• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hướng dẫn (FREE)Vsmart Live cách unlock-root ai cũng làm được kể cả đang chạy vos 3

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Không biết phân vùng frp có vai trò gì? Liệu áp dụng cách bypass này lên các máy khác được không?

//FRP android là Factory Reset Protection luôn.

quocnam_b

Lớp mầm
Thành viên
Mở unlock sau thì làm ngược lại thì lock thôi.
Nếu bạn gõ lệnh: fastboot oem unlock. Thì giờ gõ: fastboot oem lock.
Mình làm theo hướng dẫn của bạn thì máy báo

Your Device is corrupt. It can't be trusted and will not boot​

Nhập code fastboot flashing unlock lại thì nó lên bình thường, vậy làm sao để relock lại bạn?

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên

Nhập code fastboot flashing unlock lại thì nó lên bình thường, vậy làm sao để relock lại bạn?
Phải khôi phục lại firmware gốc (signed).

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Flash rec gốc, trong rec gốc sideload file rom từ đó. Xong vào fastboot flashing lock với fastboot flashing lock_critical

Hoặc chạy full firmware QFIL 9008

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên

À, mình làm ví dụ thôi. Bạn nên xem bài này!

toant6476

Lớp mầm
Thành viên
vào bootloader lệnh adb devices sẽ ko hiện tên máy như khi máy bật bạn nhé, mh phải tự setup driver chứ nó ko tự cài, link bên xda có hướng dẫn đầy đủ, bạn vui lòng đọc kỹ, có 1 file zip link gdriver kèm ảnh minh họa cách fix driver, tải về xem :love:
mh ở vos 3.0 mới nhất bản cập nhật 26/1/2021 đã unlock thành công
bạn cho mình xin link này với

Nike

Lớp mầm
Thành viên
AE live4 có hóng Root không nhỉ : ))
Em là em hóng lắm mà không biết tới bao giờ live4 mới đc root đây :v

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Muốn vậy phải thử mới có. Những bài root trên máy trên android (không cần unlock và mở khoá oem) chỉ cài magisk, chạy lấy magisk_patch của file boot rom gốc.

29y6145

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Muốn vậy phải thử mới có. Những bài root trên máy trên android (không cần unlock và mở khoá oem) chỉ cài magisk, chạy lấy magisk_patch của file boot rom gốc.
Android cao nó có avb bất kỳ edit nào lắp vào máy chưa unlock là brick luôn

29y6145

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Android cao nó có avb bất kỳ edit nào lắp vào máy chưa unlock là brick luô
Còn rất lâu lâu nữa mới ul dc live 4

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Android cao nó có avb bất kỳ edit nào lắp vào máy chưa unlock là brick luô

Còn rất lâu lâu nữa mới ul dc live 4
Xem ra android ngày càng bảo mật hơn trong khi IOS được xem là bảo mật nhất mà cứ ra bản nào thì không lâu sau đó lại jailbreak đùng đùng ;)

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Xem ra android ngày càng bảo mật hơn trong khi IOS được xem là bảo mật nhất mà cứ ra bản nào thì không lâu sau đó lại jailbreak đùng đùng ;)
Không phải, chỉ do VOS của Vsmart ít người chơi tiếp cận. Nên chưa vọc nhiều, vọc nhiều sẽ tìm chổ tắt hết chặn thôi.

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Bảo mật vẫn thế thôi. Cứ unlock được bootloader thì android nào cũng mất bảo mật hết, hơi khó vụ thằng Samsung đặt Qualcomm Secure Boot như con Galaxy A20S, không root được bằng Magisk nhưng vẫn cài GSI được, root GSI = Supersu.

Vsmart hơi khó bởi ít dev quan tâm. Chứ điển hình nhất là vụ con Live bị bypass unlock bootloader mọi phiên bản VOS bằng frp.img kia.

Đấy là chưa kể android có vụ truy cập vào EDL điển hình như Qualcomm 9008 bẻ FRP/bypass Google account. Mediatek chắc cũng làm tương tự.

Còn iOS là mã nguồn đóng, không có khái niệm nào là mở khóa bootloader nên icloud nó mới mạnh nên người ta tung hô về privacy.

29y6145

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Bảo mật vẫn thế thôi. Cứ unlock được bootloader thì android nào cũng mất bảo mật hết, hơi khó vụ thằng Samsung đặt Qualcomm Secure Boot như con Galaxy A20S, không root được bằng Magisk nhưng vẫn cài GSI được, root GSI = Supersu.

Vsmart hơi khó bởi ít dev quan tâm. Chứ điển hình nhất là vụ con Live bị bypass unlock bootloader mọi phiên bản VOS bằng frp.img kia.

Đấy là chưa kể android có vụ truy cập vào EDL điển hình như Qualcomm 9008 bẻ FRP/bypass Google account. Mediatek chắc cũng làm tương tự.

Còn iOS là mã nguồn đóng, không có khái niệm nào là mở khóa bootloader nên icloud nó mới mạnh nên người ta tung hô về privacy.
Cái frp là phía oem bạn. Đa số máy oem sản xuất sẽ là như vậy
Và thăng google nó vá lỗi đó rồi
Qualcom có thể flash dc file khi chưa ul
Mtk ko thể flash file khi chưa ul nó sẽ báo cần sign file mới cho flash

Ko 1 máy nào mà lại ko thể làm ul ( trừ bphone và blackberry chạy android)
Vấn đề là càng ngày google càng vá các lỗ hổng bảo mật đó cho oem vậy nên để tìm ra thì cần quá trình dài rất dài . Ví dụ con nokia 2 gì chạy mtk đời nào rồi mà giờ xda mới có thể vọc dc cách unlock cách đây mấy hôm

Theo như kinh nghiệm từ các máy cũ vin và so sánh với meizu thì việc ul cho máy 10 xuất xưởng là cực kỳ khó nó cần phải bung toàn bộ kernel ra và giải quyết mà để bung được kernel thì trình độ phải ngang hàng với các lập trình viên làm ở các hãng rồi chứ dăm ba ông dev online thì có mà ngồi khóc

startline

Lớp mầm
Thành viên
Mình cài xong hết rồi , nhưng khi boot nó hay ra cái màn hình cảnh báo là đã unlock bootloader , cái đấy mình có thể tắt ko vậy ? Tiện thể cho mình hỏi luôn là có file GSI nào nhận đủ cảm biến + hoạt động ổn định trên live ko vậy ?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình cài xong hết rồi , nhưng khi boot nó hay ra cái màn hình cảnh báo là đã unlock bootloader , cái đấy mình có thể tắt ko vậy ? Tiện thể cho mình hỏi luôn là có file GSI nào nhận đủ cảm biến + hoạt động ổn định trên live ko vậy ?
Tắt cái cảnh báo máy đã unlock thì cài lại rom gốc thôi. Kẻo lỗi luôn. Tuỳ máy thôi, đa số sẽ lỗi vân tay xài rom gsi.

startline

Lớp mầm
Thành viên
Tắt cái cảnh báo máy đã unlock thì cài lại rom gốc thôi. Kẻo lỗi luôn. Tuỳ máy thôi, đa số sẽ lỗi vân tay xài rom gsi.
Vậy cái cảnh báo đó là bình thường à bạn ? hay phải cài lại rom gốc rồi unlock lại vậy bạn ? Tại mình unlock bình thường theo hướng dẫn nó không có báo lỗi gì hết ấy :(

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB