• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hướng dẫn Bật chế độ luôn hiển thị Always On Display trên Vsmart

hoangnam

Moderator
Thành viên
Có rất nhiều anh em đăng chủ đề hỏi về vấn đề làm sao bật chế độ luôn luôn hiển thị hay còn còn gọi là Always On Display (AOD) trên điện thoại Vsmart đặc biệt có bạn có ở bản VOS này nhưng lại mất ở bản VOS khác, thì ở bài viết này mình sẽ hướng dẫn cũng như liệt kê ra các dòng máy Vsmart hiện tại hỗ trợ tính năng này nhé.
Chế độ Always On Display trên Vsmart là tính năng cho phép điện thoại bạn luôn sáng ở chế độ màn hình đen sau khi bạn đã tắt màn hình.Trên màn hình sẽ hiển thị các thông tin về ngày giờ, PIN, thông báo, tin nhắn...tùy chỉnh để giúp bạn không phải nhất điện thoại và bật sáng màn hình lên mà vẫn kiểm trả được.Thông thường tính năng này sẽ có trên các dòng điện thoại Android có màn hình là Amoled vì chế độ màn hình đen sẽ tốt rất ít năng lượng PIN vì vậy 1 số máy Vsmart sử dụng màn hình IPS LCD sẽ không có tính năng này.

Chế độ luôn hiển thị Always On Display trên Vsmart​

Cách bật always On Display trên Vsmart

Trên điện thoại Vsmart để bật chế độ này lên thì bạn làm theo trình tự các bước như sau nhé.

Trên VOS 3.0

Đối với mọi người đang sử dụng VOS 3.0 thì để bật chế Always On Display thì bạn vào phần Cài đặt -> Hiển thị -> Chế độ luôn hiển thị sau đó bạn bất bật chế độ này lên, đây chính là chế độ AOD đó nhé.

Sau khi bật lên bạn có thể chỉnh thêm giao diện hiển thị khi màn hình tắt như hiển thị lịch âm, chọn chế độ đồng hồ số hoặc kim,

Trên VOS 2.5 trở xuống

Đối với anh em nào đang sử dụng phiên bản Vsmart Vos 2.5 trở xuống thì các bật chế độ liên hiển thị AOD như sau.Bạn cũng vào phần Cài đặt -> Màn hình -> Nâng cao -> Màn hình sáng vào chọn chế độ Luôn Bật nhé, đây chính là AOD trên VOS 2.5 đó.

Anh em lưu ý khi bật chế độ AOD thì sẽ tốn PIN hơn bình thường nếu không bật nhé, thông thường để qua đêm chế độ này tiêu thụ khoảng 5% - 10% tùy vào mỗi máy khác nhau.

Các máy Vsmart hỗ trợ Always On Display

Vậy là xong, tuy nhiên hiện nay 1 số máy Vsmart bật được chế độ Always On Display 1 số máy lại không và dưới đây là danh sách các máy bật được chế độ này anh em xem qua nhé, nếu máy Vsmart anh em bật được thì nhơ để lại tên máy để mình cập nhật vào bảng dưới đây nhé vì không đủ máy để kiểm tra.

Tên máyTrên VOS 2.5Trên VOS 3.0
Vsmart Aris/ Pro/ 5gBật được AODBật được AOD
Vsmart LiveBật được AODBật được AOD
Vsmart Live 4Không hỗ trợKhông bật được
Vsmart Active 3Không bật đượcBật được AOD
Vsmart Joy 3Không bật đượcKhông bật được
Vsmart Joy 2+Bật được AODKhông bật được
Các dòng còn lạiKhông bật đượcChưa rõ
Mọi thắc mắc, hỏi đáp và chia sẽ anh em cứ đăng tải lên diễn đàn VSFAN.VN nhé, chúc anh em vui vẽ!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Quanganh

Lớp lá
Thành viên
Mình thì thích chế độ (nhấc để kiểm tra điện thoại) nhưng 3.0 thì ko có nữa. Vào phần cử chỉ có, nhưng bật chế độ đấy là sáng cả màn hình luôn.

phcom0101

Lớp mầm
Thành viên
Cái VOS 3.0 không có Nhấc lên để sáng màn hình mà chỉ có AOD nên mình sợ mấy dòng máy AMOLED thời gian dài bị burn-in

Vuchien

Lớp mầm
Thành viên
Lẽ ra khi bật tính năng này, máy phải tự động chuyển vị trí hiển thị sau một khoảng thời gian nhất định để tránh hiện tượng lưu ảnh chứ nhỉ.

chubecode

Lớp mầm
Thành viên
Quái thật. Của mình thì lại không tắt được. Đã tắt trong setting mà nó luôn luôn bật :eek::eek:

IBTM49

Lớp lá
Thành viên
Có rất nhiều anh em đăng chủ đề hỏi về vấn đề làm sao bật chế độ luôn luôn hiển thị hay còn còn gọi là Always On Display (AOD) trên điện thoại Vsmart đặc biệt có bạn có ở bản VOS này nhưng lại mất ở bản VOS khác, thì ở bài viết này mình sẽ hướng dẫn cũng như liệt kê ra các dòng máy Vsmart hiện tại hỗ trợ tính năng này nhé.
Chế độ Always On Display trên Vsmart là tính năng cho phép điện thoại bạn luôn sáng ở chế độ màn hình đen sau khi bạn đã tắt màn hình.Trên màn hình sẽ hiển thị các thông tin về ngày giờ, PIN, thông báo, tin nhắn...tùy chỉnh để giúp bạn không phải nhất điện thoại và bật sáng màn hình lên mà vẫn kiểm trả được.Thông thường tính năng này sẽ có trên các dòng điện thoại Android có màn hình là Amoled vì chế độ màn hình đen sẽ tốt rất ít năng lượng PIN vì vậy 1 số máy Vsmart sử dụng màn hình IPS LCD sẽ không có tính năng này.

Xem đính kèm 2012
Chế độ luôn hiển thị Always On Display trên Vsmart​

Cách bật always On Display trên Vsmart

Trên điện thoại Vsmart để bật chế độ này lên thì bạn làm theo trình tự các bước như sau nhé.

Trên VOS 3.0

Đối với mọi người đang sử dụng VOS 3.0 thì để bật chế Always On Display thì bạn vào phần Cài đặt -> Hiển thị -> Chế độ luôn hiển thị sau đó bạn bất bật chế độ này lên, đây chính là chế độ AOD đó nhé.

Sau khi bật lên bạn có thể chỉnh thêm giao diện hiển thị khi màn hình tắt như hiển thị lịch âm, chọn chế độ đồng hồ số hoặc kim,

Trên VOS 2.5 trở xuống

Đối với anh em nào đang sử dụng phiên bản Vsmart Vos 2.5 trở xuống thì các bật chế độ liên hiển thị AOD như sau.Bạn cũng vào phần Cài đặt -> Màn hình -> Nâng cao -> Màn hình sáng vào chọn chế độ Luôn Bật nhé, đây chính là AOD trên VOS 2.5 đó.

Anh em lưu ý khi bật chế độ AOD thì sẽ tốn PIN hơn bình thường nếu không bật nhé, thông thường để qua đêm chế độ này tiêu thụ khoảng 5% - 10% tùy vào mỗi máy khác nhau.

Các máy Vsmart hỗ trợ Always On Display

Vậy là xong, tuy nhiên hiện nay 1 số máy Vsmart bật được chế độ Always On Display 1 số máy lại không và dưới đây là danh sách các máy bật được chế độ này anh em xem qua nhé, nếu máy Vsmart anh em bật được thì nhơ để lại tên máy để mình cập nhật vào bảng dưới đây nhé vì không đủ máy để kiểm tra.

Tên máyTrên VOS 2.5Trên VOS 3.0
Vsmart Aris/ Pro/ 5gBật được AODBật được AOD
Vsmart LiveBật được AODBật được AOD
Vsmart Live 4Không hỗ trợKhông bật được
Vsmart Active 3Không bật đượcBật được AOD
Vsmart Joy 3Không bật đượcKhông bật được
Vsmart Joy 2+Bật được AODKhông bật được
Các dòng còn lạiKhông bật đượcChưa rõ
Mọi thắc mắc, hỏi đáp và chia sẽ anh em cứ đăng tải lên diễn đàn VSFAN.VN nhé, chúc anh em vui vẽ!
Sao Live 4 của em không hỗ trợ, khi nảy em vừa nhìn thấy giống AOD luôn, bình thường không có

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Sao Live 4 của em không hỗ trợ, khi nảy em vừa nhìn thấy giống AOD luôn, bình thường không có
Không có thì xem bài này! Dùng sẽ mất 3% pin ngày! Theo bản cập nhật tháng 10/2020

locthuyforever

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Đề xuất bổ sung thêm hiển thị lịch tháng như các máy Samsung vì nó rất tiện lợi

Đính kèm

• tim-hieu-tinh-nang-aod-man-hinh-luon-bat-tren-samsung-a5-a7-2017-9.png
    tim-hieu-tinh-nang-aod-man-hinh-luon-bat-tren-samsung-a5-a7-2017-9.png
    174.2 KB · Lượt xem: 373

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Joy 4 được ko ad ơi
Joy 4 sử dụng màn hình IPS LCD không hỗ trợ nhé, nếu mở được chức năng này thì pin sẽ tuột như tuột quần nhé bạn, chỉ có nhưng máy màn hình sử dụng tấm nền Amoled mới nên tìm hiểu về chức năng này a

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Joy 4 được ko ad ơi
Cài trên chplay những máy không có

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB