• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hư màn hình

Vovantrong

Lớp mầm
Thành viên
Cho em hỏi con vsmart live 4 của em bị rơi giờ màn không lên hình nhưng vẫn còn tín hiệu, gọi vào vẫn rung. Có cách nào để chiếu màn hình lên laptop để em lấy dữ liệu không ạ! Em cảm ơn.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Bạn gắm USB vào laptop coi nó nhận được thì mới lấy dữ liệu được, chiếu màn hình lên máy tính thì điện thoại cũng phải nhận máy tính đã, mà nếu nó nhận thì bạn vào bộ nhớ nó trên máy tính lấy luôn chứ cần gì chiếu màn hình nữa.
Bạn cắm thử nó nhận hk đã.
Làm tới bước 3 thử bạn: https://vsfan.vn/threads/huong-dan-cai-dat-va-chay-lenh-adb-tren-dien-thoai-vsmart.297/

Vovantrong

Lớp mầm
Thành viên
Bạn gắm USB vào laptop coi nó nhận được thì mới lấy dữ liệu được, chiếu màn hình lên máy tính thì điện thoại cũng phải nhận máy tính đã, mà nếu nó nhận thì bạn vào bộ nhớ nó trên máy tính lấy luôn chứ cần gì chiếu màn hình nữa.
Làm tới bước 3 thử bạn: https://vsfan.vn/threads/huong-dan-cai-dat-va-chay-lenh-adb-tren-dien-thoai-vsmart.297/
Tại dữ liệu mình lưu trên một app thứ 3 á

Vovantrong

Lớp mầm
Thành viên
Mình đã thử cắm nhưng chỉ nhận sạc thôi ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình đã thử cắm nhưng chỉ nhận sạc thôi ạ
Dùng backup máy cả mục userdata máy nhé!
Hoặc:
Dùng Qfil backup mục userdata thôi!
Cài 7zip trên máy tính giải nén.
Nếu không rành thì đi tiệm họ lấy cho mau. Vì có ứng dụng riêng, mình không sưu tầm nên chỉ 2 cách thế thôi.

Vovantrong

Lớp mầm
Thành viên
Hoặc:
Nếu không rành thì đi tiệm họ lấy cho mau. Vì có ứng dụng riêng, mình không sưu tầm nên chỉ 2 cách thế thôi.

Mình cảm ơn để mình thử ạ

Vovantrong

Lớp mầm
Thành viên
Hoặc:

Có cách nào chiếu màn hình lên laptop không ạ. Máy em kh bật adb nên kh chiếu được

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ứng dụng gì vậy ạ
Ứng dụng Windows Media player. Để bật hdmi. Bạn tìm hiểu thể cách lâu quá ròi mình không xài kết nối HDMI laptop với điện thoại. ( Thử kết nối laptop với điện thoại qua hdml rồi bấm: windows + P). Mình vừa tìm lại dây HDMI để thử nhưng không thấy... Không test thử để giúp được rồi! Còn màn hình hiển thị mà không cảm ứng thì dùng: USB OTG. Kết nối chuột.

Vovantrong

Lớp mầm
Thành viên
Ứng dụng Windows Media player. Để bật hdmi. Bạn tìm hiểu thể cách lâu quá ròi mình không xài kết nối HDMI laptop với điện thoại. ( Thử kết nối laptop với điện thoại qua hdml rồi bấm: windows + P). Mình vừa tìm lại dây HDMI để thử nhưng không thấy... Không test thử để giúp được rồi! Còn màn hình hiển thị mà không cảm ứng thì dùng: USB OTG. Kết nối chuột.
Dạ em cảm ơn ạ

Vovantrong

Lớp mầm
Thành viên
Anh ơi em có mua cái hub này nhưng kết nối chuột thì được chứ không chiếu ra màn laptop được ạ. Giúp em với

Đính kèm

297 KB · Lượt xem: 139

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB