• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hướng dẫn formart dữ liệu - up rom VOS (mình làm trên joy 1 plus)

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chuẩn bị:
- driver cổng port 9008 ( bản 32bit hoặc 64bit tùy hệ điều hành của bạn)

- miracle thunder (có thể download nguồn khác)

- rom stock joy 1 plus (có thể download nguồn khác)

hoặc

hoặc

hoặc

B1: Bật gỡ lỗi USB trong tùy chọn nhà phát triển

Cài đặt > Giới thiệu về điện thoại > Thông tin phần mềm > nhấp vào Số bản dựng 7 lần
Tiếp theo
Cài đặt > hệ thống > tùy chọn nhà phát triển > Gỡ lỗi USB: bật và bật OEM unlock

B2: Cài driver Qualcomm 9008 (tùy chọn bản 32bit và 64bit cho window)

B3: Bật Port 9008

Chuột phải My computer > manager > Device manager: Port 9008

Để bật được port 9008 3 cách:

• Tắt nguồn điện thoại > Khi điện thoại tắt hẳn > cắm 1 đầu usb vào máy tính, trên điện thoại bấm giữ phím tăng âm và giảm âm trên điện thoại > cắm chân cáp còn lại vào điện thoại > khi nhận port 9008 thì bỏ tay khỏi phím tăng âm và giảm âm.
  • Dùng dây cáp chính hãng bóc vỏ ra lấy 2 sợi dây đen và xanh chậm nhau để kích port 9008 (Có thể tham khảo thêm youtube nhé).
  • Testpoint: kích vào trong main (Đây là trường hợp máy bị brick khi chạy rom lỗi, chạy nữa chừng rom hư, phím hư.....). phải tháo nắp lưng máy mới làm được.
B2: Chạy phần mềm miracle thunder ( download link trên cài đặt nhé)
a - như hình

b - Làm theo các bước như hình chọn Start Button liệt ra danh sách có trong máy bước 6 và 7 thành công

c - Sau khi liệt kê danh sách - tiếp theo tiến hành Formart điện thoại.
Làm theo các bước như hình sẽ báo thành công việc formart như bước 5 và 6

d - Formart xong ta tiến hành up Rom joy 1 plus
- Rút điện thoại ra khỏi máy và thoát ứng dụng miracle thunder (mục đích reset lại chui cắm điện thoại với ứng dụng sẽ ít xảy ra lỗi kết nối điện thoại với máy tính và phần mềm).

- Cắm lại điện thoại nhận cổng port 9008 trên máy tính. Mở ứng dụng miracle thunder

- Bước tiếp làm theo như hình bước 1, 2, 3
* Bước 4: Chọn cổng 9008
* Bước 5: Bỏ chọn Auto (kích hoạt mục bước 6)
* Bước 6: Chọn theo đường dẫn đến Rom giải nén mở file : prog_emmc_firehose_8937_ddr.mbn (tùy mỗi dòng máy Qualcomm sẽ có file 89xx khác nhau, thường file này có sẳn trong rom).
* Bước 7: Chọn file: rawprogram0.xml
* Bước 8: Chọn file: patch0.xml
* Bước 9: Click chọn Start button

Đợi quá trình up rom tự động chạy trong vài phút (tùy thuộc cấu hình máy và bản rom).
Nếu quá trình up rom không xảy ra lỗi thì sẽ như hình

Hoàn thành up rom máy sẽ tự khởi động vô VOS. Đây là giao diện quá quen thuộc với những ai xài Vsmart (VOS)
Chúc may mắn khi up Rom không xảy ra lỗi!

Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Nếu lỗi rom không nhận IMEI bạn thử bản này! Tại mình lấy link chạy... Không phải rom của mình nên không làm có mã check md5 an toàn.

YURI

Lớp lá
Thành viên
cài bản này r vẫn bị check imel vẫn còn nhưng sóng ko dùng đc cắm sim chỉ nhận mạng viettel

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
cài bản này r vẫn bị check imel vẫn còn nhưng sóng ko dùng đc cắm sim chỉ nhận mạng viettel
Tức 2 khe đều chỉ nhận Viettel.
*#06# đều có 2 imei hả.

Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cứ bình luận đây đi.
Bạn hay hơn mình làm sao múa rìu qua mặt thợ được. Mình cũng vọc vạch vài lần thấy ko lỗi mới chia sẻ cho bạn nào cần. Vụ vọc chỉ nhận SIM Viettel thì lạ đối với mình. Mình cũng từng lên vos 3.0 gsi nhưng flash qua ADB. Đâu bị như bạn... Mình xài mobi và vina đều nhận.

YURI

Lớp lá
Thành viên
Cứ bình luận đây đi.
Bạn hay hơn mình làm sao múa rìu qua mặt thợ được. Mình cũng vọc vạch vài lần thấy ko lỗi mới chia sẻ cho bạn nào cần. Vụ vọc chỉ nhận SIM Viettel thì lạ đối với mình. Mình cũng từng lên vos 3.0 gsi nhưng flash qua ADB. Đâu bị như bạn... Mình xài mobi và vina đều nhận.
mik cx flash qua adb sim khác chưa thử để thử xem đc koo

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB