truy cập Đánh giá mã Gerrit của chúng tôi.

Những gì đang hoạt động :
Khởi động
Màn hình
wifi
sóng
âm thanh
pin
camera
bluetooth (1 phần )
cảm biến
GPS (1 phần )
Vân tay
vẽ cử chỉ khi tắt màn hình (vos không có tính năng này )

Những gì chưa hoạt động :
2 chạm
blutetooth audio
tính năng điều hướng GPS lỗi như nhiều thiết bị khi chạy android 10

vì đây là bản Beta, mình sẽ fix sớm nhất có thể

Cách cài đặt:
Khởi động vào TWRP recovery
Format system,data,cache
Cài đặt gói zip LineageOS
Cài đặt gói cài đặt Gapps nếu bạn cần dịch vụ của google
Cài đặt Magisk nếu bạn cần root

Link :

Cảm ơn
Google
Lineage team
Vsmart
Raghu Varma (nếu như không có anh ấy,bản ROM này sẽ không tồn tại)
Sao khôngtự động 4g thôi như vismat live đây còn cả 4g 3g rồi còn cả 2g nữa sao không làm một dòng như Xiaomi nhỉ có 3 hàng chia ra nhỉ làm như thế này lúc mạng hơi yếu thì nó bắt cả 2g lúc dùng khó chịu lắm như Xiaomi thì kể cả mạng yêu bấm vào chỉ tự động 4g thôi mạng yếu có cũng không mất 4g nếu còn vimart lvie làm kiểu này dùng thì ức chế lắm

Đính kèm

95.6 KB · Lượt xem: 231

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Sao khôngtự động 4g thôi như vismat live đây còn cả 4g 3g rồi còn cả 2g nữa sao không làm một dòng như Xiaomi nhỉ có 3 hàng chia ra nhỉ làm như thế này lúc mạng hơi yếu thì nó bắt cả 2g lúc dùng khó chịu lắm như Xiaomi thì kể cả mạng yêu bấm vào chỉ tự động 4g thôi mạng yếu có cũng không mất 4g nếu còn vimart lvie làm kiểu này dùng thì ức chế lắm
Bạn bấm:
*#*#4636#*#*
Thông tin sim 1 hoặc 2
Mục: mạng ưu thích chọn nhé bạn. LTE only
Ping luôn.

Banhuupao

Lớp mầm
Thành viên
Bạn bấm:
*#*#4636#*#*
Thông tin sim 1 hoặc 2
Mục: mạng ưu thích chọn nhé bạn. LTE only
Ping luôn.
Lúc đang chơi game thì làm sao mà ra ngoài ping được ạ sao đó lại mất xuống đến 2g sao dùng được ạ sao không thêm . Chỉ 4G . Thôi ạ đàng này còn 4 3 2g nữa thì sao chẳng mấy mạng hơi kém tí là mất rồi làm đi làm lại những tí lại mất mạng dù cách cột sống không xa lắm mình mong bên AD khác phục ạ không dùng khó chịu lắm

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Lúc đang chơi game thì làm sao mà ra ngoài ping được ạ sao đó lại mất xuống đến 2g sao dùng được ạ sao không thêm . Chỉ 4G . Thôi ạ đàng này còn 4 3 2g nữa thì sao chẳng mấy mạng hơi kém tí là mất rồi làm đi làm lại những tí lại mất mạng dù cách cột sống không xa lắm mình mong bên AD khác phục ạ không dùng khó chịu lắm
Thì mình nói ở trên á. Chọn LTE để mật định nó ở 4G. Ping là kiểm tra mạng. Không phải trong game.

Đọc thêm thông tin diễn đàn này.

Hai569

Lớp lá
Thành viên
Thông báo :
-Bằng việc can thiệp vào hệ thống , bạn sẽ chịu chấp nhận từ chối hoặc mất bảo hành nếu thiết bị của bạn bị lỗi
- Mọi quyết định là tùy thuộc ở bạn, mình không chịu trách nhiệm cho việc có thể thiết bị của bạn bị chết nguồn, treo logo, mất imei

Đây là bản ROM không chính thức cho Vsmart Live - tên mã V620A trên nền Android 10

Lineage là gì ?
LineageOS là một bản phân phối phần mềm hậu mãi miễn phí, được xây dựng bởi cộng đồng, Android 10 (Q), được thiết kế để tăng hiệu suất và độ tin cậy so với Android gốc cho thiết bị của bạn.

LineageOS dựa trên Dự án mã nguồn mở Android với sự đóng góp thêm của nhiều người trong cộng đồng Android. Nó có thể được sử dụng mà không cần cài đặt bất kỳ ứng dụng Google nào. Bạn sẽ cần cung cấp gói Ứng dụng Google (gapps) của riêng bạn. LineageOS vẫn bao gồm các mã dành riêng cho phần cứng khác nhau, dù sao nó cũng đang dần được mở nguồn.

Mã nguồn cơ sở có sẵn trong repo LineageOS Github. Và nếu bạn muốn đóng góp cho dự án, vui lòng truy cập Đánh giá mã Gerrit của chúng tôi.

Những gì đang hoạt động :
Khởi động
Màn hình
wifi
sóng
âm thanh
pin
camera
bluetooth (1 phần )
cảm biến
GPS (1 phần )
Vân tay
vẽ cử chỉ khi tắt màn hình (vos không có tính năng này )

Những gì chưa hoạt động :
2 chạm
blutetooth audio
tính năng điều hướng GPS lỗi như nhiều thiết bị khi chạy android 10

vì đây là bản Beta, mình sẽ fix sớm nhất có thể

Cách cài đặt:
Khởi động vào TWRP recovery
Format system,data,cache
Cài đặt gói zip LineageOS
Cài đặt gói cài đặt Gapps nếu bạn cần dịch vụ của google
Cài đặt Magisk nếu bạn cần root

Link :

Cảm ơn
Google
Lineage team
Vsmart
Raghu Varma (nếu như không có anh ấy,bản ROM này sẽ không tồn tại)
Còn ai hỗ trợ kh ạ. Sao máy mình up bản này mấy âm thanh và kh kết nối được wifi ạ