• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hướng dẫn (FREE)Vsmart Live cách unlock-root ai cũng làm được kể cả đang chạy vos 3

kenpachi6265

Lớp lá
Thành viên
các pro hướng dẫn cách về 2.5 đc ko? unlock -> cài twrp bản nào ạ, rom 2.5 bản full ota chia sẻ trên này xài đc ko? vụ vọc rom bỏ lâu quá rồi, ko theo kịp thời đại nữa :ROFLMAO: hồi trước uclock xong cài twrp rồi quất thôi, bây giờ nhiều thứ rối **

29y6145

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
các pro hướng dẫn cách về 2.5 đc ko? unlock -> cài twrp bản nào ạ, rom 2.5 bản full ota chia sẻ trên này xài đc ko? vụ vọc rom bỏ lâu quá rồi, ko theo kịp thời đại nữa :ROFLMAO: hồi trước uclock xong cài twrp rồi quất thôi, bây giờ nhiều thứ rối **
Sear trong diễn đàn có đủ

kenpachi6265

Lớp lá
Thành viên
Sear trong diễn đàn có đủ
các pro xin chỉ giáo tí ạ, e làm ok hết, đến lúc unlock trên adb thì bị ntn, e ở bản 3.0 tháng 1 mới nhất :cry:

E:\DATA\ADB>adb devices
List of devices attached
AHD00041252 device

E:\DATA\ADB>adb reboot bootloader

E:\DATA\ADB>fastboot flashing unlock
< waiting for any device >

mà trên đt ko có hiện chọn unlock, ko có động tĩnh j luôn, cứ màn hình bootloader

29y6145

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
các pro xin chỉ giáo tí ạ, e làm ok hết, đến lúc unlock trên adb thì bị ntn, e ở bản 3.0 tháng 1 mới nhất :cry:

List of devices attached
AHD00041252 device

mà trên đt ko có hiện chọn unlock, ko có động tĩnh j luôn, cứ màn hình bootloader
Máy tính chưa nhận driver

DragonSoul

Lớp mầm
Thành viên

List of devices attached
AHD00041252 device

Hình như Live fix rồi thì phải. Tôi làm các cách cứ đến
fastboot flashing unlock là < waiting for any device >.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cài rồi bạn ơi.
Gõ adb devices vẫn hiện ra list devices máy mình.
Sau khi vào bootloader thì gõ adb lẫn fastboot đều ko thấy nhận. Device State thì là Lock
Driver cài đúng bản win 32bit hoặc 64bit luôn hả?
Cũng có thể lỗi do hệ điều hành bạn xài chưa update!

Sửa lần cuối:

kenpachi6265

Lớp lá
Thành viên
Cài rồi bạn ơi.
Gõ adb devices vẫn hiện ra list devices máy mình.
Sau khi vào bootloader thì gõ adb lẫn fastboot đều ko thấy nhận. Device State thì là Lock
vào bootloader lệnh adb devices sẽ ko hiện tên máy như khi máy bật bạn nhé, mh phải tự setup driver chứ nó ko tự cài, link bên xda có hướng dẫn đầy đủ, bạn vui lòng đọc kỹ, có 1 file zip link gdriver kèm ảnh minh họa cách fix driver, tải về xem :love:
mh ở vos 3.0 mới nhất bản cập nhật 26/1/2021 đã unlock thành công

taiqa

Lớp mầm
Thành viên
bác cho e hỏi chút e đã unlocked và cài đc twrp nhưng sao điện thoại ko cho copy vào ổ cứng, bác nào biết ib helm me. e làm tiếp bước copy magisk vào ổ cứng để cài trong twrp mà đt ko cho copy vào ổ cứng, cài trên cửa hàng chplay cũng báo lỗi như ảnh.

Đính kèm

497.5 KB · Lượt xem: 260
    605.5 KB · Lượt xem: 241
    387.7 KB · Lượt xem: 256
    116.2 KB · Lượt xem: 258
    128.2 KB · Lượt xem: 287
Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
bác cho e hỏi chút e đã unlocked và cài đc twrp nhưng sao điện thoại ko cho copy vào ổ cứng, bác nào biết ib helm me. e làm tiếp bước copy magisk vào ổ cứng để cài trong twrp mà đt ko cho copy vào ổ cứng, cài trên cửa hàng chplay cũng báo lỗi như ảnh.
trong twrp > chọn mount > bật MTP CHƯA?
TIẾP THEO CẮM ĐIỆN THOẠI VÀO MÁY TÍNH.
TRÊN ĐIỆN THOẠI CHỌN: REBOOT > RECOVERY. NÓ SẼ BOOT LẠI VÀ SẼ NHẬN BỘ NHỚ ĐIỆN THOẠI

29y6145

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
B dùng cáp otg . Hoặc up bản twrp khác

Kirill

Lớp mầm
Thành viên
Em đã unlock thành công nhưng hiện đang bị kẹt ở Bootloader, bác giúp em với!
Dùng lệnh fastboot flash recovery nhưng toàn bị báo FAILED (remote: unknown command) mặc dù fastbook devices thì có nhận thiết bị.
Hiện không vào được recovery, không thể flash recovery...

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Dòng máy nào? Fastboot flash recovery tênfiletwrp.img (hoặc thả đường dẫn file vào)
Em đã unlock thành công nhưng hiện đang bị kẹt ở Bootloader, bác giúp em với!
Dùng lệnh fastboot flash recovery nhưng toàn bị báo FAILED (remote: unknown command) mặc dù fastbook devices thì có nhận thiết bị.
Hiện không vào được recovery, không thể flash recovery...

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em dùng live bác ơi, dùng lệnh đó cũng bị báo FAILED mặc dù fastboot devices: vẫn nhận máy ạ
Bạn cài ứng dụng ADB dưới link này. Bỏ tệp Twrp vô trong thư mục vừa cài đặt (đổi tên tệp thành Twrp cho dễ gõ lệnh).
Thường ở c: \Adb\

Sửa lần cuối:

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB