• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Điện thoại Vsmart bị vỡ kính phải là sao? Nên thay hay ép kính?

ngochang

Moderator
Thành viên
Màn hình là bộ phận dễ bị hư hỏng nhất chính vì vậy nếu bạn đang sử dụng điện thoại Vsmart trong trường hợp vô tình để rơi, cấn điện thoại mà màn hình bị nứt, rạn vỡ thì phải làm sao ? cách khắc phục như thế nào? nên ép kính hay thay màn hình và nếu thay màn hình thì chi phí bao nhiêu? thay ở đâu? thì chi tết bạn hãy xem thông tin bên dưới đây nhé.

Điện thoại Vsmart bị vỡ kính

Vậy sẽ có 2 trường hợp xảy ra đối với điện thoại Vsmart của bạn đó là:
  1. Bi vỡ kính màn hình vẫn sử dụng được
  2. Bị hư màn hình (không sử dụng được hoặc bị ố màu)
Với trường hợp 1 chắc chắn bạn sẽ nghĩ đến việc đi thay kính cho điện thoại Vsmart của mình đúng không vì màn hình vẫn còn dùng được, bạn sẽ nghĩ đến trung tâm bảo hành Vsmart để thay kính đúng không? Tuy nhiên thực tế hiện tại khi đến các trung tâm bảo hành của Vsmart thì nhân viên sẽ yêu cầu mọi người thay màn hình chứ không thể thay mỗi kính được đâu nhé bởi nguyên nhân là do kính dính với màn hình nên không thể thay riêng và đây là trường hợp của hầu hết các dòng điện thoại hiện này không chỉ Vsmart đâu các bạn.
Giải pháp tiết kiệm nhất lúc này là anh em hãy đi ép kính nhé vì thay màn hình chi phí rất cao đặc biệt các dòng như Vsmart Live màn hình tới 1.800.000đ.Tuy nhiên ở trung tâm bảo hành sẽ không có dịch vụ ép kính đâu nhé anh em.
Vậy ép kính ở đâu? Anh em quen sửa điện thoại ở đâu thì tới đó ép kính còn nếu không có thể ghé cửa hàng https://dienthoaivui.com.vn/ của Cellphone S để ép kính, mình có đứa em làm ở đó nghe bữa có người ép kính chi phí đâu gần 500.000đ anh em có thể tới hỏi thử nhé.

Với trường hợp 2 là điện thoại Vsmart của bạn bị vỡ kính luôn và hư màn hình không còn cảm ứng không sử dụng được nữa hoặc sử dụng được nhưng bị ố màu thì bắt buộc bạn phải thay mới màn hình chứ không ép kính được như Trường hợp 1 nhé.Bảng giá thay màn hình các dòng điện thoại Vsmart bạn có thể xem thông tin bên dưới đây.(bảng giá do Vsmart công bố)

Điện thoạiBảng giá thay màn hình
Vsmart Bee460.000
Vsmart Bee 3480.000
Vsmart Joy 2+880.000
Vsmart Star520.000
Vsmart Live1.800.000
Vsmart Active 11.160.000
Vsmart Active 1+1.620.000
Vsmart Joy 1+770.000
Vsmart Joy 1695.000

Lời khuyên ở đây đó là mọi người nên sử dụng ốp lưng và đồng thời dán kính cường lực cho điện thoại Vsmart của bạn để hạn chế việc cấn, rơi vỡ màn hình Vsmart vì chi phí thay thế và sửa chữa rất đắt (màn hình là phụ kiện giường như đắt nhất sau main).
Nếu bạn chưa biết địa chỉ các trung tâm bảo hành điện thoại Vsmart ở đâu thì có thể xem danh sách thông tin địa chỉ bên dưới đây nhé.
Mọi ý kiến thắc mắc, chia sẽ và hỏi đáp mời anh em tham gia diễn đàn Vsfan.vn để cùng thảo luận nhé.

Sửa lần cuối:

PhatDuongMobile

Lớp mầm
Thành viên
Ép kính vẫn dùng tốt bạn nhé! Nếu chi phí màn thấp thì nên thay còn nếu chi phí thay màn cao hơn rất nhiều so với ép kính thì nên chọn phương án rẻ bền đẹp và đặc biệt nơi ép kính uy tín nhé !
Thủ Đức thì ghé mình nhé !
Phát Dương Mobile
1238 Kha Vạn Cân ,Linh Trung ,Thủ Đức
epkinhgiarethuduc.com - bảng giá ép kính all model ko phát sinh chi phí nhé !

BeWin989

Lớp mầm
Thành viên
Em ép lại màn hình mà giờ chơi game hoặc dùng 1 lúc là nóng lắm mọi ng ơi,nóng lên là có hiện tượng dính cảm ứng (đơ tại 1 điểm á) em tiếc quá,vẫn thích hàng Việt nam mà cái dịch vụ hỗ trợ nó đắt đỏ kinh khung

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em ép lại màn hình mà giờ chơi game hoặc dùng 1 lúc là nóng lắm mọi ng ơi,nóng lên là có hiện tượng dính cảm ứng (đơ tại 1 điểm á) em tiếc quá,vẫn thích hàng Việt nam mà cái dịch vụ hỗ trợ nó đắt đỏ kinh khung
Ép kính thì có nhiều lỗi phát sinh.. còn bây giờ điện thoại đa phần đều thay đắt không riêng Vsmart. Con note 8 mình bị nước cũng định thay kêu 6 triệu nên cất luôn.

