• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Các lỗi thường gặp sau khi lên VOS 3.0 và cách khắc phục

Nghiamabu

Lớp mầm
Thành viên
Con live 4 em đã cập nhập vos 3.0 , tuy nhiên sáng nay loa ngoài mất hẳn luôn , chỉ còn nghe được loa trong , đặt lại máy vẫn bị , khổ thật :(

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tự nhiên bị.để máy qua đêm ngủ dậy thấy màn hình bị vậy
Live 4 bị vụ này nhiều. Thử giữ nguồn khoảng 15 giây. Thả ra mở lại. Không được thì chỉ còn cách hard reset máy (nguồn + tăng âm lượng, máy lên hình vô fastboot khôi phục xoá dữ liệu)

UtTuan

Lớp mầm
Thành viên
Em có ông chú mới mua vsmart nhưng k biết dùng kiểu gì mà màu thành đen trắng luôn chỉ e cách khắc phục với ạ

Đính kèm

906.9 KB · Lượt xem: 150

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em có ông chú mới mua vsmart nhưng k biết dùng kiểu gì mà màu thành đen trắng luôn chỉ e cách khắc phục với ạ
Thử Tắt chế độ giờ đi ngủ trên thanh trạng thái kéo xuống.

Hoặc;
Cài đặt > cử chỉ > màu chọn tắt

Warden3005

Lớp mầm
Thành viên
Cho em hỏi em đang dùng vsmart joy 3 mà trong lúc sử dụng thì cứ bị đột ngột thoát ra màn hình khoá xong rồi nó thông báo là hệ giao diện người dùng không phản hồi h phải làm sao ạ???

Nameno

Lớp mầm
Thành viên
Em mua cho người thân con Joy 4 được hơn 1 tuần, lúc đầu dùng ok nhưng dạo gần đây mỗi lần mở camera dù trước hay sau thì bị hiện tượng đen màn, giao diện camera hiện lên nhưng không thu được ảnh cũng như không sử dụng được các chế độ trong giao diện camera, tắt nguồn mở lại thì lại sử dụng bình thường, có bác nào bị lỗi giống em và biết cách khắc phục không ạ, đã lên vos 3.0 và xóa cache thì vài ngày lại bị.

Hanghia

Lớp mầm
Thành viên
Mình có con active 3 sau khi cặp nhật lên vos 3. Thường hay bị treo đơ.nhanh hết pin. Đặc biệt khi giảm đô sánh màn hình xuống mà lướt face. Cứ đến đoạn video là màn hình cứ loé sáng chớp tắt. Lướt qua đoạn video thì trở lại bình thường. Mình đã gỡ face ra cài lại. Reset cả máy rồi nhưng vẫn vậy. Nới chung bản v2.5 chỉ bị mỗi cái bật loa ngoài khi đàm thoại. Còn v3.0 lỗi từa lưa

nhutunglam

Lớp mầm
Thành viên
Sau khi cập nhật lên VOS 3.0 máy em xó hiện tượng dùng được 1 lúc thì tự thoát và khóa màn hình, nhiều lúc không mở khóa được màn hình mặc dù hiện mật khẩu đúng và vân tay đúng thì vẫn không mở được khóa màn hình! Nếu có mở khóa được thì không tắt được khóa màn hình ạ! Mong ad hướng dẫn chỉ em cách sửa hoặc cho em xin địa chỉ để sửa ạ! Em xin trân thành cảm ơn!

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Sau khi cập nhật lên VOS 3.0 máy em xó hiện tượng dùng được 1 lúc thì tự thoát và khóa màn hình, nhiều lúc không mở khóa được màn hình mặc dù hiện mật khẩu đúng và vân tay đúng thì vẫn không mở được khóa màn hình! Nếu có mở khóa được thì không tắt được khóa màn hình ạ! Mong ad hướng dẫn chỉ em cách sửa hoặc cho em xin địa chỉ để sửa ạ! Em xin trân thành cảm ơn!
Nếu mở được khóa màn hình trở lại thì nên sao lưu dữ liệu ra ngoài, thoát tk vsmart và google rồi hard reset lại máy (cài đặt lại từ đầu). Thử xem có khắc phục được không. Chúc may mắn.

nhutunglam

Lớp mầm
Thành viên
Nếu mở được khóa màn hình trở lại thì nên sao lưu dữ liệu ra ngoài, thoát tk vsmart và google rồi hard reset lại máy (cài đặt lại từ đầu). Thử xem có khắc phục được không. Chúc may mắn.
Em thử rồi nhưng vẫn không được ạ, dùng được 1 lúc thì lại bị khóa màn hình

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB