• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hướng dẫn (FREE)Vsmart Live cách unlock-root ai cũng làm được kể cả đang chạy vos 3

dekhi99

Lớp lá
Thành viên
các bác cho em mấy lí do để root máy với ạ :v em cũng thích vọc vạch nhưng k thấy có gì thú vị đáng để root sất :v hồi xưa em nghịch mấy con iphone khá là nhiều vì iOS nó tù quá, giờ chuyển qua dùng android tự nhiên thôi vọc vạch hẳn

thainhattam

Lớp mầm
Thành viên
các bác cho em mấy lí do để root máy với ạ :v em cũng thích vọc vạch nhưng k thấy có gì thú vị đáng để root sất :v hồi xưa em nghịch mấy con iphone khá là nhiều vì iOS nó tù quá, giờ chuyển qua dùng android tự nhiên thôi vọc vạch hẳn
Root chủ yếu để up nghịch mấy cái rom khác bạn à, cài gcam...nhiều việc khác. Bạn ko làm gì thì ko cần root, cứ thế dùng thôi.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
2021-02-05 09:02:21.710 09:02:21: ERROR: function: sahara_rx_data:276 Unable to read packet header. Only read 0 bytes.
2021-02-05 09:02:21.711
2021-02-05 09:02:21.712 09:02:21: ERROR: function: sahara_main:982 Sahara protocol error
2021-02-05 09:02:21.713
2021-02-05 09:02:21.714 09:02:21: ERROR: function: main:320 Uploading Image using Sahara protocol failed

Nó không load 1 loạt phân vùng mà báo lỗi này là như nào b nhỉ, vsmart live 3...
hôm qua mình gặp lỗi tương tự và cách sử lý: sửa thư mục chứa file thành chữ hoặc số không có khoảng trắng sẽ hết. copy thư mục chứa file vào trực tiếp ổ d hoặc e .

mthien

Lớp mầm
Thành viên
Làm xong như trên thì bạn vào fastboot gõ lệnh unlock luôn là xong, chứ đâu cần quan tâm cái OEM Unlock làm gì nữa đâu bạn.
làm song hết rồi hk bước nào bị lỗi mà vào fastboot gỏ lệnh vẫn hk đc ạ hk bt làm sao
lỗi:
PS C:\Users\mthie\Downloads\Compressed\platform-tools_r30.0.5-windows\platform-tools> adb reboot bootloader
adb : The term 'adb' is not recognized as the name of a cmdlet, function, script file, or operable program. Check the
spelling of the name, or if a path was included, verify that the path is correct and try again.
At line:1 char:1
+ adb reboot bootloader
+ ~~~
+ CategoryInfo : ObjectNotFound: (adb:String) [], CommandNotFoundException
+ FullyQualifiedErrorId : CommandNotFoundException

Suggestion [3,General]: The command adb was not found, but does exist in the current location. Windows PowerShell does not load commands from the current location by default. If you trust this command, instead type: ".\adb". See "get-help about_Command_Precedence" for more details.
PS C:\Users\mthie\Downloads\Compressed\platform-tools_r30.0.5-windows\platform-tools>

29y6145

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
làm song hết rồi hk bước nào bị lỗi mà vào fastboot gỏ lệnh vẫn hk đc ạ hk bt làm sao
lỗi:
PS C:\Users\mthie\Downloads\Compressed\platform-tools_r30.0.5-windows\platform-tools> adb reboot bootloader
adb : The term 'adb' is not recognized as the name of a cmdlet, function, script file, or operable program. Check the
spelling of the name, or if a path was included, verify that the path is correct and try again.
+ adb reboot bootloader
+ ~~~

Suggestion [3,General]: The command adb was not found, but does exist in the current location. Windows PowerShell does not load commands from the current location by default. If you trust this command, instead type: ".\adb". See "get-help about_Command_Precedence" for more details.
PS C:\Users\mthie\Downloads\Compressed\platform-tools_r30.0.5-windows\platform-tools>
Bạn cài pdanet+ ở máy tính xong rút cáp ra cắm lại là ok

mthien

Lớp mầm
Thành viên
Bạn cài pdanet+ ở máy tính xong rút cáp ra cắm lại là ok
làm rồi vẫn vậy ạ
ở bước cuối: - ok giờ các bạn đóng qfil lại rút cáp giữ power cho máy reboot lại chắc cỡ chục giây . Sau đó vào bootloader ( giữ vol- và cắm cáp )
sau khi load image file frp song clos, exit qfil song rút cáp nhấn gửi nút nguồn một hồi thấy máy im ru hk có phản hồi, nhắn gửi nút giảm âm lượng cắm cáp lại thì lại thấy laptop hiện cổng com driver 9008. nhấn gửi nút nguồn + giảm âm lượng thì máy khởi động lại vào vos, tắc nguồn nhấn gửi giảm âm lượng cắm cáp thì vào đc bootloader nhưng ngỏ lệnh lại lỗi chử đỏ. ad vs mn xem giúp em vs ạ e cảm ơn

thainhattam

Lớp mầm
Thành viên
làm rồi vẫn vậy ạ
ở bước cuối: - ok giờ các bạn đóng qfil lại rút cáp giữ power cho máy reboot lại chắc cỡ chục giây . Sau đó vào bootloader ( giữ vol- và cắm cáp )
sau khi load image file frp song clos, exit qfil song rút cáp nhấn gửi nút nguồn một hồi thấy máy im ru hk có phản hồi, nhắn gửi nút giảm âm lượng cắm cáp lại thì lại thấy laptop hiện cổng com driver 9008. nhấn gửi nút nguồn + giảm âm lượng thì máy khởi động lại vào vos, tắc nguồn nhấn gửi giảm âm lượng cắm cáp thì vào đc bootloader nhưng ngỏ lệnh lại lỗi chử đỏ. ad vs mn xem giúp em vs ạ e cảm ơn
Tải cái này về cài mở lên dùng nhé: https://taimienphi.vn/download-minimal-adb-and-fastboot-21994 nhìn cái adb của bạn nó đã báo lỗi adb rồi kìa

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tải cái này về cài mở lên dùng nhé: https://taimienphi.vn/download-minimal-adb-and-fastboot-21994 nhìn cái adb của bạn nó đã báo lỗi adb rồi kìa
lỗi:
+ adb reboot bootloader
+ ~~~

Lệnh đó lỗi: phải thử lệnh này đã kết nối điện thoại chưa!!!
adb devices.
Nếu kết nối sẽ hiện serial điện thoại.
Nếu không hiện xem lại kết nối điện thoại và máy tính

danglinh2941998

Lớp mầm
Thành viên
Vsmart live của mình sạc ko vào nguồn (sạc vẫn ok máy khác vẫn sạc vào), ấn giữ nốt nguồn thì ko lên có phải lỗi này ko ạ, nhưng giờ máy hết pin ko lên nguồn nữa rồi, mong bạn chỉ mình hoặc sửa hộ mình mình trả phí

danglinh2941998

Lớp mầm
Thành viên
Vsmart live của mình sạc ko vào nguồn (sạc vẫn ok máy khác vẫn sạc vào), ấn giữ nốt nguồn thì ko lên có phải lỗi này ko ạ, nhưng giờ máy hết pin ko lên nguồn nữa rồi, mong bạn chỉ mình hoặc sửa hộ mình mình trả phí

29y6145

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
B đem ra ttbh có thể pin hỏng

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB