• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Joy 4 cắm sạc không nhận

Anh511

Lớp mầm
Thành viên
Con joy 4 của e cắm sạc không nhận. E đã test thử thì thấy cắm otg vào vẫn thấy nhận, củ sạc zin, dây sạc mua ngoài(trước giờ dùng bình thường) đã thử và thấy cả hai đều ko lỗi gì. Các bác giúp e với ạ. Đã thử restart lẫn factory reset nhưng vẫn ko được. Đã đăng ký bảo hành online thì chờ người ta gọi lại cho mình hay sao ạ? Đi bảo hành mang gì vì e chỉ còn mỗi đt với cái hộp. Và liệu lỗi này bảo hành mất tiền ko ạ? Cứu em với đt hấp hối rồi còn mỗin2%

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Update #1: e vừa test lại otg. Nó có hiện thông báo trên đt nhưng ko thấy điện ra và không dùng được
Chắc do bạn dùng OTG nên chuyển cáp type c sang Truyền dữ liệu mất rồi.
Bạn vào tùy chọn nhà phát triển rồi tìm mục : Cấu hình USB > Không truyền dữ liệu

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
e đã test :v 50' nhưng lên đc 2% dù đang cắm sạc nhanh. Thôi bỏ cuộc đi ngủ. Chờ bảo hành
Bảo hành bây giờ xách cái điện thoại ra cho người ta xem imei máy là sẽ biết là có bảo hành hay không thôi, đem củ sạc cáp sạc ra kiểm tra thử luôn, 2 cái kia hình như cũng có bảo hành

Anh511

Lớp mầm
Thành viên
Bảo hành bây giờ xách cái điện thoại ra cho người ta xem imei máy là sẽ biết là có bảo hành hay không thôi, đem củ sạc cáp sạc ra kiểm tra thử luôn, 2 cái kia hình như cũng có bảo hành
đt e vẫn còn bảo hành. Cơ mà h mang đt ra điểm tiếp nhận luôn ạ? e cứ tưởng phải đăng ký online trước, đăng kí qua giờ chưa thấy gọi. Thôi để chiều mang ra xem thử

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
đt e vẫn còn bảo hành. Cơ mà h mang đt ra điểm tiếp nhận luôn ạ? e cứ tưởng phải đăng ký online trước, đăng kí qua giờ chưa thấy gọi. Thôi để chiều mang ra xem thử
Đi luôn cho nóng, nhắm gần thì trực tiếp ra cho nhanh, nếu họ không nhận thì trực tiếp ở đó đăng ký gửi bảo hành luôn, vài hôm sau ra lấy, mình chủ động vẫn nhanh hơn là chờ đợi, nhưng cũng phải chú ý đeo khẩu trang đầy đủ, dịch bệnh đang căng thẳng nha