Truonghoan

Lớp lá
Thành viên
Nói thật ép kính nhìn màu sắc hiển thị kém đi nhìn chán mắt lắm,có điều kiện thì thay luôn màn nhìn cho sướng mắt,còn không có điều kiện thì ép kính tạm,mình dùng 3 con đi ép kính rồi nên mình thấy thế

Minh431

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Màn hình là bộ phận dễ bị hư hỏng nhất chính vì vậy nếu bạn đang sử dụng điện thoại Vsmart trong trường hợp vô tình để rơi, cấn điện thoại mà màn hình bị nứt, rạn vỡ thì phải làm sao ? cách khắc phục như thế nào? nên ép kính hay thay màn hình và nếu thay màn hình thì chi phí bao nhiêu? thay ở đâu? thì chi tết bạn hãy xem thông tin bên dưới đây nhé.

Xem đính kèm 381

Vậy sẽ có 2 trường hợp xảy ra đối với điện thoại Vsmart của bạn đó là:
  1. Bi vỡ kính màn hình vẫn sử dụng được
  2. Bị hư màn hình (không sử dụng được hoặc bị ố màu)
Với trường hợp 1 chắc chắn bạn sẽ nghĩ đến việc đi thay kính cho điện thoại Vsmart của mình đúng không vì màn hình vẫn còn dùng được, bạn sẽ nghĩ đến trung tâm bảo hành Vsmart để thay kính đúng không? Tuy nhiên thực tế hiện tại khi đến các trung tâm bảo hành của Vsmart thì nhân viên sẽ yêu cầu mọi người thay màn hình chứ không thể thay mỗi kính được đâu nhé bởi nguyên nhân là do kính dính với màn hình nên không thể thay riêng và đây là trường hợp của hầu hết các dòng điện thoại hiện này không chỉ Vsmart đâu các bạn.
Giải pháp tiết kiệm nhất lúc này là anh em hãy đi ép kính nhé vì thay màn hình chi phí rất cao đặc biệt các dòng như Vsmart Live màn hình tới 1.800.000đ.Tuy nhiên ở trung tâm bảo hành sẽ không có dịch vụ ép kính đâu nhé anh em.
Vậy ép kính ở đâu? Anh em quen sửa điện thoại ở đâu thì tới đó ép kính còn nếu không có thể ghé cửa hàng https://dienthoaivui.com.vn/ của Cellphone S để ép kính, mình có đứa em làm ở đó nghe bữa có người ép kính chi phí đâu gần 500.000đ anh em có thể tới hỏi thử nhé.

Với trường hợp 2 là điện thoại Vsmart của bạn bị vỡ kính luôn và hư màn hình không còn cảm ứng không sử dụng được nữa hoặc sử dụng được nhưng bị ố màu thì bắt buộc bạn phải thay mới màn hình chứ không ép kính được như Trường hợp 1 nhé.Bảng giá thay màn hình các dòng điện thoại Vsmart bạn có thể xem thông tin bên dưới đây.(bảng giá do Vsmart công bố)

Điện thoạiBảng giá thay màn hình
Vsmart Bee460.000
Vsmart Bee 3480.000
Vsmart Joy 2+880.000
Vsmart Star520.000
Vsmart Live1.800.000
Vsmart Active 11.160.000
Vsmart Active 1+1.620.000
Vsmart Joy 1+770.000
Vsmart Joy 1695.000

Lời khuyên ở đây đó là mọi người nên sử dụng ốp lưng và đồng thời dán kính cường lực cho điện thoại Vsmart của bạn để hạn chế việc cấn, rơi vỡ màn hình Vsmart vì chi phí thay thế và sửa chữa rất đắt (màn hình là phụ kiện giường như đắt nhất sau main).
Nếu bạn chưa biết địa chỉ các trung tâm bảo hành điện thoại Vsmart ở đâu thì có thể xem danh sách thông tin địa chỉ bên dưới đây nhé.
Mọi ý kiến thắc mắc, chia sẽ và hỏi đáp mời anh em tham gia diễn đàn Vsfan.vn để cùng thảo luận nhé.
Phải công nhận màn hình của Vsmart kém thật, lại đắt nữa. Con Live của tôi khi nháy đúp lên màn hình thây rõ tiếng ộp ộp, cảm giác như mặt kính không dính với màn hình, không chắc như của các hãng khác. Lướt web, đọc báo, nhìn lâu rất nhanh mỏi mắt...
Còn trả lời câu hỏi tiêu đề thớt thì sau 7 tháng sử dụng Live, nếu vỡ màn hình thì bán rẻ đi, mua máy hãng khác mà dùng!

Sửa lần cuối:

TrungTruc

Lớp mầm
Thành viên
Vậy thì không phải là người tiêu dùng thông minh rồi

Chitikita

Lớp mầm
Thành viên
Xác nhận mình ép kính xong bị nóng máy khá nhanh, đặc biệt là nếu có chơi game dù chỉ là game nhẹ

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB