• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cách kiểm tra (test) và kinh nghiệm khi mua điện thoại Vsmart cũ

BlackReaper

Lớp mầm
Thành viên
Nếu mua hàng đã qua sử dụng của TGDD và họ có cam kết chưa qua sửa chữa và giờ có trục trặc thì quay lại TGDD khiếu nại thôi.
Em có đem qua TGDĐ rồi và giờ báo giá như này đây, các bác check thử imei xem 354581110806735

BlackReaper

Lớp mầm
Thành viên
Đem bảo hành từ 1/6, giờ chắc có tìm xác thôi :( làm ăn chán vch, người dùng thấp cổ bé họng, nói không lại đâu bác

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Nếu main đột tử mà không do lỗi của bạn, máy còn trong thời hạn bảo hành 18 tháng thì TGDĐ hay Vsmart sẽ phải có trách nhiệm với máy chứ. Mình cảm thấy có uẩn khúc gì đó.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em có đem qua TGDĐ rồi và giờ báo giá như này đây, các bác check thử imei xem 354581110806735
Chắc bạn thử gửi trực tiếp lên hãng hoặc đem trực tiếp lên hãng thay main (tốn tiền main). Thấy Máy chỉ quên mk gmail và máy khi check imei. Nhưng máy hết bảo hành mua cũ phải chịu. Lỗi này không phải tgdd ( máy chỉ chạy hệ điều hành chưa qua sửa chữa, tức chưa bung máy).

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Chắc bạn thử gửi trực tiếp lên hãng hoặc đem trực tiếp lên hãng thay main (tốn tiền main). Thấy Máy chỉ quên mk gmail và máy khi check imei. Nhưng máy hết bảo hành mua cũ phải chịu. Lỗi này không phải tgdd ( máy chỉ chạy hệ điều hành chưa qua sửa chữa, tức chưa bung máy).
Bạn ấy đang nói về con Live 4, còn này mới ra làm sao hết hạn bảo hành được bác.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bạn ấy đang nói về con Live 4, còn này mới ra làm sao hết hạn bảo hành được bác.
Uh. Live 4. Hết bảo hành 1 đổi 1. Mà hư main thì thay hãng chứ đâu sửa chữa màn hình và main. Thay tốn phí cho dù còn thời gian sửa chữa 18 tháng.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Uh. Live 4. Hết bảo hành 1 đổi 1. Mà hư main thì thay hãng chứ đâu sửa chữa màn hình và main. Thay tốn phí cho dù còn thời gian sửa chữa 18 tháng.
Ủa mình nghĩ hãng sẽ phải thay thế main miễn phí chứ lị cho dù đã qua thời gian đổi trả (đổi máy mới bất kỳ lỗi gì). Sau thời gian bảo hành 18 tháng thì mới tính phí thay thế linh kiện chứ!

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ủa mình nghĩ hãng sẽ phải thay thế main miễn phí chứ lị cho dù đã qua thời gian đổi trả (đổi máy mới bất kỳ lỗi gì). Sau thời gian bảo hành 18 tháng thì mới tính phí thay thế linh kiện chứ!
Thường mình dùng cũng nghĩ vậy. Nhưng ghi chú bảo hành luôn ghi hư tùy trường hợp mới bảo hành. Và mình thấy nhiều bạn facebook cũng thay toàn tính phí. Nếu trong 101 ngày còn may thay miễn phí.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Thực sự là nhiều bạn không trung thực khi khai báo tình trạng hư hỏng nhưng hãng sẽ có cách của họ để tìm hiểu và phân tích lỗi phát sinh từ đâu. Nếu máy chưa bung sửa chữa bao giờ, không có dấu vết va đập mạnh, vô nước....... mà vẫn chết main thì hãng phải thay thế thôi.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Thực sự là nhiều bạn không trung thực khi khai báo tình trạng hư hỏng nhưng hãng sẽ có cách của họ để tìm hiểu và phân tích lỗi phát sinh từ đâu. Nếu máy chưa bung sửa chữa bao giờ, không có dấu vết va đập mạnh, vô nước....... mà vẫn chết main thì hãng phải thay thế thôi.
Uh. Ai xài điện thoại bọc trong bóp riêng đâu may ra không bị ẩm ướt. Chứ để trên người bị ẩm nước thôi... Dễ gì còn bảo hành.

BlackReaper

Lớp mầm
Thành viên
Theo điều khoản bảo hành thì hãng sẽ thay free bác ạ, đằng này em mua máy đến giờ mới phát hiện máy đã qua sửa dịch vụ (tem sửa dịch vụ vsmart sẽ có ghi ngày bên trên)

BlackReaper

Lớp mầm
Thành viên
Em đoán TGDĐ lúc nhập máy lại ktra không kĩ và em đen nên dính (dù sao cũng là linh kiện bên trong nên không thể test được)

Thangtuve

Lớp mẫu giáo
Thành viên
(Nếu em vi phạm ad nhắc nhở em nhé) Em đang cần tìm main Vsmart Live 4 :( Em mua hàng used ở TGDĐ cam kết chưa qua sửa chữa mà giờ tòi ra đã sửa dịch vụ :)) con main đột tử giờ không được bảo hành, yêu cầu thay dịch vụ hết 2 triệu, gần = mua con mới luôn. Tức thật
Máy mới giờ có 2triệu3 1 con.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB