• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lineage 17.1 Android 10 BETA cho Vsmart Live

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Thông báo :
-Bằng việc can thiệp vào hệ thống , bạn sẽ chịu chấp nhận từ chối hoặc mất bảo hành nếu thiết bị của bạn bị lỗi
- Mọi quyết định là tùy thuộc ở bạn, mình không chịu trách nhiệm cho việc có thể thiết bị của bạn bị chết nguồn, treo logo, mất imei

Đây là bản ROM không chính thức cho Vsmart Live - tên mã V620A trên nền Android 10

Lineage là gì ?
LineageOS là một bản phân phối phần mềm hậu mãi miễn phí, được xây dựng bởi cộng đồng, Android 10 (Q), được thiết kế để tăng hiệu suất và độ tin cậy so với Android gốc cho thiết bị của bạn.

LineageOS dựa trên Dự án mã nguồn mở Android với sự đóng góp thêm của nhiều người trong cộng đồng Android. Nó có thể được sử dụng mà không cần cài đặt bất kỳ ứng dụng Google nào. Bạn sẽ cần cung cấp gói Ứng dụng Google (gapps) của riêng bạn. LineageOS vẫn bao gồm các mã dành riêng cho phần cứng khác nhau, dù sao nó cũng đang dần được mở nguồn.

Mã nguồn cơ sở có sẵn trong repo LineageOS Github. Và nếu bạn muốn đóng góp cho dự án, vui lòng truy cập Đánh giá mã Gerrit của chúng tôi.

Những gì đang hoạt động :
Khởi động
Màn hình
wifi
sóng
âm thanh
pin
camera
bluetooth (1 phần )
cảm biến
GPS (1 phần )
Vân tay
vẽ cử chỉ khi tắt màn hình (vos không có tính năng này )

Những gì chưa hoạt động :
2 chạm
blutetooth audio
tính năng điều hướng GPS lỗi như nhiều thiết bị khi chạy android 10

vì đây là bản Beta, mình sẽ fix sớm nhất có thể

Cách cài đặt:
Khởi động vào TWRP recovery
Format system,data,cache
Cài đặt gói zip LineageOS
Cài đặt gói cài đặt Gapps nếu bạn cần dịch vụ của google
Cài đặt Magisk nếu bạn cần root

Link :

Cảm ơn
Google
Lineage team
Vsmart
Raghu Varma (nếu như không có anh ấy,bản ROM này sẽ không tồn tại)

Sửa lần cuối:

badboyzxc

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Thông báo :
-Bằng việc can thiệp vào hệ thống , bạn sẽ chịu chấp nhận từ chối hoặc mất bảo hành nếu thiết bị của bạn bị lỗi
- Mọi quyết định là tùy thuộc ở bạn, mình không chịu trách nhiệm cho việc có thể thiết bị của bạn bị chết nguồn, treo logo, mất imei

Đây là bản ROM không chính thức cho Vsmart Live - tên mã V620A trên nền Android 10

Lineage là gì ?
LineageOS là một bản phân phối phần mềm hậu mãi miễn phí, được xây dựng bởi cộng đồng, Android 10 (Q), được thiết kế để tăng hiệu suất và độ tin cậy so với Android gốc cho thiết bị của bạn.

LineageOS dựa trên Dự án mã nguồn mở Android với sự đóng góp thêm của nhiều người trong cộng đồng Android. Nó có thể được sử dụng mà không cần cài đặt bất kỳ ứng dụng Google nào. Bạn sẽ cần cung cấp gói Ứng dụng Google (gapps) của riêng bạn. LineageOS vẫn bao gồm các mã dành riêng cho phần cứng khác nhau, dù sao nó cũng đang dần được mở nguồn.

Mã nguồn cơ sở có sẵn trong repo LineageOS Github. Và nếu bạn muốn đóng góp cho dự án, vui lòng truy cập Đánh giá mã Gerrit của chúng tôi.

Những gì đang hoạt động :
Khởi động
Màn hình
wifi
sóng
âm thanh
pin
camera
bluetooth
cảm biến
GPS (1 phần )
vẽ cử chỉ khi tắt màn hình (vos không có tính năng này )

Những gì chưa hoạt động :
vân tay trong màn
tính năng điều hướng GPS lỗi như nhiều thiết bị khi chạy android 10

vì đây là bản Alpha, mình sẽ fix sớm nhất có thể

Cách cài đặt:
Khởi động vào TWRP recovery
Format system,data,cache
Cài đặt gói zip LineageOS
Cài đặt gói cài đặt Gapps nếu bạn cần dịch vụ của google
Cài đặt Magisk nếu bạn cần root

Link : soon

Cảm ơn
Google
Lineage team
Vsmart
xingrz
bác Đạt đã test giúp
ủa, bạn tự viết rom này à, hay là rom gsi vậy?

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Tải cái đó là chạy được 2 cam hóc rộng và chiều sâu à bạn?
Custom rom thì các máy nhiều cam cũng chỉ dùng được 1 cam chính thôi. Nếu có điều kiện bác có thể port thử stock camera của vin xem

badboyzxc

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Custom rom thì các máy nhiều cam cũng chỉ dùng được 1 cam chính thôi. Nếu có điều kiện bác có thể port thử stock camera của vin xem
do chỉ có cam chính và cam trước là vin mở api2 thôi, 2 cam kia 0 mở, nên các app khác 0 dùng được, bạn dùng api2 checker để kiểm tra xem.

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
hôm lâu mình thấy có người đăng là biết mã nguồn cảm biến vân tay của con 16xs.
à,hôm bữa mình có đăng đó, mà ngại bọn bên vin nên mình xóa ngay. con này nó khác con 16xs ở địa chỉ nhớ,1 số cảm biến khác nhé bác. vụ bật camera phụ trên custom mình chịu r bác ạ

à vụ vân trong màn này mình fix rồi mà chưa có time build lại rom bác ạ

badboyzxc

Lớp mẫu giáo
Thành viên
à,hôm bữa mình có đăng đó, mà ngại bọn bên vin nên mình xóa ngay. con này nó khác con 16xs ở địa chỉ nhớ,1 số cảm biến khác nhé bác. vụ bật camera phụ trên custom mình chịu r bác ạ

à vụ vân trong màn này mình fix rồi mà chưa có time build lại rom bác ạ
thì không có camera2api cho cam phụ, nên kể cả chạy gcam hay app khác trên rom gốc, cũng 0 bật được cam phụ, chỉ kiếm camera2api ở máy nào cùng cảm biến mà mở camera2api cho cam phụ thôi.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB