• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hướng dẫn Fix lỗi mất kết nối Wifi - 3G - 4G trên VOS 3.0

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Khi để máy ở chế độ chờ vài ba chục phút hay để qua đêm lúc mở máy lên thường có tình trạng mất kết nối mạng Wifi - 3G - 4G phải chờ 20 - 30 giây sau mới có kết nối lại, có lúc mất kết nối luôn. Ngay cả khi đang sử dụng đôi lúc cũng có hiện tượng này. Lỗi này là do VOS 3.0 có chế độ DNS riêng được đặt tự động.
Để fix lỗi này chỉ cần tắt DNS Riêng là được
Cài đặt > Kết nối > Các kết nối khác > DNS riêng > Tắt

nguyenphong

Lớp mầm
Thành viên
Khi để máy ở chế độ chờ vài ba chục phút hay để qua đêm lúc mở máy lên thường có tình trạng mất kết nối mạng Wifi - 3G - 4G phải chờ 20 - 30 giây sau mới có kết nối lại, có lúc mất kết nối luôn. Ngay cả khi đang sử dụng đôi lúc cũng có hiện tượng này. Lỗi này là do VOS 3.0 có chế độ DNS riêng được đặt tự động.
Để fix lỗi này chỉ cần tắt DNS Riêng là được
Cài đặt > Kết nối > Các kết nối khác > DNS riêng > Tắt

Xem đính kèm 1904
Xem đính kèm 1905
báo cáo bác là em cũng tìm hiểu kỹ vụ này mà vsmart live của em vẫn wifi tự động mất như của bác ý . em dành chờ bản cập nhật sửa lỗi thôi

bapanhtuan

Lớp mầm
Thành viên
Hi cả nhà,
Vsmart Live của mình sau khi cập nhật cũng bị tình trạng lỗi mạng như thế này (wifi chập chờn, data thường xuyên lỗi, phải restart hoặc chọn chế độ máy bay rồi tắt thì data mới hoạt động). Thao tác tắt DNS như hướng dẫn cũng không cải thiện được.
Rất mong sớm nhận được bản cập nhật khắc phục lỗi.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Hi cả nhà,
Vsmart Live của mình sau khi cập nhật cũng bị tình trạng lỗi mạng như thế này (wifi chập chờn, data thường xuyên lỗi, phải restart hoặc chọn chế độ máy bay rồi tắt thì data mới hoạt động). Thao tác tắt DNS như hướng dẫn cũng không cải thiện được.
Rất mong sớm nhận được bản cập nhật khắc phục lỗi.
Hy vọng nó sẽ restore: modem, Persis, EFS .... Khỏi mất kết nối wifi.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cảm ơn những phản hồi của các bạn. Mình cũng dùng con Live.
Hiện tại máy mình chỉ còn lỗi thỉnh thoảng mất kết nối Wifi lúc mới mở màn hình sau vài chục giây thì tự kết nối lại. Khi tắt Wifi chỉ dùng 4G thì mình ko thấy mất kết nối.

Aquarius

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Cảm ơn những phản hồi của các bạn. Mình cũng dùng con Live.
Hiện tại máy mình chỉ còn lỗi thỉnh thoảng mất kết nối Wifi lúc mới mở màn hình sau vài chục giây thì tự kết nối lại. Khi tắt Wifi chỉ dùng 4G thì mình ko thấy mất kết nối.
Vậy vấn đề này là ko fix đc hẳn sao bạn

Tranvietthanh

Lớp mầm
Thành viên
Vấn đề này mình cũng bị mất sóng wifi nhiều lần, trước dùng vos 2.5 không bị. Nâng cấp 3.0 mới bị. Chắc chắn là do bị lỗi Vos 3.0. Mong Vsmart cập nhật bản vá lỗi sớm

manhquy038

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng gặp và đã reset lại kết nối wifi và Bluetooth, sau khi reset thì có vẻ đã ổn, nhưng sẽ mất hết mật khẩu wifi đã từng kết nối.

Thach

Lớp mầm
Thành viên
Vấn đề này mình cũng bị mất sóng wifi nhiều lần, trước dùng vos 2.5 không bị. Nâng cấp 3.0 mới bị. Chắc chắn là do bị lỗi Vos 3.0. Mong Vsmart cập nhật bản vá lỗi sớm
Mong vsmart cập nhật lại bản vos 2.5 cho những ai cần hoặc thích giao diện vos 2.5 cập nhật dùng

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mong vsmart cập nhật lại bản vos 2.5 cho những ai cần hoặc thích giao diện vos 2.5 cập nhật dùng
Đã lên thì không cập nhật lùi nhé bạn. Bạn cần hạ thì ra báo vos mới lỗi quá. Bên bảo hành hãng sẽ hạ xuống cho nhé. Tùy điểm: phí giao động hạ 0 - 200k.
Nếu không nên đợi bản cập nhật mới.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Mình thực sự không hiểu máy Vsmart của các bạn được sử dụng như thế nào chứ con Joy3 3Gb của mình sau khi được lên VOS 3.0 thì nó thực sự mượt hơn rất nhiều so với khi còn ở VOS 2.5. Do vậy, mình khuyên các bạn nếu gặp tình trạng máy lag quá sau khi lên VOS 3.0 thì hãy mạnh dạn phục hồi cài đặt gốc cho máy, sau đó cập nhật hết các app đi kèm rồi trải nghiệm xem nó khác biệt như thế nào. Thêm 1 yếu tố không kém phần quan trọng trong việc sử dụng smartphone đối với mình là ngày nào mình cũng chạy "tối ưu ngay" thông qua app "chăm sóc thiết bị" rồi khởi động lại máy 1 lần vào buổi sáng sẽ giúp máy chạy ổn định hơn.

Đôi lời góp ý.

Sửa lần cuối:

Aquarius

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Đã lên thì không cập nhật lùi nhé bạn. Bạn cần hạ thì ra báo vos mới lỗi quá. Bên bảo hành hãng sẽ hạ xuống cho nhé. Tùy điểm: phí giao động hạ 0 - 200k.
Nếu không nên đợi bản cập nhật mới.
Ơh hỗ trợ cài lại hđh mà những 200k sao bạn ...ngộ vậy

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ơh hỗ trợ cài lại hđh mà những 200k sao bạn ...ngộ vậy
Hạ cũng mất phí thì tùy! Nghe bình luận nhiều bạn root máy hư nên mất phí nặng hơn... Còn mình không rõ.
Còn phí thì bạn xem link

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB